Trang 3 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 126

Trích dẫn Gửi bởi NiHa
    Murray đã tèo, em chưa bao giờ thích phong cách đánh của Murray, và cũng chưa bao giờ nghĩ Murray sẽ lên no 1
    Thực ra thì Murray có lối đánh rất thông minh và vận dụng cú quả khá đa dạng. Nhưng nếu để mong đợi ở một vận động viên hàng đầu thế giới thì người xem vẫn thích những quả winner đầy uy lực như của Nole hoặc Fed hơn.

Trích dẫn Gửi bởi Fair Play
    Thực ra thì Murray có lối đánh rất thông minh và vận dụng cú quả khá đa dạng. Nhưng nếu để mong đợi ở một vận động viên hàng đầu thế giới thì người xem vẫn thích những quả winner đầy uy lực như của Nole hoặc Fed hơn.
    "Bước vào giải này, Andy Murray được đánh giá rất cao và là ứng cử viên của chức vô địch khi có thành tích 14 trận thắng, hai trận thua trong năm 2012. Trong hai trận thua, Murray đều đã khiến Djokovic và Federer rất vất vả trước khi chịu gác vợt.

Ấy vậy mà hôm nay Murray đã bất ngờ thất thủ trước tay vợt không tên tuổi người Tây Ban Nha Guillermo Garcia-Lopez với tỉ số cách biệt 4-6, 2-6 chỉ sau 1 giờ 40 phút thi đấu. Ở trận này, Murray chơi cực kỳ tệ ở những cú trái tay và nó đã khiến anh bị tay vợt hạng 92thế giới loại"

Khi Federer còn vô địch thì em fan của Nadal, khi Nadal lên thì em thích Djokovic, nhìn chung là ủng hộ "người yếu bị ăn hiếp". Nhưng khi Djokovic lên thì lại chán cái tự kỷ nên lại thầm mong FED lấy lại phong độ dù chỉ 1 lần cho #17th GS thôi .... Cũng khó mà noi trong giải này ... Có thề lá 1,2,3,4 của năm 2010 WTF gặp lại Del Potro, Federer, Nadal, Djokovic

Trích dẫn Gửi bởi NiHa
    Túm lại giải này truyền hình trực tiếp bắt đầu từ 13/3 hả các bác?
    Đang truyền trực tiếp đó bác, bác xem đi...

Bác MuRRay đã die, đúng là lớn ko nổi @@!

Mấy bác đừng quên đây là Master1000 chứ ko phải GS, đánh 3 set thắng 2 thì Fed chẳng ngán ai cả, kỹ thuật tấn công siêu hạng của Fed khi ko bị ảnh hưởng bởi thể lực thì thật sự là un-ngăn-chặn-able !!!

Fed vô đối!

Bác Bẹt vote cho Murray mà xem trận đầu ra quân thế này thì mất hứng quá nhỉ.

Chà,

Ai nói Fed có lợi thế tuyệt đối ở 2 set nhỉ? Lần gần nhứt là cũng thắng và thua Nole cũng ở 5 set . . . Fed gặp Nole, Rafa thì tèo. Nad gặp Nole thì téo. Nole gặp Mur thì tẻo.

Mur gặp tonyviettran & tinle đánh bàn thắng vàng 12pm thì chưa biết mèo nào cắn miu nào . . . Tuy nhiên lụm xác head_power là cái chắc! hehehehe

Nói túm lại: ATP trong top 10 càng ngày càng hấp dẫn!

Dự đoán gì thì cũng nẳm ở dự đoán thôi.

Fed vô vòng 2 nhẹ nhàng như đưa nàng đi chợ

Em đã nói đánh 3 set thắng 2 thì Fed ko ngán ai, ngay cả siêu kỵ jue là Nad cũng chịu ko nổi ( ATPWTF) đấy thôi! Đơn giản thứ tennis của Fed là thập diện mai phục, hình mây thân gió, biến ảo khôn lường và mang tính chiến thuật rất cao. Chỉ cần ko bị bào mòn thể lực vì thể thức 5 set dài hơi thì xin lỗi, Fed vô đối!

Thành thật mà nói, ngày xưa xem Fed đánh em rất yên tâm, nhưng bây giờ xem Fed đánh lúc nào cũng có cảm giác bất an. Xưa ăn một break của Fed hoặc lấy lại break từ Fed là điều rất khó khăn, còn giờ thì khác hẳn nên dù là đánh 3 hay 5 séc thì em nghĩ thể lực chỉ là một phần thôi ah, cái chính là các cú đánh của Fed cả phái và trái đều thiếu đi độ chính xác rất cao.

Trích dẫn Gửi bởi Awayhuy
    Bác MuRRay đã die, đúng là lớn ko nổi @@!

Mấy bác đừng quên đây là Master1000 chứ ko phải GS, đánh 3 set thắng 2 thì Fed chẳng ngán ai cả, kỹ thuật tấn công siêu hạng của Fed khi ko bị ảnh hưởng bởi thể lực thì thật sự là un-ngăn-chặn-able !!!

Fed vô đối!
    Thằng e đẹp trai đánh giỏi bình quá chuẩn