Kết quả 1 đến 4 của 4

Hoàng Thiên lọt vào top 100: Bước nhảy vọt của tay vợt triệu đô!

Tin vui vào ngày cuối năm đến với Hoàng Thiên như "liều thuốc quý" động viên tinh thần trước khi anh lên đường tranh tài tại Australia Open.

Với bước đại nhảy vọt, từ vị trí thứ 121 vào thẳng tốp 100 thế giới các tay vợt trẻ, Hoàng Thiên chính là VĐV có thứ hạng cao nhất trong lịch sử mà tennis Việt Nam từng sở hữu.

guyễn Hoàng Thiên đã có một năm đột phá về chuyên môn lẫn thứ hạng

Dẫu rằng bước đại nhảy vọt của Hoàng Thiên trên bảng xếp hạng các tay vợt trẻ thế giới đến có phần may mắn, khi 52 tay vợt bị loại khỏi hệ thống tính điểm do quá tuổi, thì đó vẫn là một thành công đáng tự hào. Lọt vào tốp 100 (chính xác là 79 thế giới) tay vợt trẻ xuất sắc nhất, đồng nghĩa Hoàng Thiên được đảm bảo một suất chính thức tham dự mọi giải đấu quốc tế lớn và đặc biệt là 4 Grand Slam: Australia, Roland Garros, Wimbledon và US Open. Những đấu trường khốc liệt ấy sẽ trở thành cơ hội tuyệt vời cho Thiên cọ xát, tích lũy thêm kinh nghiệm đỉnh cao hoàn thiện bản thân mình.

Hơn một lần, báo chí đã ca ngợi những bước tiến thần tốc mà tay vợt trẻ Hoàng Thiên trình diễn. Xét đến cùng, nó là thành quả xứng đáng, sau khi gia đình anh đã chi ra những khoản đầu tư lên đến hàng triệu USD. Hôm nay, khoản đầu tư ấy đã cho ra những trái ngọt. Tin rằng, con đường phía trước của Thiên sẽ là những thành công rực rỡ hơn nữa. Tháng 1/2012 này sẽ là đấu trường lớn tại Sydney (Australia)...

Thuy Dung (Theo giadinh.net.vn

Các bác có kết quả thi đấu của Hoàng Thiên ở AO không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi mazda3black
    Các bác có kết quả thi đấu của Hoàng Thiên ở AO không ạ?
    Dừng bước rồi bác ơi, thua tay vợt của Nhật thì phải, em mới đọc trên vnexpress tức thì...

Em cũng nghi như thế vì đọc lịch thi đấu hôm nay không thấy đâu, ở châu Á thì chỉ thấy toàn IND và THA ko à...