Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Newbie xin giúp đỡ :Sân lạ, cóng tay và chân dẫn đến banh cắm hàng rào

Xin chào các bác, mình tham gia Tennis được 6,7 tháng .Do đam mê và có đầu tư nhìu về lý thuyết lẫn thực hành nên trình lên rất nhanh.

Điểm mạnh của mình là : Mình cầm vợt kiểu Semi western , kết thúc đường vợt luôn qua vai ,phát lực từ thân người rất tốt nên đánh quả nào là đáng quả đó (cực mạnh) , đánh nhẹ thì banh xoáy nhưng khi đánh mạnh thì nhìn rất giống banh Flat.

Mình tham gia nhóm rất trễ khi mọi người đã đánh được gần 1 năm thì mình mới chập chững tham gia, đến giờ xét về trình thì mình tự tin rằng không thua ai trong nhóm.

Tuy nhiên khi giao lưu với sân lạ thì hầu như banh lúc nào cũng cắm hàng rào(mặc dù trình tương đương). Mình có cảm giác như tay chân bị cóng, cứ lóng ngóng thế nào ấy, chạy đến banh lúc nào cũng thiếu (đánh hụt banh), hoặc dư (banh sát người).

Các bác có ai biết mình đang bị lỗi phần nào, nguyên nhân là gì mà bị tình trạng như vậy.

Thêm nữa, tâm lý mình rất kém khi đánh với người lạ, sân giao lưu lúc nào cũng gió nhiều (sân biển và sân giữa khoảng đất trống).

bác cứ tiếp tục đi giao lưu nhiều vô, từ từ bệnh của bác sẽ hết, càng thua nhìu càng mau hết bệnh

Theo mình được biết thì có rất nhiều bác giống tình trạng như bác.cái này ko phải do lỗi kĩ thuật hay bộ chân.mà là do tâm lý thi đấu chưa ổn định mà thôi.khi bác đanh với người quen hay người tỏng hội thì tâm ly vô cùng thoải mái và phát huy được những điểm mạnh của mình.và câu hỏi tại sao bạn làm được điều đó.và câu trả lời là ai cũng biết lối đánh của bạn cũng như bạn đã quá quen thuộc lối đánh nên có thắng hay thua thi ae ta cùng nhau đi nhậu.vui cả nhà.nhưng khi bạn gặp môi trường mới với những con người mới thì bạn sẽ suy nghĩ rất nhiều.và chính sự suy nghĩ đó tác động rất lớn đến tâm lý của bạn.mình chỉ nói nguyên nhân dẫn đến cho bạn khi thi đấu không tốt trên sân khách.thân.

y chang mình, đánh không hiểu mình đánh gì luôn, kiểu vô hồn và vớ vẫn. Chắc cả chục lần nó mới quen.

Trích dẫn Gửi bởi Fed_Storm
    Em share bí quyết của em: Nói nhiều, hòa đồng với mọi người (cả lạ lẫn quen), không nói được thì hát một mình, thậm chí huýt sáo. Vào trận đừng quên bắt tay đối thủ và nói "nhờ các bác chỉ giáo thêm". Đặc biệt, luôn ý thức được mình ở "cửa dưới" của người ta, tự tin nhưng không tự phụ, tự cao.

Trong trận đánh được hay thì hét lên cho tự tin, nếu người ta đánh hay thì cũng đừng quên vỗ tay vào mặt vợt tán dương. Có thể ngửa mặt ra bờ rào hoặc lên trời thở mạnh, trước khi đỡ giao bóng nên nhảy nhảy...he he...chắc chả ai giống em nhở...:">
    like it! giống tinh thần của Masha quó!

Trích dẫn Gửi bởi MinhWilsonHcm
    Bác cứ đánh độ nhiều vào.

Cứ đánh như chưa đánh lần nào!!
    Rủ bác í qua hội cá sấu giao lưu thua chừng 5 hay 10 thùng thì sẽ lên tay thôi í mà

Trích dẫn Gửi bởi quacquac
    Rủ bác í qua hội cá sấu giao lưu thua chừng 5 hay 10 thùng thì sẽ lên tay thôi í mà
    kêu thèng Ca sau ra tiếp. bác nì và nó có cùng hội chứng. hahhahah

Trích dẫn Gửi bởi RafaPhong
    kêu thèng Ca sau ra tiếp. bác nì và nó có cùng hội chứng. hahhahah
    đọc kỹ lại thấy cũng giống ca sau nhà mình

Bác đánh trong hội lâu ngày nên quen banh, quen tốc độ, độ xoáy, độ nảy của từng người, nhưng khi gặp người lạ (hay còn gọi là banh lạ) bác sẽ lúng túng vì banh của họ đánh rất "lạ" khiến bác không theo kịp... chỉ có kinh nghiệm trận mạc mới giúp bác vấn đề này. Người có kinh nghiệm chỉ cần sau 1 - 2 game là nắm bắt được đường banh của đối phương, còn người mới có khi phải đấu vài set mới quen.

Em share bí quyết của em: Nói nhiều, hòa đồng với mọi người (cả lạ lẫn quen), không nói được thì hát một mình, thậm chí huýt sáo. Vào trận đừng quên bắt tay đối thủ và nói "nhờ các bác chỉ giáo thêm". Đặc biệt, luôn ý thức được mình ở "cửa dưới" của người ta, tự tin nhưng không tự phụ, tự cao.

Trong trận đánh được hay thì hét lên cho tự tin, nếu người ta đánh hay thì cũng đừng quên vỗ tay vào mặt vợt tán dương. Có thể ngửa mặt ra bờ rào hoặc lên trời thở mạnh, trước khi đỡ giao bóng nên nhảy nhảy...he he...chắc chả ai giống em nhở...