Trang 5 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 144

Trích dẫn Gửi bởi ISOEXPERT
    Vậy là hết phim Miền Nam rồi hả bác, Còn ngày mai chỉ chiếu phim Thủ Đô thôi

Chúc mừng các tay vợt Miền Bắc =D>=D>=D> chia buồn các anh em Miền Nam
    Các đôi có đại diện BTC cũng đi hết rồi bác ơi, hô hô

Trích dẫn Gửi bởi ha nguyen
    Bác jeu cho hỏi cặp chung râu và. Longsport còn đánh hay bi loại rồi?
    Xin lỗi Ha nguyen nhe, lúc nãy mình không cạp nhật kịp và giờ mới trả lời cho bạn. Đôi Trung Râu và Long Sport đã thi đấu rất kiên cường ở vòng playoff nhưng vẫn bị thua đôi Tennis17k và Trần Tiến Inax với tỷ số 1 -6 .

Vậy là hết phim Miền Nam rồi hả bác, Còn ngày mai chỉ chiếu phim Thủ Đô thôi

Chúc mừng các tay vợt Miền Bắc =D>=D>=D> chia buồn các anh em Miền Nam
    Không đâu bác, còn đôi đoàn kết Bắc Nam : Phương Tủ Lạnh - Zero sẽ đi tiếp ở nội dung 1600 này cơ mà

Ngày mai, nội vòng 2 nội dung 1600 sẽ còn 6 trận nữa, chi tiết các bác xem ở trang 3 nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Jeu*
    Không đâu bác, còn đôi đoàn kết Bắc Nam : Phương Tủ Lạnh - Zero sẽ đi tiếp ở nội dung 1600 này cơ mà
    Chúc mừng đôi đoàn kết Bắc-Nam, chúc hai bác giành cúp, làm vui lòng cả hai họ. Cố lên! Cố lên!

Trích dẫn Gửi bởi Jeu*
    Hy vọng chủ thớt Gió Bắc, chuyên gia đánh độ, hạng nhì tennis doanh nhân Sài Gòn làm nên chuyện.

Ráng lên Phương nhé, anh em miền nam, lăng ra thăm bác chỉ thấy .... mỗi mình Phương

Trích dẫn Gửi bởi Vietrose
    chúc mừng đôi hưng hnk và tigerbb74 đã có cú lội ngược dòng ngoạn mục, trận đấu căng thẳng quá, tiếc là e hông đc chứng kiến. cảm ơn c jeu nhiều vì đã tường thuật trực tiếp trận đấu làm cho những ai ko có mặt cũng có cảm giác đỡ tủi thân, như là mình đang đc tận mắt theo dõi.

cám ơn phóng viên jeu, thường trú đài truyền hình cung điền kinh mỹ đình- việt nam
    Chúc mừng Hưnghanaka đã giành được chiến thắng này, đây là 1 sự nỗ lực tuyệt vời khi phải lội ngược dòng

Trích dẫn Gửi bởi Jeu*
    Sân 1 : Tỷ số là 5 -4 nghiêng về đôi Sên Bọ Hung - Tuấn Gà. Lần này thì Công ngô sẽ phát bóng. Liệu đôi TB có cơ hội gỡ hòa 5 -5 đưa trận đấu vào loạt tiebreak.

Sân 6: Tỷ số là 4 -3 nghiêng về phía đôi Hung Novo - Phước. Mặt Hưng Ka buồn như chấu cắn
    Hihi, cảm ơn bác Jeu* tường thuật thật chi tiết, em xin đính chính lại là lúc đó mặt em tập trung 200% nên hơi đăm chiêu tí chứ không buồn tẹo nào đâu ạ . ( cố cãi chày cãi cối tí)

Đôi em được đánh sân trung tâm lại sát BTC và trung tâm truyền thông nên được BTC ưu ái tường thuật rõ nhiều. Trước và trong trận đấu anh em 2 bên đều xác định giao lưu vui vẻ không quan trọng thắng thua, bên nào thắng cũng vui nên cả hai bên đều nhập cuộc trong tư thế thoải mái.

