Trang 11 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011
Kết quả 101 đến 103 của 103

Trích dẫn Gửi bởi Awayhuy
    Dù cho tenis đương đại, nơi mà hầu hết tay vợt Top 10 đều sở hữu kỹ thuật tuyệt vời như nhau, thì vẫn ko 1 ai có đc cú slide huyền thoại mà ko ít lần khi Fed cắt bóng, các tay vợt khác bị...giật mình và cuốn cuồng chạy lên cứu bóng với sự kinh ngạc tột độ ko ai ko bị qua kể cả Djo-Nad!

Siêu huyền thoại!
    Mấy bác ko hiểu ý e rồi! e dùng từ "Giật mình" chứ ko phải từ " Bất Ngờ" !

Những cú bung rồi đột ngột bỏ nhỏ BH2H của Djo hay Mur hay Nad thì đúng là tuyệt rồi, nhưng những quả đó mang yếu tố bất ngờ, người đánh ko có sự chuẩn bị tốt nhất ( vì đang mất bộ do cứu bóng ), và bóng đó thường 1 là đối thủ bỏ banh ko chạy, 2 là có chạy nhưng ko kịp, 3 là chạy kịp nhưng ko thể trả khó và bị thua điểm đó, mấy quả kiểu này Fed làm suốt, nhưng e ko nói về những quả này!

E muốn nói về skill slide làm đối thủ phải...giật mình kìa! nghĩa là đối phuơng chuẩn bị bộ sẵn, mở vợt sẵn và...die! cụ thể? Là đường bóng của Fed ko hề chậm đi, cũng ko hề đổi hướng, ko giấu tay, nó rất bình thường như bao cú cắt khác cho đến trước khi nó...chạm mặt đất! Bóng như nằm dính dưới đất, và dường như ko nổi lên, khiến cho đối phuơng " Giật mình hoảng hốt " " cắm đầu cắm cổ " khụy người xuống thấp nhất có thể để " moi " bóng lên! Và đa số đều...die!
    Mấy bác muốn " mục sở thị " skill đó cuat Fed thì hãy xem lại championship point của Fed trước Berdych, Fed cắt trả giao bóng, nhận thấy bóng chậm, Berdych lách người né trái đánh phải định tung cú xoáy giật rồi chiếm lưới, mọi thứ đúng như Berdych tính cho đến khi...bóng chạm đất! Nó ko nảy lên nữa, Berdych giật mình nhận ra điều đó và hốt hoảng cúi người bẹt chân moi bóng lên thật nhanh, nhưng kết quả thế nào thì mọi người đã thấy rồi đó!

Nếu các bác xem telis nhiều sẽ nhớ ra cả Nad và Djo đẳng cấp đến như thế vẫn bị dính cú này đấy!

Fed vô đối!

Em gửi thêm dòng này cho fan của nadal và djo thấy nóng mắt hơn:

[IMG]<a rel="nofollow" href="http://nm8.upanh.com/b1.s29.d1/5cc27c6d8fea64ab3926b1d5b24ca0db_44752128.13370234 49thethaoserena.jpg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'nm8.upanh.com', '/b1.s29.d1/5cc27c6d8fea64ab3926b1d5b24ca0db_44752128.13370234 49thethaoserena.jpg']);return hs.expand(this)"></a>[/IMG]

Serena chê Nadal và Djokovic yếu đuối. Nhận xét về những phàn nàn của Nadal và Djokovic liên quan tới mặt sân màu xanh ở Madrid, nhà vô địch người Mỹ đùa: “Họ thật yếu đuối, khác hẳn với vẻ mạnh mẽ bên ngoài. Nên nhớ, phụ nữ chúng tôi còn gặp nhiều khó khăn hơn, như việc sinh con chẳng hạn. Trong khi đàn ông thậm chí chẳng bế nổi một đứa bé.”
    VietTennis.NET - Điểm tin tennis sáng 15/5: Federer mệt mỏi trước Rome Masters

Bác ơi Serena thì nghe nói sắp chuyển sang ATP rùi mà , nên có mạnh mẽ cũng dễ hiểu. Nhớ hồi US open năm ngoái (2011), trong trận CK giữa Serena và Stosur, bình luận viên có nói 1 câu đại ý là, Serena đã phát biểu rằng cô rất tự tin mình sẽ vô địch, trừ khi người ta xếp Nadal, Djokovic và Fed cùng nhánh đấu với nàng