Kết quả 1 đến 6 của 6

Xin cách giải quyết những quả bóng ngắn

EM chào cả nhà,,,

Trình độ tennis của em cũng tàm tạm, trái phải cũng bình thường các cụ ạ...câu chuyện là thỉnh thoảng em hay đánh với mấy bác đánh bóng phủi nên cũng gặp phải một số tình huống mà ta ít gặp,,,Đơn cử nhất là những quả bỏ bóng, bóng lỏng gần lười....em thấy không mấy bài nói về cách sử lý "hiệu quả" trương hợp này nên em mạn phép viết bài mong các anh có kinh nghiệp chỉ giáo.

Hiện tại em hay áp dụng các cách sau:

Cách 1: Đánh về phía góc mà cho đường bóng dài nhất trên sân và lên lưới (em đọc bài viết về trường hợp lên lưới trên clb mình rồi) ...cách này an toàn khi ta có một đường bóng dài (chéo sân dài hơn so với thẳng) nhưng đối với những ai theo trường phái cắt bóng, tâng bổng thì việc áp lưới của em lại là sai lầm....

Cách 2: Đánh chéo như vậy nhưng lùi về vạch cuối sân, giải quyết các bác đánh bóng dài, líp bổng nhưng mình ở thế bị động khi lùi xuống.

Cách 3: bỏ nhỏ lại quả bóng ấy....cái này hiệu quả nhưng cũng liều mạng vì nếu bỏ không "nhỏ" thì là tự sát...

Mong ý kiến mọi người

Em cảm ơn

Cách 1 hoặc cắt dọc chữ I là cách em hay dùng

Cái này bác tự chỉ ra 3 cách giải quyết rồi còn gì. Giải quyết cách nào thì tùy vào vị trí bóng ngắn và vị trí đối thủ thôi. Đánh sao cho đối thủ khó khăn nhất là được. 3 cách của bác (hay cách nào khác) đều có thể ko hiệu quả nếu đánh đúng chỗ đối phương bắt bài.

cách tốt nhất là đánh cho đối phương không đánh lỏng gấn lưới được bằng cách đánh bóng nặng và sâu cuối sân, chủ động vẫn hay hơn là bị động.

Trích dẫn Gửi bởi thanghuynh75
    cách tốt nhất là đánh cho đối phương không đánh lỏng gấn lưới được bằng cách đánh bóng nặng và sâu cuối sân, chủ động vẫn hay hơn là bị động.
    nhìn anh áo xanh thấy wen wen nha

Trích dẫn Gửi bởi longnt80
    Cái này bác tự chỉ ra 3 cách giải quyết rồi còn gì. Giải quyết cách nào thì tùy vào vị trí bóng ngắn và vị trí đối thủ thôi. Đánh sao cho đối thủ khó khăn nhất là được. 3 cách của bác (hay cách nào khác) đều có thể ko hiệu quả nếu đánh đúng chỗ đối phương bắt bài.
    chuẩn,chính xác