Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Làm sao để không gồng cứng tay khi đánh FH?

Bác về lấy cái khăn tắm, cầm 1 góc khăn và làm động tác đánh bóng bình thường, kết quả cần đạt được là đầu còn lại của khăn quất mạnh vào không khí. Bác sẽ dần có cảm giác.

Cũng có thể làm tương tự với 1 đoạn dây thừng. Cái khăn hay sợi dây không cứng thành 1 khối như cây vợt nên bác có lên gồng tay cũng chưa chắc quất được đầu còn lại. Mấu chốt là thả lỏng cổ tay tay và tăng tốc + đổi hướng đột ngột.

Cám ơn Bác, em đã làm được rồi.

Trích dẫn Gửi bởi car_nt
    Cám ơn Bác, em đã làm được rồi.
    bác làm được với cái khăn hay vợt ạ?

Em test theo cách của anh , cứng hay lỏng tay thì khăn đều kêu cái tẹt .

Mà ngộ cái test bằng khăn tắm (khô , dài) thì cũng để ý được cái bộ chuyển từ chân đến vai

Còn nếu Khăn ướt thì sao nhỉ ?

Anyway thanks anh

mình cũng bị khuyết điểm này. mỗi khi đánh FH là gồng dữ lắm, do tâm lí 1 phần, mặc dù biết vậy là ko đúng. mỗi khi đánh xuống lưới, là sau đó gồng dữ lắm, chắc do sợ hư nữa, kết quả là cưa với đối phương tới trái thứ 4 là oãi tay dỡ ko lên luôn. mà mình bị gồng chỗ bàn tay chứ ko phải nguyên cánh tay, ko biết có cách nào khắc phục ko. sợ lõng lẽo bàn tay thì bị xoay vợt nữa. thầy nào hay cao thủ nào chỉ giúp, xin đa tạ.

không gồng thì thả lỏng thui

Khi nào bạn không làm được thì hỏi,còn đây bạn được bên trái thì mình nghĩ bên phải nó dể hơn nhiều,.........vì chỉ có 01 tay để nạp thôi
    Trích dẫn Gửi bởi car_nt
    Em đánh FH hay bị gồng cứng tay, các Bác có cách khắc phục nào giúp em với. Bị gồng cứng tay nên banh đi chậm và ít xoáy (em đánh topsin). Em đánh BH bằng 02 tay thì không bị gồng cứng tay.

Mong sự giúp đỡ của các Bác.

Theo mình thì quan trọng nhất là điệm tiếp xúc với bóng.Nếu tiếp xúc banh trong tư thế thẳng tay thì sẽ ko bị cứng.

Mình cũng đang tập bằng khăn ban đầu thấy khá mỏi vai và tay, ngày mai sẽ test trong sân hiih