Kết quả 1 đến 8 của 8

Tư vấn đan lưới vợt head giong vợt Jork đang sử dụng

Em đánh cây đó, bác đan Signum Pro xài ok lắm. Nếu hay cắt xẻo thì xài Hex (6 cạnh) còn đánh la hay bung thì bác chơi dây trơn là được. Theo em nhìn cách đánh của bác thì bác thử đan 24.5-25kg là vừa rồi. Đan nhẹ dễ kiểm soát hơn. Đan cứng chỉ dành cho các bác đánh líp thôi.

tùy theo mình đang nói vợt cứng mềm (stiffness) hay đan lưới cứng/mềm (string weight) ? Bác Liêm đánh có líp gì đâu, lại không mạnh, cú vung ngắn vừa thì đan mềm nó dễ đánh điểm hơn chứ Vợt thì bao giờ cũng vậy, càng nhiều power thì càng ít control mà! Bác cứ tham khảo ở đây nhá Selecting A Tennis Racquet, How To Select A Tennis Racquet

Vợt Djokovic à bác? đấy là vợt thửa riêng cho hắn, khác vợt L1 hoàn toàn bác ạ, muốn làm cho giống thì khó lắm.

Dear cụ Pluto

.

Sao em nghe nói mềm thì spin nên hợp đánh lip còn cứng thì control tốt hơn mấy cụ đánh Plat thích hơn. Thông tin nhiễu quá dễ bị tẩu hỏa Cụ nhỉ. Cụ mod giải thích hộ với ạ

.

Thân

tks all, mình sẽ thử

Dear cụ Liêm,

.

Em đang dùng 2 cây giống bác tả: Head spead elite L1. em đan Luxilon adrenaline gough 24kg. hay cụ đan dây loại mềm đánh đi hơn

.

Thân

Trích dẫn Gửi bởi hector
    Dear cụ Liêm,

.

Em đang dùng 2 cây giống bác tả: Head spead elite L1. em đan Luxilon adrenaline gough 24kg. hay cụ đan dây loại mềm đánh đi hơn

.

Thân
    Tui cũng đang dùng Head L1 speed elite, 3 tháng wa dùng Luxilon Adrenaline Rough giống y như bro. đan 25-24kg. bi giờ sợ quá phải đổi dây khác. chuyển sang chơi Luxilon Savage 127. còn vụ đánh spin thì quả thật có thấy nhiều cao thủ căng <24kg đó là chính xác đấy.