Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 119

Chủ đề: Xin Ném Đá

Đây là kỹ thuật lưới của bác Châu

Trích dẫn Gửi bởi PhatIT
    Đây là clip Forehand của bác ChauCafe.
    Hi a Châu , đây là ý kiến của cá nhân e , hehe...........

- e và anh cầm vợt giống y chang nhau và trước đây e cũng bị giống y như a là :

- tiếp bóng trể , để bóng gần người quá nên khi đánh hay ngã người về sau

- Sai chân trụ , khi a đánh đa số chân trụ của a ( Chân Trái ) đều giở lên nên bóng o có lực và mạnh được , a đánh tay phải nhưng trên clip toàn trụ chân phải o , còn chân trái ............giở lên .

- a cầm vợt số 4 như vậy cố gắng dón bóng sớm đánh thẳng vào bóng sau đó kéo vợt lên vai tạo đọ xoáy thêm cho bóng ( a chí đến hông đã xoay rồi )

e biết sao nói vậy , o biết thuật ngử chuyên môn , mong anh e bỏ qua cho

Love all................!

Trích dẫn Gửi bởi PhatIT
    sao bác Phat lồng bản nhạc này ta ko lẽ bác Châu cách đánh y như lời bài hát

Trích dẫn Gửi bởi Phạm Hồng Mẫn
    sao bác Phat lồng bản nhạc này ta ko lẽ bác Châu cách đánh y như lời bài hát
    Kg phải ý đó.... Do là dùng máy ở nhà để xử lý video, trong lúc tìm nhạc lồng vào, con gái lớn của Phát đòi nghe bài này nên lồng vô luôn...

Trích dẫn Gửi bởi PhatIT
    Em có mấy nhận xét thế này:

1. Bác mở vợt chậm: hầu như chờ bóng chạm sân mới mở, vì thế vợt gặp bóng thường bị vội.

2. Không chú ý setup chân khi vào bóng (gần như không có chân trụ, footwork theo trường phái tự nhiên ) gặp bóng tư thế nào cũng cố gắng đánh cho trúng bóng --> không tận dụng được lực từ thân, bóng hay bị bổng lên.

3. Không có kết hợp xoay thân trên khi đánh bóng, không dùng tới tay trái (chỉ vào bóng) --> hầu hết lực đánh vào bóng là lực của tay phải --> tay phải khỏe thì bóng mạnh và ngược lại, chưa kể rất tiềm năng để bị elbow ke ke

4. Vợt khi chạm bóng thì kéo lên nhanh quá mà thiếu đi phần đánh xuyên qua bóng --> bóng có thể xoáy, nhưng thiếu uy lực, lúc cần đánh điểm sẽ khó, nếu gặp đối phương có lưới thì dễ bị vồ.

em xin hết ạ. Mấy vụ của bác ngày xưa em bị hoài, giờ sửa hết roài.

bác thấy cái nào em nói sai thì bác chỉ ra, coi như 1 dạng trắc nghiệm khả năng chẩn đoán hình ảnh của em.

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Em có mấy nhận xét thế này:

1. Bác mở vợt chậm: hầu như chờ bóng chạm sân mới mở, vì thế vợt gặp bóng thường bị vội.

2. Không chú ý setup chân khi vào bóng (gần như không có chân trụ, footwork theo trường phái tự nhiên ) gặp bóng tư thế nào cũng cố gắng đánh cho trúng bóng --> không tận dụng được lực từ thân, bóng hay bị bổng lên.

3. Không có kết hợp xoay thân trên khi đánh bóng, không dùng tới tay trái (chỉ vào bóng) --> hầu hết lực đánh vào bóng là lực của tay phải --> tay phải khỏe thì bóng mạnh và ngược lại, chưa kể rất tiềm năng để bị elbow ke ke

4. Vợt khi chạm bóng thì kéo lên nhanh quá mà thiếu đi phần đánh xuyên qua bóng --> bóng có thể xoáy, nhưng thiếu uy lực, lúc cần đánh điểm sẽ khó, nếu gặp đối phương có lưới thì dễ bị vồ.

em xin hết ạ. Mấy vụ của bác ngày xưa em bị hoài, giờ sửa hết roài.

bác thấy cái nào em nói sai thì bác chỉ ra, coi như 1 dạng trắc nghiệm khả năng chẩn đoán hình ảnh của em.
    hai anh e mình giống nhau quá , có dịp nhờ bác chỉ bảo dùm ...................

