Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Ernest Gulbid bác ạ
    Nghiên cứu quá kỹ, khoing bao lâu trình tăng nhanh.... Rất hay. Thanks

Gần đây có Ernerd Gubid (xin lỗi chỉ nhớ tên còn chính tả có thể sai) sử dụng tay trái làm nền rất tốt khi đánh forehand, những cú đánh của anh ấy rất nặng và chính xác. Tôi cũng tập thử động tác này và cảm thấy rất hiệu quả...

Cám ơn bác chủ thớt nhiều, lúc trước em cũng ko dùng tay kia nên đánh rất mất thăng bằng và hiệu quả về lực cũng ko cao. Nay chỉnh sữa thì thấy ok hơn rồi

Cảm ơn bác ngọc bẹt nhé. Bài viết hay bây giờ em phải xem lại tay trái em làm gì.

Có khi nào dùng tay trái để canh đáng bóng không bác. Ví dụ mình biết banh nó sẽ thấp thì hạ trọng tâm và tay trái xuống để canh cho tay phải nhỉ, còn banh cao thì tay trái cũng đưa ngang tầm với lúc tiếp xúc bóng?

Trích dẫn Gửi bởi Bao-neverdie
    Có khi nào dùng tay trái để canh đáng bóng không bác. Ví dụ mình biết banh nó sẽ thấp thì hạ trọng tâm và tay trái xuống để canh cho tay phải nhỉ, còn banh cao thì tay trái cũng đưa ngang tầm với lúc tiếp xúc bóng?
    Ý kiến của bác không sai nhưng đó không phải mục đích chính của tay phụ trong cú Fh, bác có thể tham khảo thêm ở đây nhé Vai trò của tay phụ trong các cú đánh

Mục đích chính khi tay phụ xoay và chỉ sang bên là để giúp xoay phần thân trên, giữ thăng bằng khi vào bộ, tạo tư thế thuận lợi cho cú đánh, còn canh banh chỉ là kết quả của những mục đích và hành động trên. Bác chưa tin thì có thế thử bằng cách gập tay phụ lại và thay vì chỉ tay canh banh thì canh bằng cùi chỏ và kết quả là vẫn không thay đổi.

SD.ace

Cám ơn chủ thớt.

Mẹo rất bổ ích

Bài viết rất bổ ích, cảm ơn chủ thread.

Trích dẫn Gửi bởi Trinh Nguyen
    Bài viết rất bổ ích, cảm ơn chủ thread.
    Cảm ơn bác về bài viết rất hay,trước đây khi mình đánh FH cũng xử dụng tay trái như vậy hay bị bạn bè nói sao mà làm điệu quá, giờ đọc bài viết của bác mới thấy may quá nếu vì sợ những lời trêu chọc mà bỏ xử dụng tay trái thì thật là có lổi với người viết bài này.