Trang 4 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 199

Trích dẫn Gửi bởi yonexman
    Số là em đặt mục tiêu cuối năm 2013 nâng trình lên 800 nhưng càng nâng nó càng xuống! Hiện tại điểm em đang là 735 và nó có dấu hiệu còn xuống nữa! hic

Các bác đã xem em đánh, đã đối đầu hoặc đứng chung với em xin cho em vài lời góp ý (em cần phải luyện thêm những thứ j?) để em có thể đạt được ước mơ!

Cám ơn

p/s: Cứ mỗi điểm lên được em sẽ hậu tạ 1 chai Tiger đen!
    dể ẹt..pác ơi.

khi nào rảnh bác quất với em 1 cái-thắng em coi như pác 800...

khi nào quất gọi em 0903.tám tám tám nhất một phát

Trích dẫn Gửi bởi PhatIT
    Kéo thêm TNT với PhátIT là cái TEST thử đi. Trận đầu TNT + KN vs PhatIT + Yonex. Trận sau KN+PhatIT vs Yonex+TNT....

Cộng dồn tỷ số 2 trận đấu biết ngay thắng thua mà...
    Tỷ số sẽ nghiêng về bên nào có TNT nên cộng vào sẽ....hòa...

Em thấy a Yonex smash rất tốt, lưới bỏ 2 mang nhẹ nhàng, hiểm hóc, giao banh khó trả lại, đủ hết tuyệt chiêu...đánh với 800 cũng ko dễ bắt nạt a.....có thể cách kết hợp partner chưa tốt....mà cũng có thể do a hiền nữa kaka...nên e nghĩ để a lên 800 thì a phải độc tài.... Và chọn partner có lưới

Huấn luyện

Trước tiên, tớ khẳng định 1 điều, cậu không tăng trì vì thiếu cú quả!

Hãy nhớ là cú quả trong tennis là vô tận đối với những người chơi tennis phong trào như cậu và tớ, không thể nào học hết được.

Tớ thử bắt đầu tập cú đầu tiên trong chuỗi hình nón nhé. Luôn nhớ, bốc bất kỳ cú nào trong đống phân kia cũng là bắt đầu của 1 đỉnh hình nón.
    Trả giao bóng

Trái tay ==> Tiếp tục phân ra topspin, underspin - slice, plat, ...==> Topspin phân ra Vào bóng sớm (chưa nảy cao), vào bóng trung bình (đã nảy cao), vào bóng chậm (đã xuống thấp), trả giao bóng với cú giao kick serve, cú plat serve, slice serve, topspin serve và American twist, Underarm, Reverse slice, Topspin slice…... ==> Vào bóng sớm phân ra ==> Vị trí đứng tiếp xúc bóng phân ra Người - vợt và bóng càng hướng song song với lưới bóng đi dọc dây, người - vợt và bóng càng hướng vuông góc với lưới bóng đi chéo sân, ... ==> phân tiếp phân tiếp ra, phân ra hoài như khi gặp tào tháo ... tạm ngưng cho phân ra.

Thuận tay ==> Tiếp tục phân ra topspin, underspin - slice, plat, ... tương tự
    Luyện tập trả giao bóng.

Tất cả những cú phát sinh ra do phản xạ của cậu mà có, phản xạ của cậu càng nhanh thì hiệu quả đạt được càng cao.

Trước tiên, cậu đứng hẳn vào trong sân, tầm khoảng giữa vạch giao bóng và baseline.

Ở vị trí này, cậu chỉ cần "kê vợt - flat" trái tay và thuận tay sao cho cho bóng bay trở lại tốt trên phần sân đối phương - nhớ là phải kê vợt cho tất cả các cú serve ở trên (nên luyện tập với tớ vì tớ serve được 4 cú - đỡ mất công tìm nhiều người) ==> Tiếp tục phân ra Kê vợt để bóng đi dọc dây, kê vợt để bóng đi chéo sân, kê vợt để bóng đi lob, kê vợt để bóng về sâu sân đối phương, kê vợt để bóng đi trung bình, kê vợt để bóng ngắn (bỏ nhỏ), ... ==> Lại phân ra

Vẫn đứng vị trí này, khi cơ bản đã có phản xạ, cậu chuyển sang trả giao bóng bằng cú topspin thuận tay và trái tay. Cũng như trên, làm sao để bóng đi vào các vị trí mong muốn như đã dẫn.

