Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 65

Trích dẫn Gửi bởi nhk2007
    Bé được mấy tuổi rồi bạn? Cháu như đang dùng banh Đỏ. Chúc bạn niềm vui theo sự phát triển của con.
    Thanks bác , bé của em hè này vô lớp 2 , khoảng 5 tháng nữa sẽ đổi banh Stage 2 cho bé .

Oppa Tank mang trong mình phong cách vốn có của các tựa game xứ sở kim chi, một phong cách rất "Play Hard Go Pro". Lối chơi của Oppa Tank khá giống với siêu phẩm Gunbound - tựa game từng gây sóng gió trong thị trường game Viêt suốt một thời gian dài. phim hài

Cu lớn nhà em 11 tuổi. Tập được 3 năm. Tần suất 1 buổi/2h/tuần. 2 năm nữa sẽ tăng buổi. Mục tiêu là 850 khi vào đại học và khi ra trường đi làm còn được 800 điểm.

Trích dẫn Gửi bởi haidang
    Thanks bác , bé của em hè này vô lớp 2 , khoảng 5 tháng nữa sẽ đổi banh Stage 2 cho bé .
    Ở nơi bạn có ai tổ chức giải cho các cháu banh Đỏ (Stage 1) và CAm (Stage 2) không? Đánh giải ở tuổi này không phải vì thành tích mà giúp cho bé có cơ hội cọ xát tâm lý.
    Trích dẫn Gửi bởi zukov
    Cu lớn nhà em 11 tuổi. Tập được 3 năm. Tần suất 1 buổi/2h/tuần. 2 năm nữa sẽ tăng buổi. Mục tiêu là 850 khi vào đại học và khi ra trường đi làm còn được 800 điểm.
    Bé nhà bác bắt đầu tập năm 8 tuổi mà nay đã 11 tuổi với tần suất như bác nói thì chắc là đánh khá rồi. Nếu bé tiếp tục tập thì khi vào đại học thì trình cháu ít nhất cũng phải +900. Hôm nào bác post clips cháu tập lên nhé.

Thằng cu nhà mình cũng hết hè này vào lớp 2. Do cháu tập banh từ khá sớm nên nay cháu đã tập banh Cam (Stage 2) hơn 1 năm. Tôi cho cháu tham gia cũng đã 5 giải đấu cho banh Cam (U10 Orange) và cũng đã rút ra nhiều bài học. Ví dụ như cháu kén ăn nên thể lực của cháu cũng không tốt (bị bỏ nhỏ là chạy không kịp, nếu kịp thì banh cũng sắp chết). Do cháu cũng lớn (sắp vào lớp 2) nên cũng hiểu chuyện nên dạo này cháu cũng cố ăn dù rằng còn phải cố gắng nữa. Có sức và thể hình tốt thì cháu mới có thể tập chạy và tay cho khỏe hơn.

Ngoài ra thì mình cũng cho cháu đi học bơi để tăng cường sức khỏe.

FH và BH của cháu đã tiến bộ hơn so với 1 năm trước. Hôm nào có dịp sẽ quay vài clips chia sẻ hành trình của cháu tới thời điểm hiện tại. Tương lai khó biết là cháu còn thích Quần Vợt không nhưng tới thời điểm này thì thấy cháu cũng đam mê.

Trích dẫn Gửi bởi nhk2007
    Ở nơi bạn có ai tổ chức giải cho các cháu banh Đỏ (Stage 1) và CAm (Stage 2) không? Đánh giải ở tuổi này không phải vì thành tích mà giúp cho bé có cơ hội cọ xát tâm lý.
    Cũng có giải nho nhỏ đánh banh đỏ , nhưng không nên cho bé đánh nhiều quá , nếu thua nhiều sẽ làm cho bé bị tâm lý , cứ nghĩ đánh là thua , mất hết háo hức , lâu lâu 1 lần thôi , rồi phân tích cho cháu thấy các bước tiến bộ ra sau . Không quan trọng là banh cam hay banh đỏ , quan trọng là kỷ thuật đúng trước , khi có kỷ thuật thì cảm giác và phản xạ sẽ từ từ tăng theo thời gian .

Chúc mừng bác là cháu đã tiến bộ , Edward Nguyễn .

Trích dẫn Gửi bởi haidang
    Chúc mừng bác là cháu đã tiến bộ , Edward Nguyễn .
    Hè này mình bận rôn nên cho cháu học tennis chung nhóm với các bé dưới 10 tuổi. Tuần học 2 buổi - 1 tiếng/buổi.

Mình có bé gái đã 3 tuổi - dáng cháu thấp bé bù lại chân tay cháu nhanh nhẹn hơn anh 2 khi ở tuổi này. Đợi cháu 4 - 5 tuổi là có thể tập tennis.

Bài học mình rút ra là phải có kế hoạch rõ ràng và sắp xếp thời gian. Có tuần (hay vài tuần hay vài tháng) bân rộn nên không thể dạy cháu khiến sự học và phát triển tennis bị gián đoạn.

Một năm trôi qua. Hôm nay vừa tung banh vừa ghi lại vài cú đánh FH và BH của cháu:

BH:

FH:

Các bác nhận xét về kỹ thuật giúp cháu. Rất mong nhận được những góp ý chân thành và hữu ích.

Videos FH và BH của cháu cách đây 1 năm:
    Cùng Nhau chia sẻ kinh nghiệm: Dạy Trẻ dưới 10 tuổi Quần Vợt

Admin hay Mod xóa spam quảng cáo trên dùm. Hay có thể cho em quyền xóa bài trong topic mình tạo ra.

Bác ServeDoctor.ace ơiiiiii....Đang mong comments góp ý của bác ở videos trên. Đúng 1 năm trước, bác đã cho những góp ý rất hữu ích.

Cháu nhà đang bắt đầu luyện volley. Đợi 1 tháng nữa cho cháu thuần thục hơn sẽ upload videos nhờ bác chỉ điểm thêm vì em từng được trải nghiệm những quả volley của bác.