Trích dẫn Gửi bởi Ballex
    Đơn giản lắm anh, Cn nào không đánh giải ghé em làm 2 set đơn, em làm quân xanh cho anh thỏa mái, chỉ một thời gian bảo đảm anh trị ngay rơ này. Nhất trung lúc trước "gần" đạt rồi, sau đó Trung lại đi luyện lò khác đâm ra "quên" bài.
    Sau khi bản thân bại gần 10 trận đơn trước 2 rơ lỏng và sau khi xem một cao thủ có cú quả FH, BH trị một rơ lỏng ( mà rơ lỏng này giết mình 6-0), mình rút ra rằng:

* Phải luyện cú quả lên 1 hay 2 levels nữa để cú quả vừa nặng và sâu.

* Phải luyện gối cho thiệt vững để hạ thấp gối đánh FH hay BH do rơ lỏng chém hay chặt banh nên banh không nhiều lực mà lại thấp

* Quan trọng: Kiên nhẫn...kiên nhẫn...kiên nhẫn chờ đợi thời cơ.

Ngẫm nghĩ tại sao trình dưới 1100 vẫn có đâu đó cao thủ rơ lỏng mà từ bán chuyên trở lên tới chuyên nghiệp của VN thôi lại không có rơ lỏng. Phải chăng từ bán chuyên cho tới chuyên nghiệp có cú quả lực nặng và sâu, rơ lỏng khó theo kịp. Nhưng với dân phong trào, cú quả chưa đủ độ ổn định, nặng và sâu nên bị rơ lỏng quần cho tơi tả?!!!

Trích dẫn Gửi bởi Bạch Xuyên
    Trà Đá đây, trà đá đây ...

Lão già đánh khác mình gớm hỉ.

Mình thì thấy banh bay qua là nhào vào vỗ vào mông nó một phát, còn lão thì thấy banh đến bỏ chạy thật xa rồi bất ngờ tát nó một phát thật mạnh, đau thật đau, ôi sao mà thấy thương quá
    anh trai quay vi déo cú quả cho anh em ném đá xem nào, sắp oánh giải rùi đó , có gì còn kịp sửa chữa nữa chứ kk

Trích dẫn Gửi bởi nhk2007
    Sau khi bản thân bại gần 10 trận đơn trước 2 rơ lỏng và sau khi xem một cao thủ có cú quả FH, BH trị một rơ lỏng ( mà rơ lỏng này giết mình 6-0), mình rút ra rằng:

* Phải luyện cú quả lên 1 hay 2 levels nữa để cú quả vừa nặng và sâu.

* Phải luyện gối cho thiệt vững để hạ thấp gối đánh FH hay BH do rơ lỏng chém hay chặt banh nên banh không nhiều lực mà lại thấp

* Quan trọng: Kiên nhẫn...kiên nhẫn...kiên nhẫn chờ đợi thời cơ.

Ngẫm nghĩ tại sao trình dưới 1100 vẫn có đâu đó cao thủ rơ lỏng mà từ bán chuyên trở lên tới chuyên nghiệp của VN thôi lại không có rơ lỏng. Phải chăng từ bán chuyên cho tới chuyên nghiệp có cú quả lực nặng và sâu, rơ lỏng khó theo kịp. Nhưng với dân phong trào, cú quả chưa đủ độ ổn định, nặng và sâu nên bị rơ lỏng quần cho tơi tả?!!!
    1000-1100 có ai rơ lỏng ta , em ko biết hic . tầm 900-950 thì có khá nhiều người ^^

Trích dẫn Gửi bởi Awayhuy
    FH của a Chê-Cà phâu đập ngay vô mắt ng nhìn là cách mở bộ đơn giản, bộ đánh ổn và ko bị ngã ng ra sau. Đặt biệt 1 điều là e coi cả cái clip, nhìn cách a mở vợt đánh bóng và nhìn hướng bay đi của trái bóng ( cộng cả độ xoáy của nó ) thì hầu như bóng IN hết 90%, e từng đánh qua với a vài lần, kiểu đánh của a đưa bóng đi cực kỳ an toàn nhưng ko có nghĩa là vô hại! Bóng có lực và tốc độ đi rất đáng gờm rất thích hợp cho đánh đơn

Dự nếu a Chê- Cà phâu mà lên mâm 800 thì sẽ có 1 nhân vật Headshot mới ra đời
    Cái này ko đúng ...!!! Phải nói là 100% lun !

Giải rồi đụng bác ấy mới thấy sự "khủng khiếp" của cú FH này, bóng cực đều, mạnh & xoáy lúc nào cũng đẩy mình văng ra khỏi baseline cả mét !

Ps: Thấy tưởng dễ bắt lưới chứ thực tế cũng khó gặm với trình dưới 750 !