8 tháng 3 chính là dịp đặc biệt trong năm, vào ngày này các chị em phụ nữ được tôn vinh và được một nửa thế giới còn lại thể hiện sự quan tâm, chăm sóc. Và chắc hẳn rằng hoa chính là món quà, là nghi thức quan trọng không thể thiếu vắng được trong ngày quốc tế phụ nữ 8 tháng 3. Những đóa hoa tươi tượng trưng cho vẻ đẹp tươi tắn và rạng ngời của chị em phụ nữ sẽ mang đến những thông điệp, những lời nhắn nhủ ngọt ngào cho ngày thêm hạnh phúc.

Mỗi mẫu hoa, kiểu hoa mừng ngày 8/3 cũng sẽ phù hợp với những đối tượng khác nhau là mẹ, là sếp, là đồng nghiệp hay là vợ là bạn bè. Hãy cùng www.hoalantoda.net tham khảo bài viết về cách tặng hoa 8 tháng 3 phù hợp cho từng đối tượng để dễ dàng hơn trong việc tìm ra một bó hoa, giỏ hoa để tặng cho những người phụ nữ thân yêu bên cạnh mình bạn nhé.

Tặng hoa tươi 8 tháng 3 cho mẹ

Mẹ là người đầu tiên mà chúng ta thường nghĩ đến nhân dịp 8 tháng 3, tặng hoa cho mẹ không chỉ giúp thể hiện tình cảm chân thành từ tấm lòng của bạn đến với mẹ của mình mà đây còn chính là bí quyết giúp mẹ cảm thấy yêu đời hơn, vui vẻ hơn và cuộc sống thêm ý nghĩa hơn. Bạn biết không món quà tinh thần bao giờ cũng đem lại cảm xúc chân thật, gần gũi cho người nhận hơn rất nhiều lần so với những món quà về vật chất. Chính vì thế vào dịp 8 tháng 3 dù bạn đã có mua bất kì món quà gì để tặng cho mẹ như: quần áo, giày dép hay mỹ phẩm… thì cũng đừng quên món quà là những đóa hoa tươi.

Nhờ vẻ đẹp tươi thắm của những đóa hoa, nhờ hương thơm nhẹ nhàng và lưu luyến, nhờ xúc cảm ngọt ngào mà từng đóa hoa mang lại sẽ giúp cho mẹ của bạn cảm thấy vô cùng ấm áp và hạnh phúc. Khi tặng mẹ của mình vào ngày lễ 8 tháng 3 bạn không cần phải quá phô trương cũng không cần phải là rất nhiều bông hoa thì mới giúp mẹ hiểu được tình cảm chân thành của mình. Tặng hoa cho mẹ bạn nên chọn những giỏ hoa sẽ phù hợp hơn là những bó hoa. Bạn có thể chọn những giỏ hoa với màu sắc nhẹ nhàng và tươi mát như màu xanh, màu vàng xen lẫn màu đỏ, màu trắng… nó sẽ giúp cho giỏ hoa của bạn trở nên tinh tế hơn rất nhiều.

Tặng hoa tươi 8 tháng 3 cho vợ

Vợ là người đã đồng cam cộng khổ, là một phần của cuộc sống chúng ta, chính vì thế tặng hoa cho vợ chính là bí quyết đơn giản nhưng vô cùng tuyệt vời giúp bạn dễ dàng thể hiện được tình cảm từ sâu trong lòng của mình.

Khi tặng hoa ngày 8/3 cho vợ không cần phải quá phô trương nhưng miễn sao nó phải thể hiện được tấm lòng của bạn, lời cảm ơn vì vợ đã luôn ở bên và cùng bạn trải qua những thăng trầm, vui sướng hay khó khăn trong cuộc sống. Đồng thời những bó hoa, giỏ hoa ấy cũng phải thể hiện được rằng tình yêu mà bạn dành cho vợ của mình trọn đời không thay đổi, hai vợ chồng sẽ cùng nhau cố gắng để đi đến bến bờ tương lai.

Tặng hoa tươi 8 tháng 3 cho người yêu

Bạn và người ấy đang yêu nhau và tất nhiên rằng bạn luôn muốn kèm theo món quà tặng cho cô ấy chính là một bó hoa hoặc giỏ hoa thật xinh đẹp. Bí quyết dành cho bạn đó thì ngoài hoa hồng bạn có thể dành tặng cho cô ấy những đóa hoa tươi khác tùy theo sở thích của cô nàng. Và thông thường hoa bó chính là chọn lựa vô cùng hoàn hảo vào dịp 8 tháng 3, bên cạnh đó nếu như những cô nàng đơn giản thì chỉ một cành hoa độc đáo cũng khiến cho trái tim nàng ngập tràn hạnh phúc.

Tặng hoa tươi 8 tháng 3 cho sếp

Rất nhiều bạn cảm thấy lo lắng và băn khoăn khi chọn hoa để tặng cho sếp của mình nhân dịp 8 tháng 3. Theo kinh nghiệm từ Hoa Lan Toda thì khi tặng hoa cho sếp bạn nên chọn những loài hoa tươi tắn và sang trọng, những loài hoa vừa tượng trưng cho vẻ đẹp của chị em phụ nữ vừa tượng trưng cho sự kính trọng và yêu mến, là sự bày tỏ lòng ngưỡng mộ của sếp dành cho bạn.

Tặng hoa tươi 8 tháng 3 cho bạn bè, đồng nghiệp, chị em gái

Đối với bạn bè, đồng nghiệp hay chị em gái thì bạn sẽ vô cùng đơn giản khi chọn lựa hoa cho các cô nàng. Mỗi đóa hoa cũng là mỗi thông điệp giúp bạn dễ dàng trao gửi tấm lòng và lời chúc mừng ngày quốc tế phụ nữ vui vẻ, hạnh phúc cho tất cả các bạn.

Hy vọng rằng với những thông tin chia sẻ từ hoalantoda.com sẽ giúp bạn có thêm nhiều bí quyết trong việc chọn lựa quà tặng 8/3 ý nghĩa cho những người phụ nữ thân yêu.