Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 59

Cách nâng trình cực kỳ đơn giản, dành cho 700 -> 800

Bạn muốn nâng trình? chỉ cần làm 1 việc cực kỳ đơn giản sau là trình của bạn thăng tiến hàng ngày.

Sau mỗi cú đánh hỏng bạn dừng lại và tự hỏi bản thân mình "cú vừa rồi mình có nhìn thấy vợt chạm banh không?" Hãy luôn hỏi bản thân câu hỏi này mỗi khi đánh hỏng. Chỉ vậy thôi, trình của bạn sẽ thăng tiến rất nhanh.

Trích dẫn Gửi bởi thanghuynh75
    Bạn muốn nâng trình? chỉ cần làm 1 việc cực kỳ đơn giản sau là trình của bạn thăng tiến hàng ngày.

Sau mỗi cú đánh hỏng bạn dừng lại và tự hỏi bản thân mình "cú vừa rồi mình có nhìn thấy vợt chạm banh không?" Hãy luôn hỏi bản thân câu hỏi này mỗi khi đánh hỏng. Chỉ vậy thôi, trình của bạn sẽ thăng tiến rất nhanh.
    Bài này thấy hay quá, cảm ơn Bác. Để chiều nay thực hành xem thế nào ?!

Trích dẫn Gửi bởi yonexman
    Chiêu này sẽ khắc phục được điểm yếu của các bác đánh vội vàng, hấp tấp. Tuy nhiên, để nâng trình từ 700 lên 800 không hề đơn giản, ngoại trừ các bác còn trẻ và chơi tennis < 2 năm!!! keke
    Đọc thấy bài hay, đọc tiếp thấy Bác nói thế này.....cũng nản nhỉ. Mơ ước nhỏ.....lên 750 ->800 xem ra hơi bị lâu, Hix...... ko biết Bác Yo có bài nào cho người trên 32, chơi trên 4 year ko chi em với, Hiiii.....

Trích dẫn Gửi bởi KEN SPORT 205
    Đọc thấy bài hay, đọc tiếp thấy Bác nói thế này.....cũng nản nhỉ. Mơ ước nhỏ.....lên 750 ->800 xem ra hơi bị lâu, Hix...... ko biết Bác Yo có bài nào cho người trên 32, chơi trên 4 year ko chi em với, Hiiii.....
    Bác đã chơi tennis trên 4 năm + đã 32 tuổi + trình đã đạt 720 (thuộc loại khá của phong trào) thì có nghĩa là cú quả, lối chơi đã ổn định thành thói quen nên rất khó sửa. Nói thế đồng nghĩa với việc bác khó cải thiện (hoặc cải thiện không nhiều) các cú quả hiện có.

Do đó, để nâng trình bác nên:

- Ổn định cú quả cũ bằng các chiêu giống như chủ thớt.

- Tập thêm các cú quả mới trong đó theo em 3 cú mà muốn lên 800 phải thuần thục là: Giao bóng, Trả giao bóng và lốp!

Bác đã chơi tennis trên 4 năm + đã 32 tuổi + trình đã đạt 720 (thuộc loại khá của phong trào) thì có nghĩa là cú quả, lối chơi đã ổn định thành thói quen nên rất khó sửa. Nói thế đồng nghĩa với việc bác khó cải thiện (hoặc cải thiện không nhiều) các cú quả hiện có.

Do đó, để nâng trình bác nên:

- Ổn định cú quả cũ bằng các chiêu giống như chủ thớt.

- Tập thêm các cú quả mới trong đó theo em 3 cú mà muốn lên 800 phải thuần thục là: Giao bóng, Trả giao bóng và lốp!
    Lại là cú "LỐP", em ghét nhất cú này anh Yonex ơi...!

Chiêu này sẽ khắc phục được điểm yếu của các bác đánh vội vàng, hấp tấp. Tuy nhiên, để nâng trình từ 700 lên 800 không hề đơn giản, ngoại trừ các bác còn trẻ và chơi tennis < 2 năm!!! keke
    Cái khúc này giống em mà coi bộ khó làm quá thầy Yo ơi
    Trích dẫn Gửi bởi Thachdulong
    Lại là cú "LỐP", em ghét nhất cú này anh Yonex ơi...!
    Xì mát đùng đùng mà kêu ghét lốp. HT xạo ke quớ nha

Trích dẫn Gửi bởi TrungRC
    Cái khúc này giống em mà coi bộ khó làm quá thầy Yo ơi

Xì mát đùng đùng mà kêu ghét lốp. HT xạo ke quớ nha
    Ở đây là thầy Yo kiêu phải liện cú LỐP ấy mà, anh chúa ghét cú này...!

Sau mỗi cú đánh hỏng thì em không nhìn thấy vợt chạm banh mà toàn thấy banh chạm cạp!

Là sao vậy a Thắng? nhìn banh và vợt đẻ suy ra cái gì nữa?

hihi...thầy Yo ơi. sau bữa giao lưu hội Phơi cà phê xong hnay a Thắng gửi tâm thư rồi

Sau mỗi cú đánh hỏng thì em không nhìn thấy vợt chạm banh mà toàn thấy banh chạm cạp!
    Trích dẫn Gửi bởi TrungRC
    Là sao vậy a Thắng? nhìn banh và vợt đẻ suy ra cái gì nữa?

hihi...thầy Yo ơi. sau bữa giao lưu hội Phơi cà phê xong hnay a Thắng gửi tâm thư rồi
    Ghé hội Cà Phê một ngày là anh Thanghuynh nghiệm ra nhiều thứ nhỉ...! Chắc tại AE đánh hỏng nhiều quá hỉ..., em đây cũng nghiền ngẫm nhiều lắm, từ sáng cho đến tối mà trình thì càng ngày thụt cù chô!