Kết quả 1 đến 8 của 8
    Sáng nay may mắn em được xem hai set cuối của trận F và R. Set đầu tiên em không được xem.Theo nhận định của em có lẽ F đã chỉ một tích tắc chủ quan thôi. Sau khi bị dẫn sét đầu 7-6, F đã làm chủ hoàn toàn trận đấu ở set 2 với tỉ số 6-1. Nhìn hai vdv đánh ở sét hai thì rất đúng với câu nhận xét của bác "hai đẳng cấp khác nhau". Rod nếu không ăn ngay ở cú giao bóng thì toàn bị Fed tiêu diệt. Sang đầu set 3 hai bên giằng co mãi Rod mới không bị mất điểm ở game mình cầm giao bóng. Sau đó game Fed giao bóng tự nhiên Rod đánh như lên đồng và ăn luôn game này. Có thể sau khi thắng được một game, Rod chơi hay hơn hẳn, phát huy tối đa quả giao bóng sấm sét, đoa phải trái cũng mạnh mẽ hơn và đã giữ được các game giao bóng đến hết sét để giành chiến thắng. Không phải là fan của Rod nhưng trận này em cũng mong cho Rod thắng đơn giản chỉ vì đã lâu lắm rồi cậu ấy chưa được nếm niềm vui chiến thắng trước Fed.

Trích dẫn Gửi bởi Fair Play
    Sáng nay may mắn em được xem hai set cuối của trận F và R. Set đầu tiên em không được xem.Theo nhận định của em có lẽ F đã chỉ một tích tắc chủ quan thôi. Sau khi bị dẫn sét đầu 7-6, F đã làm chủ hoàn toàn trận đấu ở set 2 với tỉ số 6-1. Nhìn hai vdv đánh ở sét hai thì rất đúng với câu nhận xét của bác "hai đẳng cấp khác nhau". Rod nếu không ăn ngay ở cú giao bóng thì toàn bị Fed tiêu diệt. Sang đầu set 3 hai bên giằng co mãi Rod mới không bị mất điểm ở game mình cầm giao bóng. Sau đó game Fed giao bóng tự nhiên Rod đánh như lên đồng và ăn luôn game này. Có thể sau khi thắng được một game, Rod chơi hay hơn hẳn, phát huy tối đa quả giao bóng sấm sét, đoa phải trái cũng mạnh mẽ hơn và đã giữ được các game giao bóng đến hết sét để giành chiến thắng. Không phải là fan của Rod nhưng trận này em cũng mong cho Rod thắng đơn giản chỉ vì đã lâu lắm rồi cậu ấy chưa được nếm niềm vui chiến thắng trước Fed.
    Em cũng vote cho ý kiến của bác

sáng nay em có xem Fed đánh, tới sét 3 khi bị mất break là em có cảm giác Fed thua rồi. Mặc dù em vẫn là fan của Fed, nhưng xem FEd đánh bây giờ thực sự là " Đau tim "

Em rất hay theo dõi các trận và nghiệm thấy rằng nếu ai có break point mà không break được đối thủ, thì game tiếp theo sẽ rất hay bị người kia break. Khi thấy A-Rod giao bóng 0-40, mà Fed lại để tuột cơ hội, em có lo lo rồi, y như rắng game sau Fed bị break at love luôn. Chán. Chẳng mấy hứng thú xem tiêo giải nữa

Ý bác này đè lên hết ý của em

Em có xem lại trên utube cái game Fed bị break rồi, Rod lên đồng là điều ko thể bàn cãi, nhưng dưới góc độ người nhà của Fed như em, em nói thật cú gài bóng của Fed ko khó như thường lệ ( 1 phần vì Rod cắt bóng chìm nên Fed khó đánh mở góc ) nên mới có cơ hội cho Rod phản đòn, cộng với nữa là footwalk của Fed khi lao lên lưới bị chậm gần 1 nhịp nên góc đánh của Rod cũng rộn hơn. Fed rõ ràng ko sung sức trong trận này, relax thôi Fed ơi.

Đồng quan điểm với bác, e buồn vì Fed die, nhưng ko ghét Rod, dù gì cũng phải có cơ hội cho Rod đc 1 lần an ủi Roger khi bắt tay!

Go ahead Rod, semi-final, Djo's there!
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi NiHa
    sáng nay em có xem Fed đánh, tới sét 3 khi bị mất break là em có cảm giác Fed thua rồi. Mặc dù em vẫn là fan của Fed, nhưng xem FEd đánh bây giờ thực sự là " Đau tim "
    Em đồng ý với bác là e cũng đau tim, nhưng khoảng time từ Dubai tới giờ e hết đau tim trong những vòng ngoài, chỉ vã mồ hôi từ bán kết thôi, giờ dù Fed bị loại sớm đi chăng nữa e vẫn ko đau tim từ vòng ngoài ở những giải sau, vì như e đã nói, niềm tin của e ko xuất phát từ những chiếc cúp Fed giành đc, mà từ lối đánh giúp Fed có đc những chiến quả đó! Cái đó mới là yếu tố quyết định!

Rất vui vì trong trận thua Rod, Fed đã đánh kém, chứ đánh 100% mà vẫn thua thì....

Trích dẫn Gửi bởi Awayhuy
    ...e buồn vì Fed die, nhưng ko ghét Rod...
    Đồng quan điểm này với bác Trước đây mỗi khi chú em Rafa bị đánh bại bởi Fed (và gần đây là bởi Nole) thì cũng buồn thật nhưng chưa bao giờ em ghét người thắng cuộc cả

Khi trái tim ngừng đập

Khi mở livescore lên, nhìn lướt nhanh, em đã ko nhìn thấy tên Roger Federer đc tô đậm ( dành cho người chiến thắng), em đã đứng tim, e hy vọng livescore đã nhảy qua kết quả ngày sau nên ko hiện tên Fed, e dò từ từ lại từng kết quả, và e thấy tên Roddick in đậm kế bên Fed, tim em ngừng đập....

Có đánh lại 100 lần nữa Rod vẫn ko thể nào thắng đc Fed, đơn giản là sự chênh lệch đẳng cấp! Vậy tại sao Fed thua???

-tuổi tác? Ko đúng. Rod ko trẻ hơn Fed.

-động lực? Chủ động buông? Cũng ko đúng, Fed đã nhiều lần trả lời phỏng vấn về tham vọng đoạt cú đúp Indian-Miami

-phong độ? Riêng vế này miễn bàn!

-ốm? Ko nghe thông tin gì về Fed bị ốm trước trận đấu cả.

Thế thì câu trả lời có thể dễ chấp nhận nhất là Fed đã chơi dưới phong độ, trong thể thao ko thể duy trì sự ổn định tuyệt đối. Và quan trọng là dù Fed đã chơi dưới phong độ vì bất cứ lí do gì đi nữa, thì hy vọng đây cũng chỉ là 1 trong những số ít lần mà Fed để phần-người chiến thắng phần-thiên-tài của mình, hy vọng thế!

Dù tim em vẫn đang ngừng đập, nhưng khi Fed bước ra sân ở 1 giải đấu khác, nó sẽ lại co thắt theo từng đường banh! Đứng dậy thôi lẽ sống của em!