Trang 9 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 143

Trích dẫn Gửi bởi masha
    CLB Tenis nữ Từ Sơn (vì e chưa đưa được c e của CLB lên diễn đàn) qua buổi giao lưu hqua và nhiều c e đóng góp tụi e chính thức đặt tên cho CLB mình như thế chứ đưa lên diễn đàn nghe tiếng TDTT sợ nhiu bác k gọi tụi e đi giao lưu (tưởng TDTT là đánh hay).

CẢM ƠN RẤT NHIỀU tới CLB Lavender, Bác KFC, Bác Cây Sưa, Bác Hưng Hanaka(tiếc là Bác k có mặt) 2 Bác Ninh Bình NCX va QPhong cùng e Ngọc hộ tống, sự có mặt và giúp đỡ nhiệt tình của các Bác cho buổi giao lưu thành công mong được gặp lại các Bác[COLOR="Silver"]
    @Masha: Bác và các bác CLB TDTT làm chúng em cảm động vì sự chu đáo và chân tình ngay từ lúc ban đầu mới gặp. Bác làm em rất ấn tượng khi bác ra đón chào, bắt tay và giới thiệu các thành viên với nhau. Bác xứng đáng là đầu tàu của CLB! . Mong rằng 2 bác Chủ tịch của 2 CLB Lavender và TDTT Từ Sơn sớm tổ chức thêm những buổi giao lưu ấm áp và thắm tình hữu nghị như thế này nữa trong tương lai

Trích dẫn Gửi bởi HưngHanaka
    Các bác giao lưu vui thế , em tiếc hùi hụi.

Bác masha: các bác không phải cảm ơn em đâu, cứ thay nhau mỗi người mời em 1 buổi cafe là được ạ
    cafe thì đơn giản wa nhất định hnao fai gặp Bác vừa tenit vừa cafe vừa karaoke mới được

Trích dẫn Gửi bởi KFC
    Lúc 9h có nắng chút nhưng sau đó thì trời đẹp bác à. Hôm nay có mấy bác ngồi nhà tiếc hùi hụi nhể
    Bác Gà nhóe, biết chúng em xèm rồi, có cần phải chua thêm câu đo nữa kg ợ ?

Bác Cây Sưa mặc áo lính thủy ấy phải không ạ?
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi Wilddaisy
    Không những tiếc hùi hụi mà còn tủi thân nữa vì tối qua sân Kengnam có mỗi em và bác Hươngpham, hai chị em ôm nhau ngồi giữa hai sân Tennis, điện thì sáng trưng, trời quang mây tạnh, gió hưu hưu mát rượi,... Một khung cảnh chưa từng có ở Sân Kengnam kể từ ngày LVD dời đại bản doanh về đó.

@ Bác Gà rán: ảnh Bác chụp rất đẹp nhưng có vẻ thiêu thiếu thứ gì đó....
    Ặc ặc, hoàn cảnh thế, khổ thân 2 chị em, thế có ôm nhau khóc kg?

Lần sau các bác Từ Sơn sang Lavender giao lưu thì em xin chân nhặt bóng nhé

Trích dẫn Gửi bởi so2smiles
    Buổi giao lưu vui thật ạ. Các bác CLB Từ sơn không những nhiệt tình mà chơi bóng rất hay. Động tác của các bác thật chuẩn, không lung tung như bọn em LVD. Tiếc là em chưa có dịp đọ "gươm" với bác Masha, Vietrose, Bác Đẩu và cả bác Quế Phong nữa. Nhìn các bác chơi thật sướng con mắt và nghe các bác hò hét trên sân mà bọn em đứng ngoài cũng thấy hưng phấn. Lần sau quyết sẽ đấu đầu với các bác để học hỏi. Chúng em cũng xin chân thành cảm ơn bác Cây Sưa về những bức hình đẹp và cả bác Gà rán nữa ạ. May bác chưa bị liệt vào sách đỏ ạ. Bác NCX ơi, nem Ninh Bình của bác ngon quá ạ. Vừa ăn xong lại thèm ăn nữa. Hihi><
    E luôn sẵn sàng tiếp chiêu các bác ạ, thấy các bác lavender nói e có quả đoa giống bác mà e vẫn chưa bit ra sao,
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi Alias
    @Masha: Bác và các bác CLB TDTT làm chúng em cảm động vì sự chu đáo và chân tình ngay từ lúc ban đầu mới gặp. Bác làm em rất ấn tượng khi bác ra đón chào, bắt tay và giới thiệu các thành viên với nhau. Bác xứng đáng là đầu tàu của CLB! . Mong rằng 2 bác Chủ tịch của 2 CLB Lavender và TDTT Từ Sơn sớm tổ chức thêm những buổi giao lưu ấm áp và thắm tình hữu nghị như thế này nữa trong tương lai
    bọn e chọn mặt gửi vàng quá chuẩn ko cần chỉnh rồi, chủ tịt của bọn e sôi nổi trên nhiều mặt trận lắm bác ạ,

Trích dẫn Gửi bởi Vietrose
    bọn e chọn mặt gửi vàng quá chuẩn ko cần chỉnh rồi, chủ tịt của bọn e sôi nổi trên nhiều mặt trận lắm bác ạ,
    Điều này thì chị NCX công nhận! Masha, em người quê đâu mà giỏi vậy ta

Trích dẫn Gửi bởi nuachungxuan
    Điều này thì chị NCX công nhận! Masha, em người quê đâu mà giỏi vậy ta
    Hihi Bác bit rùi mà ninh bềnh đưới. (Bác cho e nổ tí)

