Kết quả 1 đến 5 của 5

Xin ý kiến về vợt Babolat Pure Drive Lite GT 2012 (275gam) đan dây gì đánh hợp

Chào các bác!

Em đánh tennis được gần 2 năm rồi, đánh cũng tạm được. Trước em dùng vợt Willson 289 nhưng cảm giác hơi nặng nên em mới đổi qua vợt Babolat Pure Drive Lite GT 2012 (275gam) đan dây babolat RPM team nhưng đánh không được êm tay cho lắm(hơi hơi cứng). Bác nào có kinh nhiệm chỉ dùm em xem đan dây nào đánh êm tay (hợp với Babolat Pure Drive Lite GT 2012 (275gam)) mà bóng đi có lực và xoáy không ạ. (thể trạng của em hơi gầy một chút cao 1met7, nặng chỉ 56 Kg híc)

Cảm ơn các bác nhiều.

nếu bác mún đánh dây mềm và xoáy thì bác ra thế giới tennis đó, đang dây genesis black magic (cross), twisted razor (main). Nhớ là đan thấp hơn số kg đang đan của bác từ 1-2 kg nhé. mình đang dùng dây này và có một số anh em đánh chung vừa chuyển từ technifibre và babolat qua, review rất tốt. bác có thể lên google search về dây genesis. chuc bác sớm tìm duoc dây ưng ý

Trích dẫn Gửi bởi tennislive
    Chào các bác!

Em đánh tennis được gần 2 năm rồi, đánh cũng tạm được. Trước em dùng vợt Willson 289 nhưng cảm giác hơi nặng nên em mới đổi qua vợt Babolat Pure Drive Lite GT 2012 (275gam) đan dây babolat RPM team nhưng đánh không được êm tay cho lắm(hơi hơi cứng). Bác nào có kinh nhiệm chỉ dùm em xem đan dây nào đánh êm tay (hợp với Babolat Pure Drive Lite GT 2012 (275gam)) mà bóng đi có lực và xoáy không ạ. (thể trạng của em hơi gầy một chút cao 1met7, nặng chỉ 56 Kg híc)

Cảm ơn các bác nhiều.
    Chào bác !

Tôi cũng chơi cây này và cũng đan dây Babolat RPM teem 25,5kg đánh cảm giác không có lực , nhưng được cái là control rất tốt , nay tôi chuyển qua dây Gosen eggpower, đan 24kg cả dọc và ngang thì thấy mềm mại, rất có lực nhưng có vẻ hơi trùng, bóng nảy tưng tưng control kém, chắc lần sau căng 25kg là vừa. Một vài dòng chia sẻ cùng các bác...bác nào có ý kiến hay hơn thì chia sẻ nhé. Cảm ơn các bác nhiều .!

Trích dẫn Gửi bởi tennislive
    Chào các bác!

Cảm ơn các bác nhiều.
    Bác để ý trên cây vợt có chỉ số string là các loại dây hợp với cây vợt mình đang xài. Nếu bác có điều kiện thì nên đan giây kiểu hyrid 4 mối. Mình đang xài kiểu babolat RPM team và babolat Xcel. Cảm nhận đánh tốt nhưng như thế nào thì ko biết diễn tả làm sao . Bác ra etennis ở trần minh quyền có đan cho mỗi lần chứ ko phải mua 1 cuộn nhé

con loai vot babolat pro lite 260g thi dan loai day nao? cac bac tu van giup?