Kết quả 1 đến 7 của 7

Giải Tennis Phong Trào như thời gian qua là nhiều hay ít? Có Bội Thực không?

Trước hết em phải nói rõ là đề tài này không có ý chọc gậy, rải đinh làm nổ bánh xe ai hay bất cứ giải tennis nào mà chỉ nêu một sự việc qua quan sát và cảm nhận của từng người.

Mục đích là cùng chia sẻ cảm nghĩ nhằm tìm ra câu trả lời hay hướng tới một sự cân bằng lành mạnh trong sự rèn luyện sức khỏe - chơi tennis và cuộc sống gia đình.

Có người cũng sẽ nói ai thấy đủ khả năng và thời gian thì đăng ký tham gia giải còn cảm thấy không có điều kiện thời gian thì không tham gia. Đơn giản vậy?

Mong các bác có nhiều kinh nghiệm tham gia nhiều giải tennis phong trào cùng chia sẻ cảm nghĩ của mình.

Những câu hỏi được đặt ra:

Chất lượng thi đấu thế nào khi tham gia giải liên tục?

Tham gia giải liên tục ảnh hưởng như thế nào với sinh hoạt cuộc sống gia đình? Vợ ủng hộ hay căng thẳng? Nếu căng thẳng thì bạn đã làm thế nào để làm dịu mối căng thẳng.

Tất cả cùng hướng tới sự lành mạnh và phát triển để anh chị em chơi tennis có được cái Khỏe - Vui - Hạnh Phúc.

"Giải nhiều, bội thực" thì đúng nếu bác suy nghĩ giải nào cũng "phải chơi cho máu". nếu bác lựa chỗ mà chơi, lựa giải mà đánh, thì "hằng tuần đều có" cũng là một cái tốt để bác có nhiều lựa chọn hơn. Đâu phải cứ có giải là "buộc phải tham gia" đâu nè ....

Về việc chất lượng thi đấu, thi mỗi người có 1 căn cơ sức khỏe, cũng như sự điều dộ riêng, nên cần xem xét đề "việc nhà" và việc tennis đều đặn thì chất lượng sức khỏe mới có bác ạ Chơi đến "đuối quá" thì ráng chịu thôi ...

Theo em thấy giải như năm vừa qua là bình thường, các giải trong diễn đàn tổ chức đều có chất lượng tốt, anh em VĐV thi đấu xong ai cũng vui vẻ. Thực tế ngoài "giang hồ" số lượng giải còn nhiều hơn diễn đàn nhiều, đồng thời không khí thi đấu giải ngoài "giang hồ" cũng không vui vẻ và thoải mái như giải diễn đàn mình.

Về việc tham gia giải mà lục đục, vợ rầy la chắc là cũng có vì chính em cũng bị , nói chung một tháng tham gia 2 giải là vừa , 2 cái cuối tuần còn lại để chăm vợ với con - em đang ráng làm theo hướng này

Khi nào có dịp mời anh Sơn-Vitar giảng khóa: Làm thế nào để vợ ủng hộ chơi tennis.

Trích dẫn Gửi bởi nhk2007
    Khi nào có dịp mời anh Sơn-Vitar giảng khóa: Làm thế nào để vợ ủng hộ chơi tennis.
    Nếu có khóa đó, em cũng xin làm 1 chân trợ giảng với chủ đề: làm thế nào để vợ cũng chơi tennis và nghiện hơn ta? Điều kiện cần và đủ.

Còn về câu hỏi chính thì em thấy khó trả lời trên này. Quan điểm riêng của em là cái gì cũng có mức độ, nhiều quá là nhàm, công thức quá cũng chả còn gì bất ngờ. Đến cái máy chạy nhiều cũng mỏi mệt nữa là.

Cám ơn bác đã mở topic này!

Em nghĩ đơn giản: có cầu - có cung; càng có nhiều nguồn cung thì sẽ có nhiều lựa chọn cho "người dùng", như vậy người cung cũng sẽ cân nhắc đến "chất lượng phục vụ" hơn, vấn đề là người "sử dụng" cũng có những "chia sẽ" nhất định thì sân chơi này càng trở nên hấp dẫn!

Còn chuyện "cân bằng" với gia đình thì chắc mỗi người mỗi cảnh, cần có sự thỏa hiệp - sắp xếp hợp lý!

Thật ngưỡng mộ các chị như bx anh Sơn cũng như các mợ có mặt trên này.

Trích dẫn Gửi bởi nhk2007
    Những câu hỏi được đặt ra:

Chất lượng thi đấu thế nào khi tham gia giải liên tục?

Tham gia giải liên tục ảnh hưởng như thế nào với sinh hoạt cuộc sống gia đình? Vợ ủng hộ hay căng thẳng? Nếu căng thẳng thì bạn đã làm thế nào để làm dịu mối căng thẳng.
    Các câu hỏi bác đưa ra rất hay & đáng để anh em ngẫm nghĩ Em trả lời bác theo quan điểm của riêng em nhé:

- Giải Tennis Phong Trào như thời gian qua là nhiều hay ít? Có Bội Thực không? Chỉ có thể xác định được là "Nhiều" hay "Ít" khi có cái gì đó làm chuẩn để cân đo đong đếm. Nếu so với số lượng giải của Viettennis ở miền Bắc thì đương nhiên số lượng giải của Viettennis ở miền Nam là nhiều, quá nhiều... và ngược lại Còn "Bội thực" thì em nghĩ là chắc chưa đâu bác. Vẫn còn anh em gặp nhau hỏi "sắp tới có tổ chức giải gì không", vẫn còn anh em đăng ký vài ngày là kín giải đấu vài chục đôi... thì em chắc là chưa có ai "Bội thực" cả... Hoặc các bác bị "Bội thực" thì gọi 115 đi mất rồi

- Chất lượng thi đấu thế nào khi tham gia giải liên tục? Cá nhân em cho là sẽ lên chứ không xuống. Vào giải va chạm đủ loại bóng đủ loại "bài vở" thì đương nhiên dần dần phải lên tay thôi.. và lên cả tâm lý thi đấu nữa. Em nghĩ không có vấn đề gì về sức khoẻ nếu cứ mỗi tháng tham gia 2-3 giải vào cuối tuần cả
    - Tham gia giải liên tục ảnh hưởng như thế nào với sinh hoạt cuộc sống gia đình? Vợ ủng hộ hay căng thẳng? Nếu căng thẳng thì bạn đã làm thế nào để làm dịu mối căng thẳng. Cái này nghe giống câu hỏi tu từ bác nhỉ Mỗi bác có 1 gia đình riêng, một cuộc sống riêng, một bà vợ riêng & những cách "nịnh" vợ riêng...

Đối với riêng em thì tham gia giải không ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống sinh hoạt gia đình đơn giản vì trước khi đi đánh giải hay làm giải thì em thu xếp hết công việc ở nhà xong rùi Về cơ bản các bà vợ cũng chẳng bà nào "nỡ" căng thẳng quá khi các bác đi đánh giải đâu, trừ khi các bác cả tuần tối nào cũng đi rồi, còn ngày T7-CN cũng lượn mất từ "vươn thở đến tiếng thơ" thì có mà Bụt cũng điên tiết

Túm lại nếu bác nào có bị vợ căng thẳng vì chuyện oánh toe-lít thì nên nhìn lại mình, xem thời gian ở ngoài sân nhiều hơn hay ở nhà nhiều hơn Em đồ là toe-lít chỉ là cái cớ để các bả xả cái xì-trét gì đó khác thui...

Có khả năng phải đi "tầm sư" học "nịnh vợ" các bác ạ