Dơ đầu tiên em cầm giao bóng ăn 1-0,

Dơ thứ 2 bác Huy giao bị mất 1 break nên tỷ số là 2-0

Dơ thứ 3 bác Tiger bên em giao bóng, 40-15 rồi nhưng đội bạn kiên trì gỡ từng điểm, hai bên giằng co đưa dơ đấu đến quả bóng vàng, bác Huy tay trái đỡ ô 2, bằng 1 cú đoa mang cá xoáy và sát lưới khiến bác Tiger đặt bóng không qua lưới, tỷ số là 1-2, đội bạn phát bóng.

Dơ thứ 4 bác Phước giao, ăn 50-0 - tỷ số 2-2

Dơ thứ 5 em giao bóng, dẫn 3-2

Dơ thứ 6 bác Huy giao và không như dơ 2, bác gỡ đều 3-3

Dơ thứ 7 bác Tiger bên em giao, mất dơ, tỷ số là 4-3 cho đội bạn.

Dơ thứ 8 đôi em quyết tâm ăn để gỡ 4 đều nhưng đội bạn cũng quết tâm không kém, bóng vàng: em trả quả bóng sâu bằng 1 cú lốp líp ra ngoài 1 bóng, tỷ số 5-3 cho đội bạn.

Đến lúc này đôi em đã hơi chùng xuống, em giao bóng mất liền 3 quả: 0-40 và đội bạn có 3 match point. Dường như phần thắng về bên nào đã rõ, trong đầu em đã nghĩ đến hình ảnh lên bắt tay trọng tài và chúc mừng đội bạn. Thế nhưng thần may mắn đã đứng về đội em khi đội bạn dồn về phông đánh phòng thủ chặt tấn công nhanh, đội em gỡ dần từng quả và tiến thẳng đến lợi giao và giữ lại được dơ giao bóng. Trong đầu lại nghĩ thôi thua 4-6 cũng được roài , vui cả làng, mai được ngủ dậy muộn

Dơ thứ 10, tỷ số 5-4, đội bạn serving for the match, bác tiger đỡ bên phải, sau 1 loạt bóng đôi phông giữa 2 bên, bác tiger lên lưới smash hỏng quả ngon ăn nhưng rất xoáy, tỷ số 15-0.

Em gỡ được 15 đều, sau đó đội bạn dẫn 30-15 bằng 1 cú ép trái, em đoa trái với bị hỏng.

Đội bạn dẫn 40-15 bằng 1 cú cắt dọc dây đẹp mắt đánh lừa khi 2 tay vợt bên em khi đó đã cùng dồn về hướng bên phải. Lúc này sức ép dồn về phía bên em rất lớn, tuy nhiên bằng sự may mắn đã đưa tỷ số đến 5 đều. Lúc này lợi thế tâm lý đã nghiêng về đôi em, vậy nên trong loạt tie-break với tâm lý thoải mái đôi em đã lội ngược dòng thành công, thắng chung cuộc 6-5.

Có thể nói trận đấu hôm nay giữa hai đội hết sức cân bằng, chứng tỏ việc xếp trình 2 miền nam bắc rất chuẩn, được thua là do may mắn. Trong trận đấu em có nghe thấy cổ động viên 2 miền đều cổ vũ cho cả 2 đội chứ không thiên về bên nào và đặc biệt không nghe thấy một câu khích động đối phương nào cả từ trong và ngoài sân, trọng tài chuẩn, hai bên đều rất fair play trên tinh thần học hỏi, giao lưu - vui là chính. Sau trận đấu có nuối tiếc, có hoan hỷ nhưng tất cả đều bắt tay vui vẻ. Đây chính là thành công lớn nhất của giải.

Hy vọng chủ thớt Gió Bắc, chuyên gia đánh độ, hạng nhì tennis doanh nhân Sài Gòn làm nên chuyện.

