Trang 9 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789
Kết quả 81 đến 89 của 89
    Khi nào mới cảm nhận tốt được mặt vợt và bóng thói quen cũ khó bỏ quá các bác

Khi nào mới cảm nhận tốt được mặt vợt và bóng thói quen cũ khó bỏ quá các bác

Muốn đánh giỏi cú fh cũng dễ mà, tại các bạn cầu kỳ và xem nhiều video quá nên tẩu hỏa nhập ma. Cú fh là cú dễ nhất, hãy để cơ thể của bạn chỉ cho bạn cách đánh cú này. Hãy đánh theo tự nhiên, đừng gò bó quá. Cú fh là cú đánh tự tin nhất của tôi, hầu như không bao giờ tôi đánh fh rúc lưới và rất ít khi ra ngoài. Tôi muốn đánh fh mạnh hay nhẹ đều được, muốn ép FH sâu xuống tận baseline hay đánh FH ngắn vào serviceline đều như ý.

Muốn đánh giỏi cú fh cũng dễ mà, tại các bạn cầu kỳ và xem nhiều video quá nên tẩu hỏa nhập ma. Cú fh là cú dễ nhất, hãy để cơ thể của bạn chỉ cho bạn cách đánh cú này. Hãy đánh theo tự nhiên, đừng gò bó quá. Cú fh là cú đánh tự tin nhất của tôi, hầu như không bao giờ tôi đánh fh rúc lưới và rất ít khi ra ngoài. Tôi muốn đánh fh mạnh hay nhẹ đều được, muốn ép FH sâu xuống tận baseline hay đánh FH ngắn vào serviceline đều như ý.

Sau một thời gian tự kỷ và suy ngẫm, thì mới thấy để có đc quả forhand tốt thì quan trọng nhất là việc thả lỏng người trước khi đánh, điều này sẽ cho bạn một động tác như "cái trống dây" và dẫn tới cái keypoint " người vuông góc với lưới và tay trỏ ra sau lưng" như anh Tae nói. Tuy nhiên động tác "thả lỏng người trc khi đánh" cứ tưởng đơn giản nhưng để luyện đc cũng mệt mỏi lắm thay!

Trích dẫn Gửi bởi Bạch Xuyên

Body khi chạm bóng hình như có vấn đề :0

Trích dẫn Gửi bởi VCR7
    Bác sử dụng photobucket thì up được thôi
    Ok, em làm được rùi

quá hay quá yêu luôn ^^

Bài viết quá hay ạ, em xin oánh dấu