Tiệc báo hỷ là một trong các nghi thức bắt buộc có để cô dâu chú rể thông báo tin mừng tới những họ hàng, các bạn bè, đồng nghiệp ở địa chỉ xa khi không thể tham dự lễ kết hôn. Không quá long trọng như lễ cưới, lễ báo hỷ nghe đâu chỉ gói gọn lại trong không gian ấm áp hơn cùng những lời chúc phúc từ bạn bè và người thân phương xa. Tuy không quá sang trọng và xa hoa như tiệc cưới, nhưng tiệc báo hỷ vẫn được chú trọng về hình thức. Và làm phương pháp nào để tổ chức một tiệc báo hỷ với một chút ngọt ngào, lãng mạn và đong đầy sự ấm áp bên các bàn tiệc thân mật, hãy tham khảo các ý tưởng đặt tiệc báo hỷ sau đây nhé!
Đọc thêm: trang trí nhà đám cưới giá rẻ
I. Ý tưởng tổ chức tiệc báo hỷ
Hai các bạn có thể đặt tiệc báo hỷ của mình ở nhà hàng tiệc cưới hay quán cà phê, nhà hàng ẩm thực là tùy vào kinh phí và sở thích của mỗi người. Các bạn có thể tổ chức bên cạnh trời hay trong nhà tùy vào nhu cầu và lượng khách mời của bạn.
Nếu chúng ta muốn buổi tiệc của mình thật ngọt ngào và lãng mạn thì bạn có thể đặt tiệc báo hỷ của chính mình ko kể trời sẽ vô cùng lý tưởng. Công quá trình đầu tiên để tổ chức tiệc bên cạnh trời đó là bạn nên tìm được một nơi lí tưởng để tổ chức tiệc báo hỷ xung quanh trời. Một bãi biển, một sân vườn thoáng mát, khách sạn có sảnh tiệc hay một bờ biển sóng vỗ cần thơ… chú ý rằng hãy lựa chọn một không gian thoáng, Thông thoáng để có thể có đủ chỗ cho đa số những vị khách mời, tuy nhiên hãy chú ý đến chi phí thuê địa điểm phải phải thích hợp với chức năng tài chính. Những ý tưởng sau đây sẽ giúp bạn có thể tạo phải một báo hỷ không tính trời ngọt ngào và lãng mạn.

Tiệc báo hỷ kế bên trời mang một nét độc đáo, tinh tế
1. Ý tưởng trang trí tiệc báo hỷ ko kể trời độc đáo, phá cách làm
chúng ta muốn tổ chức tiệc một giải pháp độc đáo và phá phương pháp, chính vì như thế khi đặt tiệc báo hỷ các bạn bắt buộc tìm hiểu một ít ý tưởng trang trí tiệc báo hỷ quanh đó trời độc đáo mà lại phá phương pháp để trang trí cho tiệc của mình nhé! Và thông thường học viên sẽ thực hiện đèn lồng, đèn dây, nhưng nếu các bạn sử dụng đèn chùm, hẳn nhiên đây sẽ là sự khác biệt sáng tạo tuyệt vời.

các chiếc rèm vừa đem lại sự lãng mạn vừa mang lại sự mộng mơ
- các chiếc rèm mộng mơ: chúng ta có thể tự tay thực hiện một chiếc rèm bằng hạt giấy, ngôi sao, trái tim hoặc bất cứ dạng hình mà chúng ta ưa thích. Những chiếc rèm này sẽ mang lại không gian đáng yêu cho bạn và cả nhà chứ không nặng nề hoặc nhàm chán như rèm lụa.
- Trang trí bằng ô: sử dụng những chiếc dù trắng hoặc có lớp vải mỏng bằng ren, lụa để trang trí cho tiệc cưới của các bạn thêm phần lãng mạn. Chắc chắn khách mời cũng bắt buộc trầm trồ vì như thế sự sáng tạo này. Nhớ kết hợp cùng đèn để cho ra không gian cực đẹp nhé.
- Dây ruy băng rực rỡ sắc màu: Đừng nghĩ rằng tiệc cưới chỉ phải có một tông màu chủ đạo. Hiện tại rất nhiều cặp đôi đã chọn lựa các dãy dây ruy băng dồi dào màu sắc để tạo thành điểm nhấn trong tiệc cưới của mình. Có lẽ đây sẽ là ý tưởng tuyệt vời cho những cặp đôi trẻ trung và sôi nổi.
2. Ý tưởng trang trí tiệc báo hỷ xung quanh trời mang chất riêng của chính các bạn
Để mang lại cảm giác gần gũi, hay treo những bức ảnh đã được in, sau đó dùng kẹp gỗ treo lên trên dây ở quanh đó trời như dây nối từ thân cây này sang thân cây khác. Các vị khách sẽ có thể xem các khoảnh khắc đáng yêu của hai người khi họ di chuyển giữa những bàn ăn hoặc những khu vực trong bữa tiệc.

View more random threads: