Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Chủ đề: Head club

Head club

Em mở thớt này để anh em báo danh cây kiếm dòng Head mình đang sở hữu. Rồi cùng trao đổi tính năng của từng loại, giúp ích bổ sung kiến thức lẫn nhau.

Em hiện đang dùng cây Head microgel radical MP L4; mặt 98, 295 grm unstrung, stiffness 56. Căng dây 23.5 và 24 kg.

Em chọn cây này vì khi Fh và smash nó ko bị dội lực vào cánh tay và bả vai do thân vợt mềm.

có thớt này rồi anh : Hội những người yêu thích vợt HEAD !

anh vào đó chém cho anh em chuyển sang chơi yonex với em đi kekeke

Silver member
    uhmm. nhưng yêu thích khác fan, ông yêu thích thì có thể chơi vài loại khác nhau cùng lúc! còn fan thì 1 mà thôi, only head, no more. Những ai chỉ chơi Head hiện tại thì vào đây, còn chơi cùng lúc nhiều loại thì sang kia! cũng ko vấn đề gì!

Em nó đây Nhưng Stiffness là 56 hay 57 bác nhể

Trích dẫn Gửi bởi hector
    hello,

.

Mình đang dùng 2 cây L1 uteck ig speed - nhưng sao thấy hắn nhẹ quá, giờ không biết độ sao cho nó nặng trên 300g bác ơi. help với

.

Thân
    Dán chì đi bác, ngon bổ rẻ mà đỡ phải mất xiền đổi vợt nặng hơn

hello,

.

Mình đang dùng 2 cây L1 uteck ig speed - nhưng sao thấy hắn nhẹ quá, giờ không biết độ sao cho nó nặng trên 300g bác ơi. help với

.

Thân

Thế chuyển vợt đi anh ! hôm nào cầm 1 cây của em nện thử đi! bóng ép phê hơn cây blade team anh đang oánh đấy. anh đánh cây L1 không vào tay là phải thôi vì cây L1 không phù hợp cho FH của anh mà. Anh chuyên gia fh bóng thấp, đánh cây L1 nó bung biêng, ko đều lực mặt vợt, ko đầm tay, thì anh không vào tay là đương nhiên. Chuyển đi thôi. Mà đánh cây l4 của em cho sướng, stiffness 57 cho mềm, smash cho đỡ chấn thương anh ơi.

Trích dẫn Gửi bởi bavuongh3
    Thế chuyển vợt đi anh ! hôm nào cầm 1 cây của em nện thử đi! bóng ép phê hơn cây blade team anh đang oánh đấy. anh đánh cây L1 không vào tay là phải thôi vì cây L1 không phù hợp cho FH của anh mà. Anh chuyên gia fh bóng thấp, đánh cây L1 nó bung biêng, ko đều lực mặt vợt, ko đầm tay, thì anh không vào tay là đương nhiên. Chuyển đi thôi. Mà đánh cây l4 của em cho sướng, stiffness 57 cho mềm, smash cho đỡ chấn thương anh ơi.
    Dưng mà L4 nặng quá, đánh độ 3 set là rã hết cả tay bác ợ

HIk cây này sao em chưa nghe tới bao giờ! chắc phải update lại mới dc! nhưng nếu dòng L1 285grm mà bác độ lên 300grm, em thấy ko ổn. sợ rằng bác hỏng tay mất. Sao ko múc luôn 1 cây mới 300grm với các thông số mình có thể lựa chọn thoải mái sao cho phù hợp, mà bác lại đi độ! kể cả bác biết cách độ sao cho hợp tay, nhưng ,,, các thông số mù tịt kiểu đó dễ đi cái bả vai hay cái gì đó ở tay lắm. sao bác ko chơi cây giống em cho phê, cây này stiffnes56 đánh êm, ko sợ chấn thương đâu!

Tham khảo,
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi KFC
    Em nó đây Nhưng Stiffness là 56 hay 57 bác nhể
    Anh gà chuyển đánh Head đi! sang đánh thử dòng này sẽ thấy phê hơn nhiều cây team anh đang chơi. Anh oánh cấy của em sẽ hợp đấy vì cây này dành cho kiểu đánh của anh! bóng êm nổ tốt và ép phê nhiều! có điều sẽ hơi khó cho anh điều chỉnh vì mặt vợt nhỏ hơn chút. à stiffness là 57 anh. có tý nhầm nhọt

Em nó đây bác
    Head YOUTEK IG Speed 18x20 (Novak Djokovic's racquet of choice)
    Was: $199.95Now: $179.95

Thông số kỹ thuật:

Head Size: 100 sq. in. / 645 sq. cm.

Length: 27in / 69cm

Strung Weight: 11.5oz / 326g

Balance: 5 pts HL

Swingweight: 314

Stiffness: 64

Beam Width: 21mm / 20mm / 21mm /

Composition: d30 / Innegra / Graphite

Power Level: Low

Stroke Style: Full