Kết quả 1 đến 9 của 9

FAN CLUB - Hoàng Thiên - Niềm hy vọng của tennis VietNam

Em xin phép mở thớt này cho các fan HT vào đây chém

Thông tin cá nhân:

Nguyễn Hoàng Thiên

SN: 12/03/1995

Cao: 1,72m

Thuận tay phải

Backhand 1 tay

Vợt sử dụng: Yonex

Xếp hạng: 69 ITF Junior (Single)

Bắt đầu chơi tennis từ 8 tuổi.

Thành tích đáng chú ý:

1. Vô địch giải Orange Bowl U14

2. Hạng nhì giải trẻ nhóm 2 ITF China-Xiamen

3. Tứ kết trẻ nhóm 2 ITF Lee Duk Hee Cup - Korea

... Vài cái Vô Địch nhóm 4,5

Giải đấu lớn sắp tham dự:

1. Australia Open Junior (Qualification Round)

HƠN 6 TỶ ĐỒNG CHO HOÀNG THIÊN TRONG NĂM 2012

Nằm 2012, tay vợt 17 tuổi Hoàng Thiên sẽ tham dự 23 giải đấu quốc tế, bao gồm 6 giải chuyên nghiệp thuộc hệ thống Futures của Hiệp hội Quần vợt Nam thế giới (ATP) và 17 giải U-18ITF ( bao gồm cả 4 giải Grand Slam trẻ và 3 giải nhóm A)

Để tham dự tất cả các giải này, ngoài 500 triệu đồng được hỗ trợ từ TP.HCM, gia đình Hoàng Thiên sẽ phải bỏ ra khoảng 5,5 tỉ đồng để trang trải kinh phí thi đấu và trả lương cho hai HLV Tom Kindavong, Marcel Petit. Ngoài ra, để dọn đường cho Hoàng Thiên gia nhập làng quần vợt chuyên nghiệp khi qua tuổi 18, ông Nguyễn Ngọc Minh (ba Hoàng Thiên) vừa quyết định tài trợ 50.000 USD để Liên đoàn Quần vợt VN đăng cai ba giải thuộc hệ thống nhà nghề ATP Men’s Future vào tháng 4 tới.

Với việc tổ chức ba giải này, VN sẽ nhận được 12 thẻ đặc cách vòng đấu chính và 12 thẻ đặc cách vòng loại các giải thuộc hệ thống Futures của ATP. Trong đó, Hoàng Thiên sẽ được nhận sáu thẻ đặc cách để đánh vòng chính ba giải tại VN và dùng ba suất còn lại thi đấu nước ngoài. Điều này rất có lợi cho sự nghiệp của Hoàng Thiên.
    Nguồn "Tấn Phúc" - báo Tuổi trẻ

Kỳ vọng nhiều thất vọng khủng khiếp hơn .

Theo Minh Quân đánh giá , Hoàng thiên không vượt qua được top 500 vdv ATP trong xuốt sự nghiệp .

Chờ đó xem sao !?

Trích dẫn Gửi bởi Tuấn RuLo

Theo Minh Quân đánh giá , Hoàng thiên không vượt qua được top 500 vdv ATP trong xuốt sự nghiệp .

Chờ đó xem sao !?
    Hehe, thì cứ hy vọng, còn vô được hay không thì còn chờ bản lĩnh của em nó, chứ không phải dựa vào đánh giá của ai đó, dù cho người đó có là Nick Bollettieri

Chờ đó xem sao !?
    Anh Tuấn ơi, em nghĩ giống như đá banh vậy đó.

- Vô địch WorldCup ko nổi thì ráng tham gia

- Tham gia WC ko nổi thì ráng tham gia Châu Á

- Châu Á ko nổi thì ráng làm cái Đông Nam Á (như bao năm nay)

Cái gì cũng phải có tiền lệ, đưa ra mục tiêu phù hợp với mình để phấn đấu.

(cứ từng bước, từng bước với mục tiêu sau cao hơn mục tiêu trước)

Có người bảo rằng với tố chất và trình độ của mình thì không thể tiến xa, nhưng phải có những người như Hoàng Thiên và nhất là bố Hoàng Thiên (crazy daddy) bỏ hàng tỉ đồng để "dọn đường" cho con... khiến em rất khâm phục. Mặc dù có nhiều người chê bai, này thì "cậu bé triệu đô", này thì bỏ tiền mua chức, mua điểm, em cũng không quan tâm.

Nghèo thì đừng hòng oánh tennis chuyên nghiệp nhé

Chờ đó xem sao !?
    Xe lu chỉ có số rùa và thỏ thì biết làm sao đc xe ca thạy thế nào hả bác???

Chờ đó xem sao !?
    Nghe giống Minh Quân ghe ăn tức ở quá! Đợi 1,2 năm nữa xem HT có lật đổ được Minh Quân ko? Muốn ra quốc tế thì trước hết fải thành số 1 ở VN đã!

Nhưng ku HT này thể hình thấp quá! Ko biết có được 1m72 ko, ở ngoài thấy lùn lắm!

Trích dẫn Gửi bởi wanderer
    Nghe giống Minh Quân ghe ăn tức ở quá! Đợi 1,2 năm nữa xem HT có lật đổ được Minh Quân ko? Muốn ra quốc tế thì trước hết fải thành số 1 ở VN đã!

Nhưng ku HT này thể hình thấp quá! Ko biết có được 1m72 ko, ở ngoài thấy lùn lắm!
    MQ ghen ăn tức ở đúng rùi. Lúc trc MQ lên ngôi số 1 VN cũng nhờ chiêu phụ huynh bỏ tiền ra mua cup. CK Quang Huy - MQ thì toàn MQ vd. QH mà ko bán độ thì sự nghiệp sẽ lên vù vù. Thể thao VN là thế, đời đời ko phát triển dc.

Lâu lắm mới thấy 1 gia đình chịu chi và có thực lực về tài chính để con e theo con đường chuyên nghiệp. Chúng ta nên khích lệ và động viên các bác ah. Dù gì thì những nổ lực của HT là đáng khen

Trường hợp của Đài Trang là ví dụ, gia đình ko biết cân đối tài chính để rồi nhà cửa phải bán hết mà ĐT lại ko tiến xa dc.

cá nhân tui thấy MQ nx đúng đó chứ, tầm tuổi HT thì MQ đã là số 1 VN rùi, trong khi hiện tại có lẽ HT còn chưa đc là số 2 VN kìa, hơn nữa tố chất HT k phải quá xuất sắc (chỉ là có đk, đc đầu tư thôi), thực tế là vừa thua Hoàng Nam đó thôi (nhiều chuyên gia đánh giá tố chất của HN cao hơn HT đó)!