Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: hỏi hỏi hỏi

hỏi hỏi hỏi

hôm qua xem mình xem xong trận federer v raonic, federer có trả lời người phỏng vấn, mình nghe thấy có nói đến nole, mình rất tò mò nhưng vì không biết gì về tiếng anh nên ko hiểu họ nói gì

anh em nào biết có thể ghi lại cuộc nói chuyện này không. thank

các trận đấu ở sân laver arena, người thắng đều nán lại để nói chuyện

FEDERER: Nole- Chú không có cửa với anh.

em với bác bắt đi, trận chung kết sẽ là ai, và ai sẽ thắng

Chung kết sẽ là Muray vs Novak !

mình cũng nghĩ thế, nhưng trận bán kết giữa nole và ferrer có thể sẽ rất hay giống trận bán kết us open 2012, ferrer và jdoko đánh toàn những pha bóng bền cực kì hay, toàn trên 20 lần trạm

các trận bán kêt co nhiều trận hay hơn chung kết, như trận bán kết 2009 giữa nadal và verdasco được xem là trận hay nhất trong lich sừ australia open

theo các bác, ai vo dịch năm nay

Quote what he said : " Djokovic said after the long game last time he had to go to sleep like 5 a.m. and had an ice bath. I want to know what will you do tomorrow? You will go to sleep very late and also get up very late, skip the breakfast or something like that.

ROGER FEDERER: Yeah, I've skipped breakfast for two weeks now. Seriously, that's what it's been. I've been going to bed at 3 a.m. every morning and wake up at noon. Is that a nice life? I don't know.

I enjoy playing on Rod Laver Arena, but in some ways I'd rather have the day session because that creates a normal rhythm and a normal life. Going to bed at 3:00 in the morning and getting up at noon is not what you're supposed to be doing.

But I'm happy to do it. It's going to stay that way for another few days, but I'm happy to get back to a normal schedule again.

For me nothing changes now because next match, again, is going to be at night. I'm in perfect schedule here basically. Might be 3:40, 4:00 a.m. I might sleep till 1 p.m. It's okay. I'll handle it. I'll try to sleep in, do some stretching, massage, and then come out again and play well hopefully".

Để mai tỉnh táo mình dịch cho, giờ xỉn rồi, mới cụng ly với bác dunlop_phonui dzìa hehe, gud nite cả nhà

bác xỉn mà nhớ tiếng anh, quên cả tiếng việt cơ ah

Theo em nhớ mang máng thì như sau:

Interviewer có hỏi Federer là nghĩ rằng Djokovic có đủ khả năng hồi phục sau trận đấu kéo rất dài với Wawrinka hay không?

Federer trả lời rằng đấy là một trận đấu rất dài, chắc chắn Djokovic sẽ mệt nhưng anh lại có 1 ngày rưỡi để nghỉ ngơi. Federer có nói trong những trường hợp như vậy anh thậm chí không ra sân tập vào ngày hôm sau mà chỉ tập nhẹ trước trận đấu rồi đánh luôn. Em nhớ sơ sơ là như thế, anh em nào nhớ rõ hơn thì bổ sung nhé.