Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40

Trích dẫn Gửi bởi phpcanban
    Rất vui được làm quen với bác...

Hix, cái bộ tennis trainning của bác em down chắc mấy ngày Vào youtube thì xúc được 2 bộ Forehand + Backhand online.

Cám ơn bác rất nhiều.
    Coi chừng tẩu hỏa nhập ma nha bác.

khó bắt chước được chuyên nghiệp lắm, hi vọng ráng zu phong độ và tâm lí là ok rồi

2 tay vợt chuyên nghiệp này thì cũng thuộc 2 trường phái khác nhau nên khó mà bắt chước giống cả 2

thanks bác, nguồn tài liệu đọc bổ ích lắm, có điều em thì trước giờ vẫn tôn thờ Fed, Nadal xem cho vui thôi. Đánh banh phải như anh Fed thì mới phê được..., học anh ấy từ phong cách lẫn kĩ thuật và thái độ thi đấu chuyên nghiệp

cám ơn bác đã share.

Cám ơn chủ thớt nhe!!

có bác nào post cú quả của nole ko cho e tham khảo với, thành thật mà nói cho đến h e vẫn chưa biết nole cầm vợt quả fore hand thế nào nữa hix -_-

Trích dẫn Gửi bởi dungtennis
    Bác nói đúng roài, vì mình thấy trình của ae mình tất cả đều qua cơ bản, nên mình nghĩ ae mình sẽ tiếp thu được những kỹ thuật này, nên mới cọp dê qua đây ae tham khảo thôi.

Thân
    Hoàn toàn ủng hộ bác dungtennis. Kể ra đây kinh nghiệm học tennis của mình để thấy việc tham khảo các cú đánh của các huyền thoại cũng không phải không bổ ích.

Năm 2010, thấy anh em trong công ty lập hội tennis, vì là cấp lãnh đạo mình theo ra sân ủng hộ anh em. Mới đầu mình nghĩ tennis kg quá khó, nhưng khi cầm cây vợt lên tung thử cú forehand thì thấy đánh cho banh qua lưới thì dễ nhưng đánh để thắng người đối diện mới khó. Sau đó đi tìm thầy học, thì các thầy dạy gần như chỉ làm mình đánh hư nhiều hơn. Sau đó được anh em trong cty chép lại một số file dạy tennis qua video. Trong đó có một file 5 bước cơ bản cú fore hand của Federer thế là mình quyết tâm tập theo.

Tối ngày thường mình cầm vợt tập chay ở nhà. Cuối tuần mình ra sân tập với thầy. vai trò ng thầy bây giờ chỉ là thẩy banh cho mình thôi. Mình yêu cầu thầy cứ lo thẩy banh, để yên mình tự sửa. Kết quả tiến bộ thấy rõ. và càng đánh cú forehand của mình càng hoàn thiện. Đến hôm nay cú forehand của mình đã vượt qua được một số bạn trẻ trong cty. Và mình càng đánh càng tìm ra thêm được những điểm chưa hoàn thiện để tập trung cải thiện, từ cách ra lực, cách tiếp bóng, ở từng vị trí bóng thấp, bóng cao, bóng topspin hoạc bóng cắt từ đối phương.... và từ đó mình tìm thấy tình yêu với tennis. môn thể thao mà sự vượt lên chính mình, tự hoàn thiện mình ngày càng tốt hơn là cốt lõi.

Chúc anh em diễn đàn ngày càng thành công hơn với môn thể thao yêu thích của mình.

Trích dẫn Gửi bởi PhatIT
    Hoàn toàn ủng hộ bác dungtennis. Kể ra đây kinh nghiệm học tennis của mình để thấy việc tham khảo các cú đánh của các huyền thoại cũng không phải không bổ ích.

Năm 2010, thấy anh em trong công ty lập hội tennis, vì là cấp lãnh đạo mình theo ra sân ủng hộ anh em. Mới đầu mình nghĩ tennis kg quá khó, nhưng khi cầm cây vợt lên tung thử cú forehand thì thấy đánh cho banh qua lưới thì dễ nhưng đánh để thắng người đối diện mới khó. Sau đó đi tìm thầy học, thì các thầy dạy gần như chỉ làm mình đánh hư nhiều hơn. Sau đó được anh em trong cty chép lại một số file dạy tennis qua video. Trong đó có một file 5 bước cơ bản cú fore hand của Federer thế là mình quyết tâm tập theo.

