Trang 12 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 212

Trích dẫn Gửi bởi HưngHanaka
    Em dự kiến sẽ làm 2 thể loại A và B cho thoải mái bác ạ.

A: nam từ 3.5-4.0, nữ 3.25-3.75, tổng max 7.25

B: nam từ 3.25 đổ xuống, nữ từ 3.0 đổ xuống, tổng max 6.25
    Gửi các bác Autumn, Hưnghanaka, dokien27, Ý kiến em về việc áp dụng bảng đánh giá thế này:

Phải thừa nhận rằng bảng đánh giá của Miền Nam thực sự là khoa học và chính xác hơn NTRP (vì tiêu chí lấy mẫu đã được phân nhỏ). Sớm muộn chúng ta cũng sẽ áp dụng được bảng đó ở phía Bắc trong nội bộ Viettenis thay cho NTRP. NTRP có mức độ sai số do cảm tính khá lớn nên chênh lệch 0.25, thậm chí, 0.5 điểm là bình thường. vậy mới có cảnh xin xuống level vì người được đề cử cũng không tự tin là mình xứng đáng trình đó.

Trước mắt, việc tổ chức giải có thành phần Lavender (là bộ phận áp dụng cách phân trình Viettenis) với các thành phần bên ngoài sẽ gặp khó khăn do các phân trình khác nhau. Việc tổ chức test trình cũng chưa thể thực hiện ngay mà chủ yếu dựa vào kinh nghiệm.

Theo em ta nên áp dụng 1 cách tính convert NTRP về thang điểm Viettenis cho dễ áp dụng từ này về sau (ví dụ 3.0 NTRP = 750 Viettenis, 2.75 = 600). Cái gì mới cũng đều khó được hoan nghênh, nhất lại là hàng nội. Nhưng nếu thực sự cách tính này có những ưu việt của nó, em tin là hưng hay những bác tham gia cũng sẽ hưởng ứng thôi. Dần dần ta sẽ hình thành quy định là: nếu giải ở Viettenis tổ chức tại hanaka hay ở đâu khác cũng lấy thang điểm Viettenis làm cơ sở.

Trích dẫn Gửi bởi autumn
    Bác vẫn chung thủy với pạt nơ cũ chứ, hay là nay người này, mai người khác hử
    Báo cáo bác thôi thì em đành tiếp tục chịu mắng trên sân chứ chưa có ý định "ly dị" đâu ợ
    Trích dẫn Gửi bởi minimun
    Vụ chung thủy hay không không phải do bác KFC quyết định đâu chị ạ, mà do pạt nơ quyết định cơ, đúng không bác KFC
    Bác Mun cái gì cũng bít Em phải năn nỉ đứt lưỡi mới được chiếu cố cho "thử thách" thêm giải này đấy

Trích dẫn Gửi bởi autumn
    Vụ chung thủy hay không không phải do bác KFC quyết định đâu chị ạ, mà do pạt nơ quyết định cơ, đúng không bác KFC

Trích dẫn Gửi bởi Fair Play
    Úi dùi ui, nghe tên mấy bác này em đã toát cả mồ hôi hột. Bác Ngà an dương em đã hân hạnh gặp hai ba lần rùi ợ. Lần trước gần đây nhất bác Ngà cặp với bác Lan thắng em và bác Autumn River gần sập hầm.
    Đúng rùi bác ạ, cơn ác mộng của chị em mình đới. Sau vài lần các bác ấy lau mồ hôi, uống nước quay lại thấy gần sập hầm rùi .

Kỷ niệm đáng nhớ khi lần đầu biết bơi đã ra biển bác Fairplay nhể?

Đó mới chính là vấn đề cần bàn trước khi vào giải, nếu mở rộng như vậy thì nên chia thành 2 level cho fair chứ không thể cào bằng trong một giải lẫn lộn các đôi trình trên 1 năm với các đôi trên 10 năm, lại đã từng giật cup dăm bẩy lần ở các giải lớn cấp toàn quốc với cấp CLB phong trào nhỏ, lẻ.

Tới đây, bộ phận phụ trách kỹ thuật thuộc BQT sẽ công bố bảng phân loại VĐV theo mức điểm 500, 600 tới 1000 theo hệ thống tính điểm riêng của Viettennis, (bản này đã đựơc Liên đoàn quần vợt Thành phố HCM đánh giá cao về tính chính xác và phù hợp với thực trạng của tennis phong trào) vì bảng tính theo mẫu NTRP là bảng điểm áp dụng cho quần vợt chuyên nghiệp thế giới

Để thực hiện vấn đề này ngay và luôn, vừa qua BQT Viettennis hai miền đã họp và quyết định áp dụng việc chấm theo thang điểm mới này cho toàn thể thành viên của diễn đàn, cũng là tạo điều kiện thuận lợi cho việc ghép điểm trong việc tổ chức giải nhỏ và giải toàn quốc sau này.

