Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 50

Trích dẫn Gửi bởi TINLE802
    Chưa thành công thì được thanks đâu.hihi....

không nhất thiết là đầu vợt thấp thì phải lui ra xa hay hốt đờ-mi. khi nào gặp Tín sẽ chỉ vài chiêu. Kì nhông kiếm được vài thùng dễ thôi.
    Chắc hôm nào phải thọ giáo anh TINLE rồi... thật sự thì ráng hạ vợt thấp bằng đầu gối nó sượng quá

những thắc mắc của bác Tín khi nhận. nhưng muốn cách khắc phục phải nhìn bác đánh thế nào,thì mới hướng dẫn chính xác được.
    Mong gặp bác sáng thứ 7 này vậy, hihi

Tớ cầm vợt số 3, BH và FH 1 tay 1 mặt vợt (giống anh Head),

cú FH thì tàm tạm banh cao thấp gì cũng đánh được

cú BH thì banh thấp đánh tàm tạm nhưng banh cao thì bó tay, nhưng chưa tìm được cách khắc phục, đánh banh sớm thì chưa đủ trì, còn đợi banh xuống thấp thì phải lùi xa, đối phương chiếm lưới mất tiêu

với lại khi cầm 1 mặt vợt thì có lợi thế chút đỉnh khi tra giao banh, nhưng những trái banh thốn (cú trái) và banh ngắn chìm (cú phải) thường xoay trở và xử lý khó ...

Bác hướng dẫn giúp cách khắc phục. Tks bác.

Trích dẫn Gửi bởi Trunghtv

cú BH thì banh thấp đánh tàm tạm nhưng banh cao thì bó tay, nhưng chưa tìm được cách khắc phục, đánh banh sớm thì chưa đủ trì, còn đợi banh xuống thấp thì phải lùi xa, đối phương chiếm lưới mất tiêu

với lại khi cầm 1 mặt vợt thì có lợi thế chút đỉnh khi tra giao banh, nhưng những trái banh thốn (cú trái) và banh ngắn chìm (cú phải) thường xoay trở và xử lý khó ...

Cách khắc phục đơn giản nhất là...thôi bỏ cho đối thủ làm quả winner

những thắc mắc của bác Tín khi nhận. nhưng muốn cách khắc phục phải nhìn bác đánh thế nào,thì mới hướng dẫn chính xác được.

Lát rảnh ghé sân Công Đoàn chơi nhé bác Tín ! Luôn tiện nhìn rồi chỉnh sửa cho anh em vài động tác sai, thanks !

Mong gặp bác sáng thứ 7 này vậy, hihi
    chắc chắn là sẽ gặp rồi hihi..

Trích dẫn Gửi bởi phpcanban
    Em thấy anh em thường thì tâm lý chung sợ out hơn sợ lưới... nên thay đổi suy nghĩ thành: "thà out còn hơn lưới" thì mới mau lên tay được
    bác nhầm rùi, với serve thì đúng là "thà out còn hơn lưới" chứ với Fh thì ngc lại đó (vì dễ sửa hơn nhiểu nếu biết sửa đúng cách)

btw, trong các cách khắc phục bác TINLE802 đưa ra có điểm chưa ổn:

2. Đưa vợt thấp xuống hơn so với điểm thấp nhất của cú lấy đà để bảo đảm cho một động tác cần thiết từ thấp lên cao.

Mẹo nhỏ giúp bạn có được mục tiêu phản hồi và tăng cường sức mạnh cho cú lấy đà từ thấp đến cao cần thiết cho cú topspin. Đầu vợt luôn luôn thấp ngang với đầu gối và đó là nơi thông thường bạn muốn cây vợt của bạn đi đến khi lấy đà đánh bóng.
    với cách diễn đạt này của bác thì rất nhiều người sẽ sửa theo kiểu đứng thõng lưng rồi gắng sức hạ tay xuống thấp nhất có thể, trong khi cái cần nhất để có thể hạ đc vợt xuống thấp là CHÙNG GỐI thì ko thấy bác nhắc đến (cái này tôi thấy bác phpcanban mắc phải rất rõ trong clip hướng dẫn kỹ thuật của HLV TQV, về cách sửa thì các bác có thể tham khảo cuốn Tennis hiện đại và video Faults and Fixes của James Jensen)!

Trích dẫn Gửi bởi typnhp
    bác nhầm rùi, với serve thì đúng là "thà out còn hơn lưới" chứ với Fh thì ngc lại đó (vì dễ sửa hơn nhiểu nếu biết sửa đúng cách) btw, trong các cách khắc phục bác TINLE802 đưa ra có điểm chưa ổn:

với cách diễn đạt này của bác thì rất nhiều người sẽ sửa theo kiểu đứng thõng lưng rồi gắng sức hạ tay xuống thấp nhất có thể, trong khi cái cần nhất để có thể hạ đc vợt xuống thấp là CHÙNG GỐI thì ko thấy bác nhắc đến (cái này tôi thấy bác phpcanban mắc phải rất rõ trong clip hướng dẫn kỹ thuật của HLV TQV, về cách sửa thì các bác có thể tham khảo cuốn Tennis hiện đại và video Faults and Fixes của James Jensen)!
    Em bị tâm lý sợ out nên 10 quả hỏng hết 9 quả là lưới, nên em mới có quan điểm "thà out còn hơn lưới"... bao gồm cả FH và BH bác ạ. Nên giờ đánh có vẻ "mạnh dạn" hơn. Và hiện tại em đang tập vừa đánh tennis vừa ngồi ghế, đầu gối run lẩy bẩy vì chưa quen ... Hy vọng mọi chuyện dần dần sẽ ổn

Đây là các điểm yếu "cố hữu" của em, cám ơn bác rất nhiều... Mong được gặp và giao lưu với bác trong ngày gần nhất.

Trích dẫn Gửi bởi typnhp
    bác nhầm rùi, với serve thì đúng là "thà out còn hơn lưới" chứ với Fh thì ngc lại đó (vì dễ sửa hơn nhiểu nếu biết sửa đúng cách)

btw, trong các cách khắc phục bác TINLE802 đưa ra có điểm chưa ổn:

Lỗi nhỏ thế mà bác vẫn vạch ra được...

Bác có thể nói thêm về vụ chùng gối được không ah... để mọi người hiểu rõ hơn chứ có nhiều người lên diễn đàn là một cái khó rồi, còn đọc sách nửa thì không được. cảm ơn bác đã bổ sung bài viết của Tín. rất bổ ich.
    --- Bài viết bổ sung ---
    phpcanban: cú bh sao rồi,có tiến bộ được chút nào không ?