Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Chủ đề: Thằng khùng!

Cảm ơn một bài viết rất chan chứa ....

Nhiều lúc có những trái banh lăn gần chân..xin....đừng nên lấy chân hất văng vô tội vạ...,,,

Á đù.........có nhiều Người nhột nhột.......

Á đù...!!! bài viết hay wa! từ nay tớ sẽ tôn trọng những mãnh đời xung quanh nhiều hơn nữa!

bài viết hay và sâu sắc.

Cám ơn bài viết rất hay cả bác.

Chờ mong thêm được vài bài nữa.

Có nhiều người đánh banh rất lạ, banh văng gần chân mình thì hất banh đại chỗ khác chứ ko hất về phía người nhặt banh, chưa nói là làm cho người lụm banh ghét, bản thân mình cũng chịu thiệt vì người là lụm banh đi lâu thì mình bị mất thời gian. Sự thật là có nhiều người khùng thiệt!

Cảm ơn bài viết của anh

Nghề nào chân chính đều là nghề cao cả và xứng đáng đc mọi ng tôn trọng!

Thằng khùng!

Sài Gòn, với nhịp sống hối hả, dòng người ào ào trên đường mỗi sáng chiều, quán xá thật vui với tiếng ly va bôm bốp, tiếng dô dô đông dzui ồn ào cười nói vang dậy một khúc phố phường. Trên các khu trung tâm thể thao, mấy ông bụng bự cắp bao vợt lững thững mò ra sân tennis rèn luyện sức khỏe cũng hò hét vang động theo những đường banh, cho hả bia, cho sảng khoái, cho thêm khỏe…Ở một góc sân, thằng lượm banh lặng lẽ chạy theo đón nhặt từng trái banh, theo dõi từng điểm số cho các ông. Mồ hôi nó túa ra, nó hổn hển, nó đói, nó khát. Nó thèm thuồng nhìn những dĩa mồi, những hộp bánh, những bịch trái cây, những lon bia, lon nước ê hề trên mặt bàn. Cắt ngang ánh nhìn của nó là những tiếng la, tiếng hét trên sân, ê! banh mày- a đù! Tránh ra mày!, a đù! Lượm banh đi cu… Trận độ kết thúc, các ông buông vợt say sưa bình luận chuyên môn trận đấu. Thằng lượm banh lững thững nhặt mấy cái vỏ chuối, mấy đầu mẩu thuốc lá, vài sợi dây quấn cán vợt, mấy bao ny lông gió thổi vung vãi khắp sân…lặng lẽ cho vào sọt rác. Kiếm góc sân man mát yên tĩnh, nó thong thả ngồi xuống lôi cuốn sách ra chăm chú đọc, khuôn mặt nó dãn ra, thỉnh thoảng ngước nhìn xung quanh, ánh mắt nó thật trìu mến. Đâu đó có tiếng nói nhỏ: Thằng khùng! lượm banh mà còn bày đặt…...

A đù! Lượm banh đâu rồi? Tiếng hét cắt ngang sự tĩnh lặng góc sân nó ngồi. Nó bật dậy, lại chạy, lại thở hổn hển, lại nhẫn nại nghe những tiếng a đù! …. Hết giờ. Các ông lao xao ra về, những tiếng mời mọc: nhậu không?- mát xa đi!, mai cafe nhé! … Nó nhanh tay dọn dẹp đống rác trên bàn các ông để lại, nó quét, nó lau,…nó tranh thủ để lại được ngồi đọc sách. Các ông vui vẻ phấn khích vì một buổi chơi quá đã, lại những tiếng ồn ào cáp độ hẹn hò buổi sau, các ông chưa muốn về… Có tiếng chân chạy theo các ông, tiếng thằng lượm banh: Các chú ơi! Có chú nào làm rơi bóp nè!... Đâu đó có tiếng thì thầm: Thằng khùng!.

mình cũng 1 lần 7g sáng mùng 3 tết, ra sân đánh phải dọn 1 mớ mồi, lon beer+ hầm bà lằng sắn cấu của những bác đã lên chức ông để lại, muốn kệ thây làm lơ đánh nhưng mùi nó tỏa ra không đánh nổi nên phải làm vệ sinh coi như khởi động luôn. Tennis phản ảnh tính cách thật của con người đó, xưa mình đánh hội 3 sân gần nhau, có 1 hội cứ tới giờ hội mình đang đánh căng là các bố thi nhau chạy bộ vòng xung quanh, rồi cười giỡn này nọ chẳng ai đánh dc, góp ý thì nói sân này của mày hay sao mà nói, nên tụi em phải dùng biện pháp tiêu cực.

Đó là những chuyện em góp thêm với chuyện của bác chủ