Kết quả 1 đến 8 của 8

Nhật ký sân đất nện Lương Sơn, Hòa Bình [27/3/2011]

Sân đất nện này giờ đây đã đổi chủ, một người không chơi tennis và cũng không đam mê tennis đến mức gặp ai cũng chỉ muốn nói về tennis như bác Tâm, chủ cũ. Nhưng ân tượng về những lần đi chơi trên sân Roland Garros "handmade" của bác Tâm thì vẫn còn tươi mới.

Em xin up lại bài viết về chuyến đi gần nhất lên sân đất nện Lương Sơn ở dưới đây. Bây giờ bác nào muốn đi chơi sân này thì bây giờ vẫn đi bình thường vì chủ mới xác định mua lại để kinh doanh, có điều mặt sân bây giờ rất lởm vì không có người biết bảo dưỡng.

Ngọc Bẹt

~~~~~~~~~~~~~~~~~
    • Háo hức cho chuyến đi đầu tiên đến sân đất nện
    • Nhật ký ảnh đầu tiên: Một ngày với " Roland Garros" Việt Nam
    • Nhật ký Roland Garros Lương Sơn ngày 02/05/2010
    • Nhật ký Roland Garros Lương Sơn ngày 05/09/2010
    • Nhật ký Roland Garros Lương Sơn ngày 10/10/2010

Bọn em đi sân đất nện Lương Sơn ngày hôm nay 27/03/2011

Lúc 3h sáng có 1 chút mưa, nhưng đến 7h sáng thì thời tiết cực đẹp. Se se lạnh và không có nắng. Đường Láng Hoà Lạc hôm nay rất vắng, nên chỉ sau 40 phút chạy xe đúng tốc độ (80km/h) bọn em đã có mặt tại sân đất nện nhà bác Tâm

Trong tiết trời se lạnh, đứng trong khu vườn xanh mướt, chưa thấy cây mà không gian đã ngập mùi hương hoa bưởi, người lớn trẻ con ai cũng thấy nhẹ nhõm. Nhất là lúc bắt đầu phải vận động nhiều, hít thở nhiều mới thấy 1 cảm giác không thể có được như khi chơi thể thao ở Hà Nội.

Nhà vắng vẻ vì chủ nhân đi xa chưa về…

…chỉ có “quản gia” Thoa ở nhà (phía sau – 2 bác Head (áo đỏ) & CuongBeo)

Set mở hàng: chị Thoa – Head vs CuongBeo – chị Mai (sắp là thành viên mới của CLB nữ). (em chụp từ đthoại nên ảnh lởm quá

trọng tài Cuong Beo

Con chị Mai (10 tuổi nhưng đã tập tennis được 2 năm, vào các buổi trưa hàng ngày, cu này động tác rất đẹp, đứng cùng bố mẹ đánh cho các cô chú chạy tóe khói)

Em đau tay nên ít đánh (tuyền cắt xẻo) chủ yếu lo vụ hậu cần và chạy lăng xăng…

…cùng bạn nhóm cái bếp ….

…để…

Gấu nhà Cuong Beo đang chuẩn bị bàn ăn

Món nộm sald bắp cải & nộm miến tôm thịt trộn tại vườn

[center]
    Trong lúc đó…

hàng xóm bác Tâm hôm nay được phen bị tra tấn bởi mùi thịt nướng nhức mũi

Trên vườn có sẵn mấy luống khoai, moi lên nướng luôn!

đến tiết mục chính: oánh nhắm. Dưới tán cây, thịt nướng với rượu vang đỏ...

bên phải: em, Cuong Beo. Bác mặc bộ thể thao ở giữa là khách của bác Tâm, ng của Liên Đoàn Quần vợt

2 anh em – cũng là 2 tay vợt nhí

Sau bữa trưa, bọn em chơi tiếp đến 17g, trời sập tối mới lục tục về. Buổi đi chơi hôm nay thật là khoái, không còn gì để chê trách. Trời quá chiều lòng người nên chạy ra đến đường 21 cơn mưa mới kéo đến…

Lại hẹn nhau 1 tuần gần nhất để quay lại sân đất nện Lương Sơn!

Bác chụp đt có khác, em chả xem được gì, hehehe

Bác Khôi upload sang trang nào khác đi bác, hình như bác up lên picasa nên không coi được

Nghe đồn chủ nhật vừa rồi các bác mới khám phá được 2 sân đất nện mới, có gì hay ho hơn sân bác Tâm không bác ?

Trích dẫn Gửi bởi autumn
    Nghe đồn chủ nhật vừa rồi các bác mới khám phá được 2 sân đất nện mới, có gì hay ho hơn sân bác Tâm không bác ?
    Mời bác đọc thớt này Một lần đi sân đất nện Suối Bùi, Hòa Bình [12/8/2012] Em chưa kịp viết report.

Thèm quá anh ơi

Trích dẫn Gửi bởi caotrung0418
    Thèm quá anh ơi
    Cái này thì đi đâu chả làm được

Hỏng hỉ sao ảnh cứ bị lỗi. hôm qua em đã check lại ngon lành rồi àm