Trang 29 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 19272829
Kết quả 281 đến 289 của 289

Trích dẫn Gửi bởi tuan_tuan
    Tôi đọc lá thư của bạn mà đủ thứ cảm xúc dâng lên trong lòng. Chỉ có thể nói với các bác điều này: đúng ngày 12/12/2012 tôi sẽ giải tỏa mọi chuyện bạn nêu trên:

- Hiện hình tại một quán Cafe Tennis do tôi tài trợ cho 4 anh em HLV trên sân choi cùng tôi mở để kiếm tiền đi làm cách mạng tennis. Tôi cho các bạn đó nợ tôi 2 năm tiền nhà, và 30 triệu tiền mặt + dụng cụ để mở quán!

- Tôi sẽ đánh đơn một trận với 1 vị HLV đó. Họ sẽ chấp tôi nữa sân vì tôi già rồi, chạy không nỗi! Vị HLV đó trình trên 800 là cái chắc!

- Tôi sẽ ra mắt toàn bộ đội ngũ HLV mà tôi đang có, và có thể sẽ duy trì đầy đủ, thậm chí bổ sung thêm vài HLV ngoại quốc. Riêng chú tôi là tuan2009 hè năm sau sẽ từ Pháp về để làm cố vấn dạy trẻ em trong các tháng hè.

Hy vọng như thế đủ để đáp lại những gì các bác cần ở tôi ĐỂ các bác yên tâm đi làm cách mạng với người mà các bác thích (người đó không nhất thiết phải là tôi).

Thân chào,
    Đánh đơn chấp nửa sân là sao?

Chú nào trình 800 ~ 900 ngon đánh đơn chấp anh Bigtoe 2 dây là anh Bigtoe sẵn sàng nhận kèo thơm đánh đơn với chú trình 800 ~ 900 liền.

Anh Bigtoe đánh đơn theo kiểu chạm 1 ở baseline xong là lên lưới volley chữ V ngay. Anh Bigtoe trình bèo không đánh đơn theo kiểu serve and volley được nên mới phải đánh đơn theo kiểu chạm 1 ở baseline rồi lên lưới volley nghe các chú 800 ~ 900. Chấp anh Bigtoe 2 dây thì anh Bigtoe điều banh volley chữ V cho các chú 800 ~ 900 chạy ra khói.

Trích dẫn Gửi bởi phuongtrang
    Cái gì mà cách mạng tennis VN toàn dịch của tụi tây rồi thêm bớt vượn, mèo, khỉ vào kêu bí kíp 3 đời... Ngày đầu đọc bài của bác thấy rất OK nhưng sau bác chém khiếp quá làm em hồ nghi, như vụ bác nói cái gì của bác cũng tốt nhất ....ngay bài dịnh bác bảo 500k một trang A 4 em thấy đã khủng rồi, em gái em giảng viên đại học quốc gia khoa tiếng nhật, nó nhận bài về dịch cũng chỉ 120k 1 trang, còn đi khấn động thổ cho đại sứ quán nhật mới được 500$ 1 h, mấy bài anh sang việt này 4rum ta đầy người làm công không post đầy...em thấy ảo ảo sao vây.

Ngươi tài, người giỏi cứ phải như anh Quỳnh BD Hlv của Hoàng Nam đó, khiêm tốn không huênh hoang nhí nhố ...không cũng phải như anh Vũ cafe of cũng ok, đến sân cũng ok, mà anh Vũ hơn anh là chụp hình quay phim mái thoải...Chắc kiểu làm việc của anh độc , hl cũng độc lên nó như vậy là thường à anh ơi in sách bán nhớ ghi nguồn đề phòng tụi tây nó kiện đấy.
    Năm 2012, trong khi các chú cãi nhau tennis ì xèo thì anh Bigtoe vẫn còn đang bú bia, chưa biết đánh tennis.

Cuối năm 2012 anh Bigtoe mới bỏ bú bia và chuyển sang đánh tennis. Đánh tennis 3 năm mà trình lên vù vù. Giờ mấy chú trình 800 đánh đôi chỉ ngang ngửa với anh Bigtoe mà thôi.

Ước gì thời gian quay lại, anh Bigtoe biết tennis sớm thì năm 2012 đã tham gia cãi nhau với các chú rồi.

Trích dẫn Gửi bởi tuan_tuan
    Ngắn gọn là thế này.