Và tiếp tục với underspin - slice thuận tay và trái tay ...

Chưa hết phần trả giao bóng, chờ xem cậu có thật sự muốn nâng trình hay không rồi Chém tiếp vì với 1 cú trả giao bóng như thế này, cậu không làm được thì đừng mong nâng trình ...

Trích dẫn Gửi bởi Wang
    hehe đánh với a lâu nên cũng biết sơ sơ nên e thử chém gió vài ý nha a Nách :

- Về cú quả, sức khỏe, tốc độ, a vẫn đảm bảo có thể lên 800, miễn sao a ko học mấy thằng trong hội đi lái máy bay kaka

- Về định hướng cách chơi để lên 800 hình như a đang bị lạc hướng theo e anh không hợp lối chơi giao banh lên lưới mà a phù hợp với lối chơi phông và kết hợp lên lưới sau khi tấn công bằng cú phông sở trường. Cho nên a chỉ nên tập trung luyện vài cú sau đây :

+ Giao banh : hồi xưa a giao mạnh nhưng từ ngày tập giao banh lên lưới hình như mất luôn hehe tập giao mạnh banh 1 và giao cồng banh 2

+ Forehand : hồi xưa mạnh và đều, giờ hết đều hehe tập lấy lại phong độ

+ Backhand : có dạo đánh mạnh và đều, giờ hết đều do tập 2 tay hehe đề nghị tập lại

túm lại là a tập phông thì cửa lên 800 sáng hơn
    E tửong tập lưới dễ lên điểm...làm e...đang tính luyện cái lưới cùi bắp hichic

Trích dẫn Gửi bởi Bạch Xuyên
    Tớ đang luyện để lên trình 900, cậu có muốn luyện cùng tớ không.

Hai thằng tự luyện, không cần thầy ...
    E luyện với

Trích dẫn Gửi bởi TuanNongThon
    Tỷ số sẽ nghiêng về bên nào có TNT nên cộng vào sẽ....hòa...

Em thấy a Yonex smash rất tốt, lưới bỏ 2 mang nhẹ nhàng, hiểm hóc, giao banh khó trả lại, đủ hết tuyệt chiêu...đánh với 800 cũng ko dễ bắt nạt a.....có thể cách kết hợp partner chưa tốt....mà cũng có thể do a hiền nữa kaka...nên e nghĩ để a lên 800 thì a phải độc tài.... Và chọn partner có lưới
    Không thấy khen trả giao banh em trai.

Hôm trước anh có giao lưu 1 trận: Wang + Jonexman vs BP + BX, chỉ 1 trận này, với trình 800, khi anh giao bóng cho Jonexman (sử dụng serve flat cho banh 1, kick cho banh 2), kết quả Ace khoảng 10 lần và đây cũng là lý do để anh viết cho Jonexman luyện tập cú đầu tiên: Trả giao banh

Trích dẫn Gửi bởi Bạch Xuyên
    Các cậu có thật sự muốn luyện không?

Tớ thì rất muốn, vì bản thân tớ, cú quả chưa được 1% trong tổng số những cú quả cần học.

Tớ đánh sân Hoàng Long chung với hội Hùng sắt từ 12h-16h chủ nhật hàng tuần.

Nếu các cậu muốn tập, 4 thằng lập hội (chỉ 4 thăng thôi), sinh hoạt từ 10h-12h chủ nhật hàng tuần, chi phí chia đều.

Nếu sau 4 buổi luyện mà trình không lên tí nào thì giải tán ngay và luôn!
    Trích dẫn Gửi bởi Ghu-lít
    khi nào bắt đầu hả a zô nách? e cũng muốn lên 800 lắm, mà có 4 buổi tập thì ko ăn thua đâu :/
    Đọc kỹ đi chú!

biết là chủ nhật hàng tuần nhưng khi nào thì bắt đầu đó a?
    Đọc kỹ đi chú!

Trích dẫn Gửi bởi Ghu-lít
    biết là chủ nhật hàng tuần nhưng khi nào thì bắt đầu đó a?
    Nếu OK thì tháng 6 bắt đầu!

Nếu OK thì tháng 6 bắt đầu!
    Đủ người chưa bồ ???