K tiếp được các bác LVD, bác KFC, bác Cây Sưa và 2 bác Ninh Bềnh chương trình 2 - 3 e áy náy lém nhất là 2 bác NB các bác ở xa lên, các bác thông cảm cho tụi e nhé, 1 phần nhỏ là các bác LVD về kịp chương trình tối, 1 phần lớn là trường e đang tổ chức hội khỏe phù đổng 8 tỉnh miền bắc hôm đó 2 giờ tụi e họp lúc ấy về e k kịp tém đi họp luôn hihi tụi e làm cả ngày chủ nhật (bây chừ e mới dám khai thật với các bác)

Trích dẫn Gửi bởi Dazz
    Chúng em rất áy náy vì không thể ở lại tiếp tục tăng 2-3 được, nhưng nhất định sẽ gặp lại các bác trong một dịp gần nhất.
    Nhất định, nhất định, nhất định!!!

Trích dẫn Gửi bởi HưngHanaka
    Bác Alias về Từ Sơn là có đối rồi nhé, chủ tịch Masha với bác toàn người có chiều cao của hoa hậu
    Ui bác đưa tụi e lên tầm.... rùi

E chưa cặp với bác Alias chỉ mới đứng đối diện trận đầu tiên ở sân giữa thôi, đúng lúc nắng nhất, da e đã đen sẵn chừ đen thêm tí nữa chắc chẳng sao chiều cao vừa vừa bù lại rùi (e lại nổ)...
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi so2smiles
    Tiếc là em chưa có dịp đọ "gươm" với bác Masha, Vietrose, Bác Đẩu và cả bác Quế Phong nữa.><
    Nhất định có ngày vừa đọ gươm vừa đứng cạnh
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi Dazz
    Trước tiên là phải xin lỗi các bác nhất là CE Từ sơn và 2 bác Ninh Bình. Bi giờ em mới vào 4rum được.

Mặc dù muộn nhưng em cũng xin cảm ơn toàn thể chị em Từ Sơn- các bác đánh bóng thật hay, chúng em có dịp học hỏi. Trên hết là sự vui vẻ, trẻ trung nhưng rất nhiệt tình chu đáo của các bác, nhất là em Masha. Cảm ơn 2 Bác NCX và QuePhong đã lặn lội từ xa về họp mặt. Cám ơn bác Gà, người bạn đồng hành không thể thiếu của CE, sự bất ngờ thú vị của bác Cây sưa, và các bác khác. Tất cả đã tạo ra một buổi giao lưu thật ý nghĩa. Chúng em rất áy náy vì không thể ở lại tiếp tục tăng 2-3 được, nhưng nhất định sẽ gặp lại các bác trong một dịp gần nhất.
    Được bác Dazz thông cảm là tụi e phấn khởi rùi, hẹn gặp lại các bác để e còn được đứng cạnh bác vài trận

E thì được vừa đứng cạnh vừa đọ gươm với bác chủ tịch, đứng cạnh bác thì bị bác Nuachungxuan chén k biết bao nhiêu quả dọc dây nên cũng chưa tâm sự gì được với bác.

Đến bao giờ ở Yên Mô có mùa ốc núi thì bác NCX và Quế Phong báo để anh chị em Viettenis/LVD & Từ Sơn hành quân về giao lưu nhé.

bài viết về Ốc núi Yên Mô, Ninh Bình thì rất nhiều, post lên đây thì các chị em thèm nhỏ 1 số thứ nên em không post nữa (search trên Google thì cho ra rất nhiều bài viết Google)

Yên Mô có nhiều đặc sản như Nem Yên Mạc, Rượu… rất nổi tiếng. Nơi đây còn một món ăn rất ngon nhưng ít người biết tới, đó là món ốc núi Yên Mô. Mùa mưa là mùa của ốc núi, mùa sinh sản của chúng. Sau những cơn mưa rào, tới bất kỳ ngọn núi nào của đất Yên Mô sau những trận mưa rào sẽ thấy lũ ốc rủ nhau ra khỏi nơi trú ẩn, bò lổm ngổm trên những mỏm đá hay núp dưới những cành khô. Chúng chuyên ăn lá cây, rễ cây trong mùa mưa, đã tích trữ đầy chất dinh dưỡng đủ để trú thân đến hết mùa hè khô hạn nên rất mập mạp và béo tốt.

Ốc có nhiều màu, có những con ốc khoác “bộ cánh” trắng viền đen rất đẹp. Nó hay bám vào những cành cây con nên rất dễ nhìn thấy; có những con ốc vỏ màu vàng hay trườn trên vách đá hoặc bò trên cành cây. Sau khi đã có…vài ký ốc rồi, chỉ mới chớm nghĩ tới những món để chế biến mà ứa cả nước miếng.

Ốc núi Yên Mô có thể chế biến thành nhiều món: Ốc luộc, ốc xào măng, ốc nướng, ốc xào me, xào tỏi….

Ốc núi Yên Mô chỉ rửa sạch một chút, không cần ngâm xả chất thải như các loại ốc khác và đem luộc ăn ngay để còn giữ lại các vị thuốc có giá trị dinh dưỡng mà ốc thường ăn trong các loài lá cây thuốc. Cho vào nồi cùng lá xả, lá bưởi rồi chờ 3 phút đun sôi là bắc ra chén được rồi. Nước chấm cho mỗi thứ 1 chút nào ớt, gừng, nào mì chính nào đường, thêm chanh nữa.

Ăn ốc núi Yên Mô còn tốt cho sức khỏe, nhất là những ai hay bị chảy máu cam.