Ai không tin là tôi có HLV giỏi, bảo người mà họ cho là giỏi nhất (người Việt nam) ra đấu với HLV giởi nhất của CLB NYT. Đấu xong nhớ cho nhận xét người đó có đủ tư cách đứng lớp không. Mời trọng tài ITF ra giám thị hẳn hoi.

Ai không tin là tôi có thể viết văn ăn đứt bất cứ ai ở VN về kỹ thuật đánh tennis, bảo họ ra đấu với HLV giỏi viết văn của CLB NYT. Nhớ nói họ viết được kỷ lục nhấn nút thanks và dậy sóng giang hồ như chúng tôi đã làm rồi hãy thi đấu

Ai không tin là người có thể làm được hai chuyện trên, lại trốn chui trốn nhũi các bác thì điểm danh ra đứng hết một hàng, coi tụi tôi biếu diễn và nói câu xin lỗi em chót lỡ dại coi thướng mấy anh ... Nhớ hẹn thì tới, đừng có bỏ trốn dưới bất cứ lý do gì.

Hỏi cả nước về đây coi luôn một lần cho tiện, Ai thua người đó trả tiền mời (chi phí đi + chi phí cơ hội do để dành thời gian đó đi chơi khỏe hơn).

Ai có thể thuê sân cho đẹp rồi cho tụi tôi thuê lại (thậm chí với giá cao hơn họ đã thuê) để làm cho ngoại quốc nhìn vào nở mày nở mặt khen: tụi VN chơi ghê thật!

Ai không dám làm gì hết thì đứng im cho người ta biết mình đã chết tuy còn thở, đừng lên đây viết bậy làm xấu hết cái dự án tươi đẹp này của người yêu tennis chân chính đang vượt mọi khó khăn (nhân sự có đủ tài đức và sân bãi thi đấu) để làm chuyện tốt !
    Té ra là hồi xưa các bác cãi nhau ì xèo thách đấu vui quá.

Các bác viết bài chém gió ở trên forum này rất khó. Vì member của forum sẽ đến tận nơi xem các bác có đánh tennis được như chém không.

Anh Bigtoe đánh tennis được giống như chém nên anh Bigtoe viết bài trong này không có chú nào dám ném đá bài viết của anh Bigtoe. Bác tuan_tuan đánh tennis không được như chém nên bác tuan_tuan đã gây thất vọng và đã bị các chú trong này ném đá túi bụi.
    Trích dẫn Gửi bởi Tigernguyen
    bác tuan_tuan kính mến !

hôm gặp bác ở sân CA Q1 , cảm giác bác là một người rất dễ mến vui vẽ hòa đồng và có nhiếu tâm huyết ....

nhưng e xin trao đổi với bác một số vấn đề và cảm nhận của em về bác .

Thật lòng khi đọc các bài viết của bác về " lấp biển dời non " tuy e có phản ứng về cách viết hơi quá đà và kêu căng ngạo mạn về mình của bác nhưng e vẫn tin , vẫn hy vọng ....bác là người thật việc thật ....và em rất mong được gặp bác ....

nên hôm nghe anh em nói bác có hẹn gặp anh em ở q1 , dù cty rất nhiều việc và ở tận biên hòa e vẫn tranh thủ chạy về để gặp bác , gặp bằng xương bằng thịt một con người đang muốn làm " ĐẠI SỰ , CỨU RỖI CHO NỀN TENNIS NƯỚC NHÀ ......" muốn tận mắt chứng kiến các thiết bị hiện đại đào tạo tennis hiện đại bao gồm : máy bắn banh ( cái này e cũng có ), máy đo tốc độ , các phần mền phân tích cú đánh .....một đội ngủ các HLV tên tuổi ....

nhưng khi gặp bác tại sân , cảm giác của e ??????? thất vọng ......vì ngoài việc ba mớ lý thuyết suông cọp qua chép lại trên mạng mà em tin là bác chưa chắc đã hiểu và sử dụng được nó ( vì nếu bác ứng dụng được thì trình bác ko thể là ko quá 800 dù bác có lớn tuổi , vi có rất nhiều người chơi PT tuổi như bác trình trên 900 mà ) bác ko có trong tay một thứ gì khác , ngoài những lời đao to búa lớn của bác .

khi đối thoại với bác , bác nói sẽ bỏ tiền tổ chức giải và cách tổ chức giải , e đã nói ngay với bác là : bác ko biết gì về tổ chức giải và chưa từng tổ chức giải ....

