Trang 52 của 60 Đầu tiênĐầu tiên ... 2425051525354 ... CuốiCuối
Kết quả 511 đến 520 của 595

Cung mong la nhu vay de ae minh co mot bua tiet tennis that vui va day cam xuc

Trích dẫn Gửi bởi thaole
    chúc ngày mới babolat nè cố lên cưng nhé
    Chiều nay mấy giờ xuống nè. Xuống đây lo cho từ a-z luôn.
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi Leenguyen
    Em cũng mong như vậy. Để anh em mình có cơ hội tung tăng tại tg.

Vay toi nay SG va CT hop mat nhau danh san nho truoc TG co tham gia ko?

Em cũng mong như vậy. Để anh em mình có cơ hội tung tăng tại tg.

Co ae nao biet cach danh chu co dau tren iphol chi dum minh cam on nhiieu

Trích dẫn Gửi bởi DIV
    Lượm lặt quất thêm 1 phát nữa cho những ai ở nhà...... thòm thèm MT chơi
    Nhớ mưa quê...

Nhiều mùa mưa qua tôi không có dịp về thăm nhà. Mỗi lần nghe mưa lòng lại da diết nhớ về một khoảng trời xa cũ. Nơi đó có những cánh đồng bạt ngàn xanh ngút, có những mái lá nghèo giăng máng xối đón mưa, có những mái đầu trần nghịch đùa tắm nước. Nơi đó có má, có ba, có chị và tuổi thơ tôi trải dài trên những triền đê, những đồng đất rợp cánh cò.

Nhớ mưa xưa... Khi trời bắt đầu chuyển là tôi vội vã ôm ngay đống củi má giao đem vào nhà, rồi đi rủ mấy đứa bạn trong xóm hẹn nhau ra đồng. Chúng tôi chạy xuống những đám ruộng mới gặt, vừa tắm mưa vừa kiếm cá bắt. Mưa càng lớn cá càng dễ lóc lên bờ. Rồi chúng tôi chia nhau đi bắt ốc, tối về nhà nấu cháo. Lặn dưới con lạch nhỏ nước ngầu đục, thi nhau đội lên đầu những về lục bình bông tím ngắt. Chơi trò đánh trận giả, chúng tôi bẻ môn làm cờ dí nhau chạy vùn vụt trên đồng, mặc cho mưa quất vào mặt rát buốt. Chạy mệt, cả đám lại tụ tập lên đê, bứt cỏ hai bên bờ chà vào vết cắt của gốc rạ ở chân, nghe hăng hăng mùi đất.

Ở quê, mưa thường kèm theo gió lớn, mà hễ có gió là trái cây chín dễ rụng. Canh sau mỗi đợt gió, chúng tôi lại chui vào vườn nhà người ta lượm trái trâm và me keo. Ngồi ăn ngon lành trong mưa, mặt đứa nào đứa nấy tái đi vì lạnh.

Những trò chơi tuổi thơ đi qua, chúng tôi lớn lên rồi vào thành phố học. Bạn tôi bây giờ về nhà suốt ngày mang dép, trời mưa không còn thích lang thang ra đồng, đôi lúc sợ cả vết bùn bắn lên quần áo. Còn tôi có lẽ cả đời cũng không bứt khỏi gốc nông dân.

Mỗi lần về nhà tôi vẫn phụ má sửa lại cái máng xối, sang nước cho đầy hết các lu. Nhìn cánh lục bình tím biếc mà thương câu hát thuở nào: “Có một loài hoa vừa đi vừa nở”. Không hiểu sao tôi tập hoài mà không thành thạo một thói quen của người thành phố: hễ trời mưa thì đóng tất cả các cửa lại cho an toàn. Ở trên này trời mưa tôi lựa những con đường vắng, rủ thêm mấy đứa bạn đạp xe lòng vòng dưới tán cây mà “nghe trời nặng nặng, nghe ta buồn buồn”.

Đối với tôi, mưa gắn bó thiêng liêng như hạt gạo đã nuôi tôi lớn lên từ cánh đồng làng. Trong những bài làm văn của tôi lúc nào cũng thấp thoáng cơn mưa quê, lúc nào cũng có hình ảnh những đôi chân trần đuổi nhau trên bờ cỏ dại. Tự nhiên tôi sợ một ngày nào đó sau bức tường máy lạnh, người ta nhìn mưa như những hạt nước vô nghĩa từ trên trời rơi xuống...
    Bác viết hay quá! đọc mấy dòng bổng thấy xôn sao lạ thươ2ng, chợt nhớ đến những ngày thơ , Nó cứ xuyên suốt một trường dài nối mãi. xin mượn người xưa ít dòng phụ họa cùng Bác nha:

" Vường rau đôi bướm lượn trên hoa,

Ngày vắng nhà nông ít khách qua.

Chó sủa lỗ tường , gà vượt giậu,

Biết ngay có bác lái mua trà.

sớm đi làm cỏ tối làm gai,

Con cái nhà nông bận suốt ngày.

Cháu bé chưa quen cày với dệt,

Tập trồng dưa dưới khóm dâu day."

Trích dẫn Gửi bởi tiger2010
    Cố gắng sắp xếp, chiều xong việc sẽ chạy về TG. Đang chuẩn bị đầu tháng khai trương shop rượu vang online. Sẵn dịp <acronym title="Google Page Ranking">PR</acronym> chút. Hihi
    Có gắng nếu được về chơi với em sẵn <acronym title="Google Page Ranking">pr</acronym> luôn hén anh

Co ae nao biet cach danh chu co dau tren iphol chi dum minh cam on nhiieu
    cách hay nhất là bỏ cái ip vô ly nước 5 phút sau mang ra la ok liền

@babolat : chiều nay xe đâu mà xuống ông kẹ haizzzz

Trích dẫn Gửi bởi tonyviettran
    @anh liêm:ở đâu ra mà đập smach.hic hic.chạy có được đâu,giao bóng còn ko được.a hỏi chất là biết à.hồi chiều e chất có gặp e đó.
    Ông này truoc gio có bao gio giao bóng dc đâu . Hehe

Trích dẫn Gửi bởi kangkuru
    Ông này truoc gio có bao gio giao bóng dc đâu . Hehe
    sao lần này không đi TG vậy cu?