Các CLB được chọn để áp dụng trước sẽ là CLB Lavender và CLB Binh thái Quề, sau đó sẽ nhân rộng ra tới các thành viên và các CLB khác trong cùng hệ thống của Viettennis

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Đôi em chốt rồi bác Hưng nhé. Confirmed luôn.
    Ghê chưa này! Mới ghép nhạc có một buổi mà thấy hợp lun rồi

Trích dẫn Gửi bởi KFC
    Cái j thế này? Vậy là bây giờ là có 2 giải A & B phải không bác Hưng? Hay là vẫn chỉ có 1 giải chung đánh "lỗn lận" thế
    * Duy Phúc- Fairplay

* Thành - Ngà

* Lan - Dũng Bãi Bằng

Ba đôi này đảm bảo cộng lại phải là trình 7.0 (3.5 nam + 3.5 nữ) là cực kỳ khiêm tốn.

Em chả ngại j đánh A, đánh B còn tù từ vòng gửi xe, khác j đánh A chứ... Nhưng để về "bàn mưu tính kế" lại với bạt-nơ cái đã, hehe

Trích dẫn Gửi bởi HưngHanaka
    Em dự kiến sẽ làm 2 thể loại A và B cho thoải mái bác ạ.

A: nam từ 3.25-3.75, nữ 3.25-3.75, tổng max 7.0

B: nam từ 3.25 đổ xuống, nữ từ 3.0 đổ xuống, tổng max 6.0
    Em thấy ý kiến này của bác Hưng rất hay ợ. Bản thân em tự đánh giá trình của mình chỉ là 3.0 hơi tươi một chút đúng như mấy bác nam đánh giá, tuy nhiên nếu các bác đồng ý em cũng rất thích đánh ở bảng A để được cọ sát nhiều với các đường bóng khó mà học hỏi thêm kinh nghiệm. Mấy bác sân an dương này nổi tiếng không chỉ ở trình tennis mà còn kinh nghiệm đi đánh giải nữa... lúc nào uống nước, lúc nào nên buộc lại dây giày....he he. Giải Hanaka tới được tiếp mấy bác này chắc khôn ra nhiều đấy ợ.
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi hoang tung
    Chị ơi bác cây xưa này từng đánh cho Hưng ka sập hầm đấy , bác ấy đánh hay hơn em nhiều , Em đứng với chị quá yên tâm luôn đâu có bi vẹo chỗ nào đâu hihi
    Giải Nam nữ tới Tùng có tham gia không? Nhận bạt nơ luôn đi em ơi.

Trích dẫn Gửi bởi Autumn River
    Đúng rùi bác ạ, cơn ác mộng của chị em mình đới. Sau vài lần các bác ấy lau mồ hôi, uống nước quay lại thấy gần sập hầm rùi .

Kỷ niệm đáng nhớ khi lần đầu biết bơi đã ra biển bác Fairplay nhể?
    Có phải hai chị em nói đến giải Mùa Thu vừa rồi không? Em nói không phải thì các bác bỏ quá nhé, Em Lan đứng trong đôi Ngà - Lan hôm đó, theo em thì không phải là vợ bác Thành mà là em Lan (vợ anh Công) ở Ciputra chứ nhỉ ?
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi ngochad10
    Bác Hưng cứ thoải mái lên đánh giải A đi, mình đứng với bác nào khác giải B cũng được mà. Cọ xát với nhứng người trình cao ai cũng thích nhưng để tìm cơ hội ở các buổi giao hữu, còn giải đã chia trình A, B thì mình sẽ chấp hành theo đúng quy định.
    Bác Hà ơi, bác tập chân như em bẩu chưa? Bác mà tập khỏi thì đi theo Hưng lên đánh A được, hi hi hi .

Jeu* ơi đúng là chị Lan đấy ,chứ gặp Lan Công thì còn mạnh hơn ,mà chị y có mái tóc ngắn rất ấn tượng nhé ko phải là Em đâu J à , hơn tụi mình những 3 mùa lá vàng rơi cơ , hôm ý mình cũng đến cổ vũ mà đươc giải nhì hay sao ý "

Chị Lan đánh cùng sân với mình

@ giải tới có 2 nội dung nên các bác cứ chiến thoải mái ,VLC ,ALC, CLC XLC hehe ai hiẻu sao thì hiểu nhé