bác nói là bác có rất nhiều tiền để bỏ ra tổ chức giải thế này thế nọ ..... e nói ngay là e nghi ngờ về chuyện đó , vi người có tiền , ko từ trúng vé số hay từ trên trời ra xuống , họ làm ra tiền sẽ biết cách tiêu tiền , ko ai bỏ tiền rất nhiều ra để làm cái việc mà bác chỉ cần hỏi e sẽ có kết quả ngay cho bác .

khi bác viết trên diễn đàn rất hay ( e nghi ngờ đến 90% là người viết và người e gặp khác nhau ) nhưng khi đối diện trao đổi , bác nói câu trước đá câu sau , ko chuyện nào thành chuyện nào .

bác nói có đấy đủ thiết bị để kiểm tra trình VĐV , nhưng khi e hỏi bác có thể đem qua sân tứ hùng , e sẽ sắp xếp cho bác kiểm tra , thi bác nói để bác gọi cho A duy mượn máy ( chứng tỏ bác ko có cái đó ....) .

bác kể tên các HLV bác có trong tay , e gặp trực tiếp hỏi họ thì họ lắt đầu ngao ngán .......

e hỏi mục đích của bác ??? bác nói rất nhiều cái nào là cần học viên , cần người góp vốn , cần tìm HLV .....e khẳng định với bác sẽ có những người thật việc thật tìm cho bác tất cả những cái đó , nếu bác chứng minh cho bọn e thấy bác làm được .... bác xin số điện thoại e và hẹn tuần sau ..... nhưng .....bác ko gọi chứng tỏ bác ko làm được và chỉ nói cho vui , mục đích ko rõ ( bọn e cũng nghĩ ra mục đích và người đạo diễn đằng sau bác , nhưng ko cần thiết phải nói ra )

tóm lại : nếu bác làm được và có cái để làm được , hãy làm để chứng tỏ với mọi người ( đem thiết bị ra test trình thử cho 1 người .....việc này quá dễ dàng , nhưng e tín chắc là bác ko làm được ) là bác có cái để làm .

còn nếu ko làm được ( điều này e biết chắc chắn là như vậy ) bác nên thôi nói đao to búa lớn gây chú ý cho mọi người đi bác . tuy đây là diễn đàn ai nói gì cũng mặc , nhưng nếu biết mà ko nói để bác cứ cho anh em ăn bánh vẽ sẽ làm mất thời gian của nhiều người ( trong đó có những người là bạn bè anh em của e , e thấy tội cho họ ) . nên e thấy giờ cũng sắp hết mùa mưa rồi , mây cũng ko còn nhiều nên bác cũng đừng đi mây về gió nữa , tội nghiệp những người nghe bác ....

vài lời gửi cùng bác tuy lời thật hay mích lòng nhưng đó là sự thật , nếu bác chứng minh cho e , bác làm được , hãy điện thoại cho e ( e đã đưa car cho bác ) , e sẽ sắp xếp sân bãi , mời mọi người chứng kiến , khi đó , e sẽ gập đầu tạ tội cùng bác và lặng lẽ rút khỏi diễn đàn này .....

chúc bác sức khỏe .

@ : xin lỗi tất cả các anh em , tôi ko hề có ý định ném đá ai , nhưng cũng phải có trách nhiệm nói đúng sự thật cùng các anh em .

Trích dẫn Gửi bởi bigtoe
    Các bác viết bài chém gió ở trên forum này rất khó. Vì member của forum sẽ đến tận nơi xem các bác có đánh tennis được như chém không.

Anh Bigtoe đánh tennis được giống như chém nên anh Bigtoe viết bài trong này không có chú nào dám ném đá bài viết của anh Bigtoe. Bác tuan_tuan đánh tennis không được như chém nên bác tuan_tuan đã gây thất vọng và đã bị các chú trong này ném đá túi bụi.
    nghe nói Bigteo dg bị bệnh phai kg ta?

Trích dẫn Gửi bởi Phi euro
    Chắc ko phải bệnh đâu, bệnh uống thuốc sẽ khỏi, còn đàng này ....

Trích dẫn Gửi bởi Phi euro
    Bệnh gì chú Phi euro?

Trích dẫn Gửi bởi vietlap
    Anh Bigtoe thấy các chú ném đá bác tuan_tuan, anh Bigtoe không có bệnh cũng phải giả bộ có bệnh tai điếc thì mới sống sót được dưới cơn mưa ném đá của các chú.

Trích dẫn Gửi bởi vietlap
    Anh Lập đã gặp ông này rồi hả ? hehe