Ráng lên Phương nhé, anh em miền nam, lăng ra thăm bác chỉ thấy .... mỗi mình Phương
    Nghe anh nói em mới thấy khâm phục bác Phương tủ lạnh! Bác phương kể bác ý vừa đi nối gân/ hoặc thay gân gì đó! do chạy xung quá nên bị đứt! phải đi phẫu thuật và nối lại! nhưng bác ý đánh .. quá tuyệt vời! Giải 1400 thiên hạ tương truyền! ai đánh 1400 mà cõng bác Ngocbet lên tới 4 thì là thắng lợi to lớn và ... chưa từng có ai dám làm chuyện đó! giờ có bác là .. người đầu tiên! em ko biết có phải là người duy nhất ko! trận 1 thua tiebreak trong khi dẫn trước 6/5 tiebreak! có cơ hội win rồi với quả lưới đơn giản! nhưng bác NB lại hỏng! tiếc ngẩn ngơ! em đồ rằng lúc đó bác NB hơi liếc nhìn bác Head để xem bác Head có chiêm ngưỡng bác NB đánh hay ko! hi hi! và tự tin chiến thắng .... ai ngờ ... cuối cùng thua ở loạt tie! trận 2 bác Phương lại cõng đc bác NB (em đồ rằng pác NB nặng tầm 7 suych ký trở lên) leo dốc lên tới 4 games. Cõng giải 1400 như thế! bác phương và zero lại vào sâu giải 1600. Ko biết nói gì ngoài 2 từ : ngưỡng mộ - 1 tinh thần thể thao đẹp! 1 lối chơi đẹp! cố lên bác nhé! vào sâu vòng trong!

@pac Jeu: em thấy trước trận! anh 2868 có nói với anh em là thôi đánh xong nghỉ còn về nấu cơm cho bà xã! hôm nay 20/10 mà! đúng là nhất quả đất rồi!

Mai, 7h bắt đầu ...

Trích dẫn Gửi bởi bavuongh3
    Nghe anh nói em mới thấy khâm phục bác Phương tủ lạnh! Bác phương kể bác ý vừa đi nối gân/ hoặc thay gân gì đó! do chạy xung quá nên bị đứt! phải đi phẫu thuật và nối lại! nhưng bác ý đánh .. quá tuyệt vời! Giải 1400 thiên hạ tương truyền! ai đánh 1400 mà cõng bác Ngocbet lên tới 4 thì là thắng lợi to lớn và ... chưa từng có ai dám làm chuyện đó! giờ có bác là .. người đầu tiên! em ko biết có phải là người duy nhất ko! trận 1 thua tiebreak trong khi dẫn trước 6/5 tiebreak! có cơ hội win rồi với quả lưới đơn giản! nhưng bác NB lại hỏng! tiếc ngẩn ngơ! em đồ rằng lúc đó bác NB hơi liếc nhìn bác Head để xem bác Head có chiêm ngưỡng bác NB đánh hay ko! hi hi! và tự tin chiến thắng .... ai ngờ ... cuối cùng thua ở loạt tie! trận 2 bác Phương lại cõng đc bác NB (em đồ rằng pác NB nặng tầm 7 suych ký trở lên) leo dốc lên tới 4 games. Cõng giải 1400 như thế! bác phương và zero lại vào sâu giải 1600. Ko biết nói gì ngoài 2 từ : ngưỡng mộ - 1 tinh thần thể thao đẹp! 1 lối chơi đẹp! cố lên bác nhé! vào sâu vòng trong!
    Thực sự là em rất tiếc không loại được đội Mr. Trọc - Boymos bằng cú chạm bóng cuối cùng đó, Làm bác Phương thất vọng em cũng thấy áy náy lắm Em không biết bác Phương chơi hay thế nào trước đó, nhưng đã đứng cùng nhau thì phải làm cho chuyến du Bắc của bác thành công mới hết trách nhiệm.

Lưới là thế mạnh của em, nên thấy bóng đội bạn căng & nhanh là em rất khoái. Nhưng vào trận em thể hiện khá tệ và ke (thêm vào đó set đầu nên máy dầu chưa bốc ). Cả đôi đầu và đôi sau đều có tay vợt chủ công thuận trái nên đỡ được bóng của họ cũng khá mệt.

Rất may là bên 1600, Zero làm khá tốt nhiệm vụ mà em làm chưa được. Chiến thắng trước đôi 2868 cũng phần nào thể hiện được cái lúng túng chiến thuật để đối phó với đôi này mặc dù đôi 2868 đánh không tệ. Duyên nợ ở chỗ là em và Zero đã suýt đứng cùng với nhau làm 1 cặp 1400 nay lại đứng cùng bác Phương.