Tối ngày thường mình cầm vợt tập chay ở nhà. Cuối tuần mình ra sân tập với thầy. vai trò ng thầy bây giờ chỉ là thẩy banh cho mình thôi. Mình yêu cầu thầy cứ lo thẩy banh, để yên mình tự sửa. Kết quả tiến bộ thấy rõ. và càng đánh cú forehand của mình càng hoàn thiện. Đến hôm nay cú forehand của mình đã vượt qua được một số bạn trẻ trong cty. Và mình càng đánh càng tìm ra thêm được những điểm chưa hoàn thiện để tập trung cải thiện, từ cách ra lực, cách tiếp bóng, ở từng vị trí bóng thấp, bóng cao, bóng topspin hoạc bóng cắt từ đối phương.... và từ đó mình tìm thấy tình yêu với tennis. môn thể thao mà sự vượt lên chính mình, tự hoàn thiện mình ngày càng tốt hơn là cốt lõi.

Chúc anh em diễn đàn ngày càng thành công hơn với môn thể thao yêu thích của mình.
    Bác nói chính xác lắm,

Khi đánh tập với nhau thì FH của Tóp 10 gần như ko có sự khác biệt về trình độ!

Nhưng khi vào sống mái với nhau thì trình và đẳng cấp các cú quả của Top 4+ Del Potro đè bẹp các tay vợt còn lại, why?

Đó là Footwork, là tư duy thông minh, là tâm lý vững vàng, là khả năng phán đoán vượt trội, là khả năng gài bóng..Vv...

Nhưng yếu tố quyết định thắng thua chính là " CẢM GIÁC " !!!

Khi kỹ thuật ( yếu tố cơ bản để có thể chuyển tãi cảm giác thành 1 cú quả hợp lệ ) gần như bão hòa, thì cái " Cảm Giác Đầu Vợt " chính là lò xo đẩy Đẳng Cấp của bạn xa hơn người khác và ngược lại! Look at Roger!

Trích dẫn Gửi bởi Awayhuy
    Khi đánh tập với nhau thì FH của Tóp 10 gần như ko có sự khác biệt về trình độ!

Nhưng khi vào sống mái với nhau thì trình và đẳng cấp các cú quả của Top 4+ Del Potro đè bẹp các tay vợt còn lại, why?

Đó là Footwork, là tư duy thông minh, là tâm lý vững vàng, là khả năng phán đoán vượt trội, là khả năng gài bóng..Vv...

Nhưng yếu tố quyết định thắng thua chính là " CẢM GIÁC " !!!

Khi kỹ thuật ( yếu tố cơ bản để có thể chuyển tãi cảm giác thành 1 cú quả hợp lệ ) gần như bão hòa, thì cái " Cảm Giác Đầu Vợt " chính là lò xo đẩy Đẳng Cấp của bạn xa hơn người khác và ngược lại! Look at Roger!
    Khi mà anh em mình kỹ thuật chưa tốt, thì việc hoàn thiện kỹ thuật rất quan trọng. Hôm rồi đánh giải, nhiều khi muốn tạt dọc day hay tạt mang cá nhưng đánh hay bị rúc lưới hoặc quá mạnh.... Cố gắng tập làm sao mà cú forehand trở thành kỹ năng tự nhiên của mình, như ăn, uống, hít thở....

Song song đó vẫn phải bôi "kem chống nhục" đi cọ xát để tăng cường tâm lý thi đấu.... và học hỏi các trường phái thi đấu khác nhau, các chiến thuật phòng thủ tấn công của các cao thủ võ lâm.... . Hôm rồi được mục kích các trận đơn của hội miền tây mới thấy trình cao hơn vào giải chưa chắc thắng.

Thể lực cũng quan trọng... hôm qua giải đơn của hội miền tây... cả 2 giải đơn 700 và 800 đều kết thúc bởi bên kia bị chuột rút xin bỏ cuộc hoặc tư thua...

Nói chung tự hoàn thiện mọi mặt của mình để ngày càng tiến bộ hơn.... chân lý này kg chỉ đúng trong cuộc sống mà cả trong tennis.... vì thế có thể nói tennis là một bản sao thu nhỏ của cuộc sống..... I love tennis