Trang 3 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 199

Trích dẫn Gửi bởi Roger Nguyen
    Túm lại: tập lại từ đầu và ngưng...lái máy bay
    Túm lại là quả nào cũng đánh vào sân, ko được đánh ra ngoài :P

Trích dẫn Gửi bởi Federson
    Túm lại là quả nào cũng đánh vào sân, ko được đánh ra ngoài :P
    Giống cái này nè Sự tương quan giữa Tennis và Billiards

Có vẻ như, Joonexman muốn tạo topic để chém gió chơi chứ không thật sự muốn trình lên 800?

Trích dẫn Gửi bởi Ghu-lít
    a thiệt là khác người, ai ai cũng muốn xuống điểm, a lại muốn lên điểm ...
    e cũng rất ngạc nhiên về cái suy nghĩ này, rất phổ biến trong cộng đồng viettnennis: thà xuống điểm chứ đừng lên điểm ko biết e hiểu có đúng ko, dù đánh hay cách mấy nhưng vẫn muốn giữ điểm thấp để dễ "núp lùm" phải ko ạh?

Làm sao nâng trình lên 800?

Số là em đặt mục tiêu cuối năm 2013 nâng trình lên 800 nhưng càng nâng nó càng xuống! Hiện tại điểm em đang là 735 và nó có dấu hiệu còn xuống nữa! hic

Các bác đã xem em đánh, đã đối đầu hoặc đứng chung với em xin cho em vài lời góp ý (em cần phải luyện thêm những thứ j?) để em có thể đạt được ước mơ!

Cám ơn

p/s: Cứ mỗi điểm lên được em sẽ hậu tạ 1 chai Tiger đen!

Bắt đầu chém nhá ...

Tớ muốn viết vài điều vì đã lâu lười viết.

Những điều này viết ở box kỹ thuật thì hóa ra múa rìu qua mắt thợ, nhưng trong 1 topic nhỏ như này, có lẽ sẽ phù hợp. Hy vọng là nó hữu ích giúp cậu thật sự tăng trình.

Bài viết hơi bá đạo, không theo sách vở cũng như cách huấn luyện mà cậu thường thấy.

Vài nguyên tắc cơ bản:

1. Không được đánh hụt banh

2. Đánh trúng banh thì banh phải qua lưới và tốt banh

3. Chỉ có tập luyện và tập luyện (không cần tập với thầy, tập khi chơi bình thường trong hội)

4. Vì vừa tập vừa chơi trong hội nên cậu sẽ thua nhiều, nên sẽ tốn rất nhiều tiền nếu có cáp kèo phải tốn ngân lượng. Chọn partner cũng muốn tập giống mình để cùng thua cùng chung, hoặc báo trước " thua, Jonexman chung" để partner khỏi cằn nhằn không muốn đứng chung nữa.

Còn tiếp ...

Khơi đầu

Nhìn vào Góc chuyên môn của Diễn đàn, thấy những điều sau: Thuận tay, Trái tay, Giao bóng, Vô lê, Smash, Kỹ thuật khác; Chiến thuật, Tâm lý; Thiết bị, Dụng cụ.

Khoan bàn về Chiến thuật, Tâm lý; Thiết bị, Dụng cụ, tớ chia cả đống kỹ thuật trên thành 2 nhóm:

Thuận tay: Serve, Topspin, underspin - slice, volley, smash

Trái tay: Topspin, underspin - slice, volley

Hãy tưởng tượng cú quả trong tennis mang hình nón (tháp) mà đỉnh nón là cậu ==> Sau đó phân ra trái tay, thuận tay kết hợp bộ chân ==> Trái tay phân ra Topspin, underspin - slice, volley; thuận tay phân ra Topspin, underspin - slice, volley, serve, smash ==> Serve phân ra Kick serve, plat serve, slice serve, topspin serve và American twist, Underarm, Reverse slice, Topspin slice… (các cú còn lại cũng được phân ra tương tự, tớ chỉ lấy từ đầu tiên) ==> Kick serve phân ra Vị trí đứng, thảy bóng, chân phải, chân trái, lưng, vai, tay, kết hợp bộ toàn thân ...==> Vị trí đứng phân ra .... viết hoài không hết, tạm ngưng cả đống phân này để chuyển sang phần khác.

Rảnh quá a Nách hấy , lên 800 dễ lắm: làm 1 cái đơn là có ngay con số 800 đỏ chét, haaaaa

Có lẻ ae minh cùng cảnh ngộ,điểm càng ngày càng tèo trình cũng xuống theo... kg biết a đã gặp e chưa, Nhưng hy vọng là e cón trẻ thì mục tiêu đó kg phải quá tầm, nhưng nếu e đã ngoài 40 thì hết sức khó khăn(kg phải kg thể) còn đã trên 50 như bọn a thì coi như chấm hết, dừng lại và đi lùi...

Còn nếu e quyết tâm thì tốt nhất là có thầy, nâng cấp cú quả, lưới, Smats..(800 thì tương đối toàn diện rồi), học thì phải hành bằng cách đánh độ, đánh giải để nâng cấp bản lĩnh và chiến thuật thi đấu.

một điều rất quan trọng là hội e chơi hàng ngày Trình cũng phải tương đối cao (ít ra cũng phải có vài người trình 800-900 ) để mình thi thố và thử sức chứ hội nhàng nhàng thì kg thể lên được.

Phần nữa là sức khỏe và tố chất thể thao của và quyết tâm của e NTN nữa , chỉ có e mới đo lường được.

A cũng trình còi và chơi amato nên có sao nói vậy e nhé. chúc e khỏe và thành công.

a thiệt là khác người, ai ai cũng muốn xuống điểm, a lại muốn lên điểm ...
    Trích dẫn Gửi bởi yonexman
    Số là em đặt mục tiêu cuối năm 2013 nâng trình lên 800 nhưng càng nâng nó càng xuống! Hiện tại điểm em đang là 735 và nó có dấu hiệu còn xuống nữa! hic

Các bác đã xem em đánh, đã đối đầu hoặc đứng chung với em xin cho em vài lời góp ý (em cần phải luyện thêm những thứ j?) để em có thể đạt được ước mơ!

Cám ơn

p/s: Cứ mỗi điểm lên được em sẽ hậu tạ 1 chai Tiger đen!