Bạn yêu thích âm thanh của tiếng đàn guitar cổ điển và muốn chinh phục nó để có thể tự mình thể hiện những bản nhạc hay nhất từ cây đàn này. Đây là 1 điều kiện cần thiết đầu tiên để bạn có thể học bắt đầu học đàn uitar, tuy nhiên 1 yếu tố đáng lưu tâm nhất để giúp bạn chinh phục được loại nhạc cụ này chính là sự hướng dẫn của những người có kinh nghiệm để giúp cho việc học đàn của bạn trở nên nhanh chóng và có bài bản hơn. Với việc tham gia vào những lớp học dạy chơi đàn guitar cổ điển của các trung tâm dạy đàn thì đây sẽ là lựa chọn tốt nhất cho các bạn khi muốn chinh phục loại đàn này.
*Một số lưu ý khi chơi đàn guitar mà những người mới chơi nên biết và tránh nhé:
+ Ngồi đúng tư thể và cầm đàn guitar đúng tư thế.
+ Không nên tập guitar nhiều giờ trong một ngày, điều này sẽ làm cho đầu những ngón tay của bạn bị đau rát, tổn thương. và dễ sinh ra tâm lý chán nản à bỏ cuộc giữa chừng.
+ Nên chọn những guitar có chất lượng tốt để có âm thanh ổn định, âm không bị lỗi “Những model đàn guitar giá rẻ cho sinh viên”
+ Giữ gìn và bảo quản guitar đúng cách khi không chơi nữa.
Trên đây là những chia sẽ về cách học đàn guitar nhanh nhất cho những người mới học không có nhiều thời gian, hy vọng bạn sẽ giúp bạn rút ngắn thời gian tập luyện. Học guitar cũng giống như bất kỳ một đàn khác, bạn nên kiên trì và chơi chúng với sự đam mê. Bạn nên nhớ rằng thành công nào cũng dựa trên sự kiên trì và khổ luyện.
Khóa học guitar cho người mới bắt đầu

Với sự ra đời của nhiều trung tâm dạy nhạc cụ nói chung hay dạy chơi đàn guitar cổ điển nói riêng như hiện nay thì không khó khăn gì cho khách hàng trong việc lựa chọn một Trung tâm dạy đàn chất lượng tốt nhất nữa. Chỉ cần bạn giành ra một chút thời gian để tham khảo ý kiến của những người thường xuyên đi biểu diễn, học đàn hay nên mạng tìm hiểu thì bạn hoàn toàn có thể đưa ra được cho mình 1 sự lựa chọn hợp lý nhất. Trung tâm dạy nhạc của Việt Thương là 1 Nơi chất lượng trong việc dạy chơi các loại nhạc với chất lượng tốt nhất và mức giá hợp lý nhất, phục vụ mọi nhu cầu cho khách hàng trong việc tập chơi đàn.
Năng khiếu âm nhạc không phải là yếu tố duy nhất quyết định đến khả năng chơi đàn guitar của bạn
Khóa học đàn guitar tại Việt Thương Music
Bạn sinh ra không có khả năng âm nhạc cũng chả phải làm sao? Đừng có suy nghĩ tiêu cực như: Mình không có khiếu chơi đàn hay nó quá khó với mình? Rồi sinh ra tâm lý chán nản và bỏ cuộc. Tôi tin rằng những bạn không có khiếu âm nhạc nếu tập luyện đúng cách sẽ có điều kỳ diệu ở phía trước. Bạn chỉ cần thời gian!
Đến với trung tâm bạn sẽ được trải nghiệm với một chương trình học đặc biệt và thú vị nhất, với giáo trình dạy bài bản, phương pháp dạy khoa học cùng với sự giảng dạy nhiệt tình của các giảng viên giàu kinh nghiệm sẽ đem đến chất lượng giảng dạy tốt nhất cho học viên. Các Khóa học dạy đàn guitar cổ điển được thiết kế chuyên sâu với các mức độ từ cơ bản đến nâng cao, phù hợp với trình độ và nhu cầu của tất cả các học viên.Trung tâm chính là nơi bạn được yên tâm gửi gắm để chinh phục con đường âm nhạc của mình. Chúng tôi cam kết sẽ làm hài lòng mọi khách hàng về chất lượng giảng dạy khi học tập tại đây.
Chương trình dạy của trung tâm được thiết kế bài bản theo cấu trúc từ cơ bản đến nâng cao, giúp cho học viên có thể dễ dàng tiếp cận được và chinh phục được loại nhạc cụ này 1 cách nhanh chóng nhất.Chương trình chương trình dạy đàn guitar cổ điển bao gồm:
Tư thế cầm đàn đúng cách, giới thiệu những điều cơ bản nhất về đàn guitar.
Nhạc lý tổng quan cho người mới bắt đầu.
Luyện tập chạy ngón và các thế bấm (bao gồm cả tay phải và tay trái).
Luyện về sự kết hợp giữa các ngón tay và hai bàn tay.
Cách chạy nốt nhạc và đặt hợp âm trên đàn.
Tìm hiểu về nghệ thuật khi chơi một bản nhạc dành cho đàn Guitar classic.
Sau khi đã nắm vững được những kiến thức trên thì học viên sẽ được đi vào thực hành chơi các bản nhạc từ những bản nhạc được soạn cho Guitar – classic cho đến các bản nhạc của đàn Piano và được cover lại cho đàn Guitar để giúp học viên được nâng cao trình độ của mình 1 cách nhanh nhất. Với chương trình dạy khoa học của chúng tôi sẽ giúp cho tất cả các học viên sau 1 thời gian theo học tại đây đều có thể tự tin chơi thành thạo những bản nhạc mà mình yêu thích. Trung tâm có đầy đủ các lớp học guitar cổ điển dành cho cả trẻ em, người lớn….với tất cả các loại nhạc cụ như đàn Organ, Piano, thanh nhạc…. giúp cho các bạn có thể học bất kỳ loại nhạc cụ nào mà mình yêu thích. Hãy đến với các Lớp học của chúng tôi để giúp bạn có thể thực hiện được ước mơ của mình.