Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 47

Trích dẫn Gửi bởi sonth
    em thấy Fed khi smash cuối sân cũng toàn smash xoáy và đánh vào điểm chứ ko cố đánh mạnh hết sức...đó là đánh đơn, còn đánh đôi thì còn áp lực của lưới nữa, em thấp thủ, ko dám có ý kiến...
    tập cầu lông nhìu vào thì xì mát phông sẽ vô đối thôi các bác à....

Trích dẫn Gửi bởi dunlop_phonui
    Cũng còn tùy ! Ngay cả bán chuyên gặp banh líp lốp của ae nhà Tân Cương thì cũng chẳng dám ngon ăn đâu !

Mình hay rơi vào tình trạng này,đôi khi smash vào lưng bồ mình mới đau.

Smash cuối sân đường bay bóng xa thời gian dài -->đối thủ có thời gian chạy phán đoán nên ăn điểm khó là đúng rồi các pác. Hơn nữa tennis phong trào không dễ đánh xiên góc. Nhưng pác cố để bóng thấp (hạ trọng tâm người xuống) có lực hơn pác ạ. Thân.

Trích dẫn Gửi bởi A-Crap
    Mình hay rơi vào tình trạng này,đôi khi smash vào lưng bồ mình mới đau.
    Hahaha...mình không nhắm vào lưng thì nó lại vào lưng. Vậy giờ mình cứ nhắm vào lưng cho nó trật một tí là bên kia giật mình khó đỡ đó bạn. Và nếu sau này trúng lưng hoài thì bạn đánh quá chính xác, đánh đâu trúng đó sợ gì trúng lưng nữa kakakakaka...

Trích dẫn Gửi bởi dunlop_phonui
    Thực ra chơi cầu lông và bóng chuyền thì đa phần anh em chơi bóng bổng tốt vì quen cảm giác và điểm rơi ,sau thời gian chuyển qua tennis thì sẽ quen lưc rơi của trái bóng tennis và có nền tảng trước đó là lợi thế ,nhưng đó chỉ là cảm giác điểm rơi chứ về động tác thì không hoàn toàn giống nhau,lúc đầu anh chuyển qua tennis cứ tưởng như cầu lông và kết quả là chấn thương cổ tay ,vì lắc cổ tay nhiều quá !

Em cũng hay chơi smash phông, nhất là mấy trái match point

Trích dẫn Gửi bởi Linh Hunter
    a đang thành công ở vụ smash phông này bằng cách tưởng tượng như đang giao banh đó Thắng..nó dễ hơn giao banh 1 chút là k cần vào ô..nhưng khó hơn ở chỗ phải chọn vị trí cho gần giống mình vừa thảy banh lên để giao..Thắng giao banh tốt nên có lẽ sẽ tưởng tượng được điều a nói..
    Có lẽ để em tưởng tưởng chị Hùng ú nhà mình ở phía đối diện thì sẽ dễ vào hơn ko nhỉ

smash phông không khó,mà là không làm khó được đối phương thôi,đập smash không nên đập thẳng mặt vợt mà nên đập nghiêng mặt vợt theo kiểu cắt,slide,kick server,như vậy sẻ có độ xoáy,độ an toàn,và lựa góc cũng dễ,lực phát ra cũng mạnh và tốt

Smash lùi thế này có ổn ko nhỉ???