Mèo là loài động vật gắn liền với đời sống con người. Nếu bạn đã từng mơ thấy mèo, chắc hẳn bạn sẽ tò mò về ý nghĩa của nó. Cùng dự đoán xổ số miền nam giải mã những giấc mơ này để tìm hiểu rõ hơn nhé.

Theo giải mã giấc mơ, nếu mơ thấy mèo thì bạn nên cất giữ và bảo quản tài sản của mình cẩn thận vì nguy cơ bị mất cắp là rất lớn. Ngoài ra, những lời lẽ của người ngoài có thể khiến bạn tổn thương, do đó, hãy học cách buông bỏ để không phải bận tâm quá nhiều.

Nằm mơ thấy mèo vồ mình có nghĩa là bạn đang bị ai đó công kích và chơi xấu. Tốt nhất trong những ngày tới, bạn nên dè chừng những người xung quanh cũng như các mối quan hệ lạ.

Khi bạn nằm mơ thấy một con mèo ngồi ngao trước cửa nhà thì chứng tỏ gia đình hay người thân của bạn sắp xảy ra chuyện tang tóc. Hơn nữa, chuyện tang gia có thể gặp nhiều khó khăn.

Khi con mèo trong giấc mơ của bạn bị giết thì đây là lời cảnh báo rằng bạn không nên cố chứng tỏ mình trước mặt người khác vì nguy cơ bạn sẽ bị người khác đố kị và tìm cách chơi xấu là rất lớn. Ngoài ra giấc mơ này còn có nghĩa là bạn đang cố giành lấy quyền lực cũng như địa vị cao về tay mình.

Thấy còn mèo trong giấc mơ đang cào mình thì bạn nên hết sức cẩn thận bởi một thế lực ganh ghét, thù địch nào đó đang cố dìm bạn trên con đường sự nghiệp. Bạn nên hết sức tỉnh táo, tránh để đối phương thấy điểm yếu của mình.

Con mèo trong giấc mơ của bạn bị chết thì đây là điềm báo cho thấy đứng trước các quyết định quan trọng của cuộc đời, bạn luôn lo lắng và e sợ, chần chừ lưỡng lự một điều gì đó.

Nếu thấy mèo đen trong giâc mơ, điều này chứng tỏ bạn đang lo lắng về khả năng tâm linh của mình. Mèo đen là biểu tượng cho cái ác, sự phá hoại và những điều không may mắn. Nếu thấy con mèo đen đang cắn bạn, hãy chấp nhận những cảm giác của mình. Hãy thừa nhận những gì trực giác của bạn đang mách bảo. Nếu nhìn thấy mèo trắng, điều này có nghĩa là bạn đang gặp khó khăn.

Theo quay thu xsmb , mơ thấy mèo đánh con 67