Kết quả 1 đến 8 của 8

Về pha bóng của Nole trong trận gặp Murray_Miami 2014

Em thấy pha bóng này TT đã sai khi cho Nole ăn điểm

Em cũng post luôn luật tennis để các bác tham khảo
    Điều 20: Đấu thủ thua điểm

Một đấu thủ sẽ bị thua điểm nếu:

a. Không đánh trả lại được bóng qua lưới, để bóng nảy hai lần (trừ trường hợp ở điều 24a hay 24c) .

b. Đấu thủ đánh trả bóng trong cuộc mà bóng chạm đất, chạm thiết bị cố định hay một vật khác ở ngoài sân của đối phương (trừ trường hợp nói ở điều 24a hoặc 24c).

c. Đánh trả bằng volley nhưng pha đánh đó không thành công, cho dù đấu thủ đứng ở ngoài sân.

d. Trong khi đánh bóng đấu thủ cố tình giữ bóng lâu trên mặt vợt hoặc chạm bóng bằng vợt quá một lần.

e. Đấu thủ hoặc vợt của anh ta hay bất kỳ vật gì anh ta mang, mặc chạm lưới, cột lưới, cọc chống, dây cáp, chạm lưới hoặc phần sân của đối phương bất kỳ lúc nào khi bóng còn trong cuộc.
    <font color="#0000FF">f. Đấu thủ đánh volley trước khi bóng qua lưới phía sân mình.

g. Bóng trong cuộc chạm vào đấu thủ hay bất kỳ vật gì anh ta mang, mặc, trừ vợt đang ở trong một hoặc hai tay.

h. Đấu thủ quăng vợt của mình về phía bóng và chạm vào bóng.

i. Đấu thủ cố tình làm thay đổi hình dáng, cấu tạo của vợt khi đang đánh tính điểm.</font>

Em thì em thấy cho điễm thế là sai. Nhưng mà tennis cũng như các môn thể thao khác, Trọng tài là vua ở trên sân đấu rồi, biết là sao giờ?

Trích dẫn Gửi bởi NiHa
    Em thì em thấy cho điễm thế là sai. Nhưng mà tennis cũng như các môn thể thao khác, Trọng tài là vua ở trên sân đấu rồi, biết là sao giờ?
    Nole dc ưu ái, BTC ko thể để Mur tiến sâu vì Fan của Nole mới làm nên thành công của giải.

Bác cho em xin cái file Luật tennis để về nghiên cứu được ko bác zukov?

Trích dẫn Gửi bởi Federson
    Bác cho em xin cái file Luật tennis để về nghiên cứu được ko bác zukov? ><
    Chú Google có hết bác ơi

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Phong
    Lý luận mà nói thì Nole đã mắc lỗi.

Nhưng có thể rơi ngay vào thời điểm "trong một giờ có 1 phút ngu" của Trọng tài nên ..................
    TT Quốc tế em ghét nhất là Pascal Maria

Theo luật và tình huống cụ thể thì Nole đã phạm lỗi..... Nole cũng thừa nhận,nhưng TT vẫn cho Nole ăn điểm.... Lúc này tỷ số là Nole 6-5, pha bóng này chỉ là 15-0 trong zơ...... Đúng ra Nole nên trao đổi TT đánh lại quả này là hay nhất...rõ ràng tính ăn thua vẫn nung nấu trong con người...???

Bác nào muốn tim hiểu Luật thi đấu Quần vợt Việt nam ra số 7 Phố Trinh hoài Đức Hà nội : 1 cuốn/12.000đ

<a rel="nofollow" href="http://i1298.photobucket.com/albums/ag56/Duy_Phuc_Tran/IMG_0004_zps2f2da393.jpg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'i1298.photobucket.com', '/albums/ag56/Duy_Phuc_Tran/IMG_0004_zps2f2da393.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Ông trọng tài xem lại pha chiếu chậm mới phát hiện ra mình là người chứ không phải máy