Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50
    Trích dẫn Gửi bởi TINLE802
    phpcanban: cú bh sao rồi,có tiến bộ được chút nào không ?
    Hiểu thì mình hiểu rồi đấy,Nói chung là ngoài vấn đề "ngồi ghế", em còn nhiều khuyết điểm nữa... Và khuyết điểm lớn nhất là xuống núi quá quá quá quá sớm...

Hiện tại em đã "phế võ công" lên núi tu luyện lại Thôi thì cứ thanks anh trước 1 phát cho nó yên tâm.

Trích dẫn Gửi bởi phpcanban
    Hiểu thì mình hiểu rồi đấy,Nói chung là ngoài vấn đề "ngồi ghế", em còn nhiều khuyết điểm nữa... Và khuyết điểm lớn nhất là xuống núi quá quá quá quá sớm...

Hiện tại em đã "phế võ công" lên núi tu luyện lại Thôi thì cứ thanks anh trước 1 phát cho nó yên tâm.
    kì này cố gắng lên núi tập hoàn chỉnh nha. chúc bác thành công.

Lỗi nhỏ thế mà bác vẫn vạch ra được...

Bác có thể nói thêm về vụ chùng gối được không ah... để mọi người hiểu rõ hơn chứ có nhiều người lên diễn đàn là một cái khó rồi, còn đọc sách nửa thì không được. cảm ơn bác đã bổ sung bài viết của Tín. rất bổ ich.
    trích "Tennis hiện đại":

Bạn hãy luyện tập thành thạo việc lên đóng bóng và tập làm ba việc đơn giản : đưa đầu vợt vuống dưới điểm dự định đánh bóng 30cm, đánh bóng với đầu vợt thẳng đứng, và đi theo lên suốt tới dưới cằm với một góc khoảng 30 độ tính từ sân. Nhưng trên thực tế mõi người rất khó để chùng gối và hạ đầu vợt xuống dưới bóng.

Hãy nhớ rằng, tưởng tượng ra bạn đang hạ người xuống là rất dễ nhưng thực hiện nó thì thực sự lại khác. Bạn phải chiến đấu chóng lại một chướng ngại vô hình để chùng gối và đưa vợt xuống cùng một lúc với nhau. Hãy cố nhận thức gần như chắc chắn bạn không bao giờ có thể chùng người đủ thấp. Hãy phóng đại thêm, vì ngay cả khi bạn nghĩ rằng bạn đã xuống thấp, gần như chắc chắn rằng bạn vẫn còn rất cao – cho đến khi bạn khắc sâu đc một cú đánh chính xác. Rod Laver chạm sân bằng một đầu gối để đánh một quả bóng cao ngang đầu gối, tuy nhiên phần lớn mọi người sẽ không chùng gối xuống thấp đến mức đó. Họ chỉ nói một cách đơn giản rằng : “Không sao, tôi sẽ chỉ cần điều chỉnh cú đánh lại một chút”. Và thay vào họ gần như cào sân bằng vợt và bằng bàn tay đánh bóng, đơn giản họ chỉ nới lỏng cổ tay, hạ đầu vợt xuống, và nghiêng mặt vợt lại. Điều này thường sẽ tạo lên một cú đánh cao qua lưới khác thường, hoặc là cao qua hàng rào cuối sân.

Mỗi lần bạn không đưa đc vợt và bàn tay cầm vợt thấp xuống hơn quả bóng đang đi gần tới điểm xa nhất của cú lấy đà ra sau, bạn phải sửa đổi cú đánh của bạn lại để có đc mặt vợt chính xác, thẳng đứng vào lúc đánh bóng. Nếu mục đích của bạn là đánh bóng đều đặn, và sử dụng đánh topsin, lúc đo việc ko hạ thấp xuống đc đối với mọi cú đánh cuối sân sẽ làm cho bạn bắt buộc phải có một cú đánh khác đối với mọi độ cao của bóng – và đó là công thức để thua trong quần vợt hay.
    nếu có time các bác nên down DVD ULTIMATE FAULTS & FIXES của James Jensen về coi (English nhưng nói chậm, rõ ràng, rất dễ hiểu), có nhắc đến cách sửa cho mọi cú quả, mọi lỗi (đánh vào lưới cũng như đánh ra hàng rào...), nếu ai muốn có đủ bộ DVD cơ bản và nâng cao của Jensen để ghi DVD thì đây:

Cơ bản:

DVD 01: ULTIMATE FOREHAND

Code:
    Bạn phải đăng nhập để xem nội dung này.

DVD 02: ULTIMATE BACKHAND

Code:

DVD 03: ULTIMATE SERVE

Code:

DVD 04: ULTIMATE VOLLEYS AND NET GAME

Code:

DVD 05: ULTIMATE KILLER ANGLE SHOTS

Code:

DVD 06: ULTIMATE LOBS AND DROP SHOTS

Code:

Nâng cao:

DVD 07: ULTIMATE RETURN OF SERVE

Code:

DVD 08: ULTIMATE SINGLES

Code:

DVD 09: ULTIMATE WINNING DOUBLES

Code:

DVD 10: ULTIMATE FAULTS & FIXES

Code:

Silver member
    Điểm bắt đầu tốt là phải đảm bảo rằng bạn giữ được đầu bạn trút xuống trong khi đánh bóng. Động tác này sẽ giúp bạn giữ được cánh tay đánh bóng đưa thẳng ra hướng về mục tiêu mà bạn muốn.
    Có phải ý Tinle muốn nói là ' giữ cho đầu vợt trúc xuống ' không ? Tức là cán vợt thì cao ngang với điểm dự kiến tiếp xúc bóng còn đàu vợt thì thấp hơn ấy ?

Cảm ơn Tinle nhé, bài biết của bạn rất bổ ích.

E nghĩ yếu tố quan trọng nhất là mặt vợt phải vuông góc với sân và lúc đầu vợt phải đi tròn qua vai để kéo banh qua lưới, còn tùy thế banh mà tăng lực, thêm ép phê (spin).

hay nè. thhhhhhhhhhhh*********x

Hay Bua nao lam cai clip cho de hieu di Anh Tin

hay quá tks các anh chị về kiên thức này

Bài rất hay ,cảm ơn Bác Tinle802

Oánh banh mười mấy năm mà sao câu thần chú CAO - THẤP - CAO sao mình k thuộc lòng được. Vào trận là hiện nguyên hình tay mở cao, đánh banh cao, ráng kết thúc cao để bóng qua lưới! Mệt pà cố luôn!