Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Tennis nên bắt đầu từ đâu?

Hello mọi người,

em năm nay 20 tuổi - trước đây em chỉ chơi đá banh chứ chưa hề chơi qua tennis nhưng thật sự em rất muốn chơi môn thể thao này (điều kiện ko cho phép nên toàn đứng ngoài sân nhìn người ta chơi ^^), đợt này mức sống cũng khá hơn với lại một phần là cũng vì cách đây 2 năm em bị tai nạn giao thông chấn thương ở chân nên không thể đá banh được nhiều cùng mấy đứa bạn nữa nên em muốn thử sức vô cái môn mình đam mê từ nhỏ này ^^

Qua nhiều luồng thông tin thì em thật sự rất hoang mang vì không biết nên bắt đầu như thế nào? độ tuổi này bắt đầu đã là muộn? mua vợt thì phải chọn loại nào? rồi nên học ở trung tâm hay thuê thầy dạy (em chỉ muốn học để chơi thôi chứ chả có ý định gì xa xôi ^^)....

Hy vọng qua bài viết này sẽ nhận được nhiều chia sẽ từ mọi người ^^ để em sớm được xách kiếm ra sân hoặc ai có nhã hứng nhận em làm đồ đệ em sẽ ghi nhớ công ơn cả đời :">

Bắt đầu khi nào là muộn?

Nhân câu hỏi của bác thì xin kể 1 câu chuyện vui:

1 bà mẹ có đứa con gái 20 tuổi đi lấy chồng (hehehe ví dụ = tuổi bác nhá). Sau đêm tân hôm, cô dâu về thăm lại gia đình; gặp mẹ thì cô dâu khóc tướng lên. Bà mẹ hốt hoảng "Tại sao con khóc?" Cô dâu trả lời: "Từ trước giờ mẹ cứ ngăn cản con. Biết lấy chồng là như vậy, con đã cưới chồng sớm từ lâu rồi"

Vây thì khi nào là sớm, khi nào là muộn? Chắc chắn 99% 1 điều là để thành 1 tay vợt chuyên nghiệp thì Xin lỗi, bạn đã...quắc.

còn chơi phong trào thì 20t là vô tư, còn trẻ chán. Rất nhiều ace trên 4r này giờ bay thì tầm 3 4 5 năm nhưng tuổi của máy bay thì cũng... 3 4 5 chục ++ mà vẫn oánh phà phà đó thôi.

Tập với thầy hay Tự tập: nên tập với thầy cho có bài bản, cú quả rõ ràng. Với việc học hành hay luyện tập bất kỳ thì yếu tố cơ bản rất quan trọng, còn nâng cao thì sau 1 tgian xông pha trận mạc sẽ đc tôi luyện thêm or học nâng cao sau. Chứ ko có căn bản mà xách kiếm ra sân thì ôm đầu máu đi dzìa ah

Chúc pak mau chóng tìm đc sư phụ pro.

hi, nhiều bác về hưu mới tập mà, vui khỏe lạc quan

Chơi đi bạn 20 tuổi mà muộn màng gì, đặt tiêu chí là chơi nghiệp dư thôi, chuyện nghiệp thì ko phải chuyện 1 sớm 1 chiều

Chơi đi bạn 20 tuổi mà muộn màng gì, đặt tiêu chí là chơi nghiệp dư thôi, chuyện nghiệp thì ko phải chuyện 1 sớm 1 chiều

Quan trọng nhất là tìm được 1 người thầy dạy banh tốt, chịu sửa mình góp ý lúc mình sai, thấy có nhiều ông thầy thấy sai cứ mặc kệ, vì sửa bạn, bạn xuống núi sớm là mất chén cơm :P, nói chung đã từng là dân đá banh, chơi qua thể thao, học cũng ko lâu đâu, chúc thành công

Quan trọng nhất là tìm được 1 người thầy dạy banh tốt, chịu sửa mình góp ý lúc mình sai, thấy có nhiều ông thầy thấy sai cứ mặc kệ, vì sửa bạn, bạn xuống núi sớm là mất chén cơm :P, nói chung đã từng là dân đá banh, chơi qua thể thao, học cũng ko lâu đâu, chúc thành công

hi , hok biết giờ bạn đã tìm được thầy chưa? nhưng mình có thể giới thiệu cho bạn thầy tấn ở đại học thể dục thể thao tp hcm... thầy dạy rất nhiệt tình, sửa sai kỹ thuật tốt. Ngoài giờ hành chính thầy có dạy thêm ở các quận ...or các em sinh viên thể thao dày dạn kinh nghiệm thi đấu lâu năm.

hi , hok biết giờ bạn đã tìm được thầy chưa? nhưng mình có thể giới thiệu cho bạn thầy tấn ở đại học thể dục thể thao tp hcm... thầy dạy rất nhiệt tình, sửa sai kỹ thuật tốt. Ngoài giờ hành chính thầy có dạy thêm ở các quận ...or các em sinh viên thể thao dày dạn kinh nghiệm thi đấu lâu năm.

De choi phong trao thi 20 la qua tot. Voi lai da choi da banh thi bo chay , cam giac banh chac chan se tot. Phai nen kiem 1 thay de hoc ban a. Cu hoc den khi nao ra hoi choi; van nen duy tri hoc thay 1 thoi gian nua. Theo y minh la the, con ban tu quyet dinh cho ban than minb nhe. Chuc ban thanh cong.