Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 119

Chủ đề: Xin Ném Đá

Trích dẫn Gửi bởi PhatIT
    Phát nghĩ nên chia sẽ kỹ thuật này cho tất cả anh em cùng làm thì hay...

Bước 1: Quay tất cả các cú quả trên sân bằng kiểu máy gì cũng được

Bước 2: Về nhà copy vào máy tính, rồi dùng phần mềm Windows Movie Maker biên tập (cắt bỏ những đoạn kg cần thiết, lồng nhạc...)

Bước 3: XUất ra file video dạng quay chậm

Bước 4: Up lên youtube

Bước 5: Sharelink vào diễn đàn

Cách làm kg quá khó, kg đòi hỏi chuyên môn IT cao. Anh em nào có máy hình và có máy tính là đều làm được. Cứ alo Phát sẽ hướng dẫn đầy đủ....
    Cái vụ xuất chậm em chưa làm bao h mấy cái kia em rành 6 câu, hic.

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Cái vụ xuất chậm em chưa làm bao h mấy cái kia em rành 6 câu, hic.
    Trong Windows Movie Maker, Tab Edit có chức năng chọn speed. Hiện Phát đang sử dụng tốc độ 1/4... Bác Khôi thử đi...

Anh Châu đánh giống Djokovic quá

Trích dẫn Gửi bởi tommyduong
    Anh Châu đánh giống Djokovic quá
    Bác Châu thích Fed nhưng lại đánh giống Nole...

Trích dẫn Gửi bởi Chaucafe
    Chào cả nhà !đặc biệt xin chào bác ServeDoctor .

sau 2 năm cầm vợt chinh chiến . hôm qua em có ra sân nhờ anh Phát it quay lại vài cú đánh " dở hơi " của mình . Nay em post lên đây . Mong các anh cho vài ý kiến để luyện tập tốt hơn . mong sau năm sau em lên mâm 800 em ngồi .

về kỹ thuật em biết rất rỏ là em sai rất nhiều . nhưng nhiều khi tới giờ thì đã thành Tật mất rồi . vậy khi các bác có kinh nghiệm nên chỉ cho em phương pháp hữu dụng để em luyện tập nhé . em xin muôn vàng cảm ơn rất nhiều .

đây là clip quay khi em đang đánh độ 5 chai nước ở hội IT

anh Phát ơi post clip đi anh
    Chào Châu! Lâu quá không gặp. hôm nay 8 với em chút nhé.

Sắp bước qua hàng 4 rồi mà còn "sân si" quá. Muốn lên mâm 800 ngồi nữa. Đã quyết tâm rồi thì lên 900, 1000 luôn cho nó máu. Hehehehe... Giởn chút cho vui em nhé.

Xem clip của em thì anh cũng muốn góp vài ý:

1. Điều dễ nhận thấy nhất là điểm chạm bóng của em quá trễ, hầu như em chờ bóng đến ngang thân người mới đánh.

2. Vung vợt ngắn, co tay sát người quá (co khuỷu tay, khép nách)

3. Hầu như các pha bóng em đều phải lùi về đón bóng + với chạm bóng trễ, nên bị mất trụ. Thậm chí phải nhảy lên đánh bóng rồi văng ra sau. Cách đánh này phòng thủ rất bị động.

Theo anh nếu em muốn khắc phục thì dựa vào 3 điều trên để điều chỉnh lại.

1. Em thử tập chạm bóng trước thân người khoảng 30-40cm.

2. Vung vợt từ sau ra trước (theo hướng của hông sau ra hông trước). Cho dễ hiểu thì lúc tập em kẹp trái banh hoặc vật gì vào nách, đánh xong vật đó phải rớt xuống mới được.

3. Khi thực hiện đánh trả em di chuyển đón bóng và phải bước (chân trái) vào bóng để chuyển trọng tâm từ chân sau qua chân trước + với việc chạm bóng như điều 1.

Việc còn lại là điều chỉnh lực đánh + quỹ đạo vợt cho cú flat hay topspin thôi.

Cách này nếu đối thủ đánh bóng chặt, em (không lùi về) cố gắng mở vợt, bước vào bóng, chạm bóng sớm thì chuyển từ phòng thủ sang phản công.

Hihihihi.... Đôi điều lan man. Chúc em sớm gia nhập mâm trên nhé.

Thân

Ah! nói thêm là anh kg ném đá em nhé. Anh chỉ mời ChauCafe ly cafe..... đá thôi.

Em thấy chuyện chuyển trọng tâm từ chân phải qua trái (cho người đánh tay phải) có vẻ lỗi thời. Hầu hết các tay vợt bây giờ ko còn đánh kiểu này. Em chỉ thấy các tay vợt bước lên nếu phải đánh bóng ở phía trước trong lúc làm nóng. Còn vào game thực tế thì toàn open stance. Nadal cũng rất hay ngửa người ra phía sau.

Hồi trước bên diễn đàn tennis-warehouse có người post video lên để hỏi trình. Trên video ko ghi là ai và cũng ko rõ mặt. Hầu như tất cả comment trên diễn đàn đều chê là tay vợt đó đánh căn bản bị sai rất nhiều. Cuối cùng tay chủ thớt mới tiết lộ nhân vật trong video là Rafael Nadal (hình như là khoảng 17 tuổi) thì mọi người mới bật ngửa. Có lẽ có một khoảng cách khá lớn trong lý thuyết dạy tennis với lối đánh hiện đại bây giờ.

Đây là cú backhand của bác ChauCafe

Sao dễ moi nguòi nhìn thấy cái hay của mình vây

Trích dẫn Gửi bởi chutoan
    Sao dễ moi nguòi nhìn thấy cái hay của mình vây
    chào bạn già sao nhiều chuyện thế coi lại mình đi hii hi hi hahaha