Con trâu đã gắn liền với tuổi thơ của mỗi trẻ em ở vùng quê Việt Nam. Gắn liền với các lễ hội, là linh vật SEA Game 22 của Đông Nam Á. Con trâu đã góp phần tạo nên nền văn minh lúa nước ở Việt Nam ta. Ở các nước phương Đông con trâu là linh vật xếp thứ hai trong 12 con giáp, mang pháp danh là Sửu, là đại diện cho một năm. Con trâu cũng đóng một số vai trò quan trọng trên phương diện văn học, hội hoa, ca dao, tục ngữ, phong tục… Trâu được quan niệm là thánh vật nên thường làm vậ tế lễ, là biểu tượng cho cầu nối giữa trời và đất, người và tiên để cho thần linh ban phước lành, mưa thuận gió hòa, mùa màng bội thu, nhân gian bình yên. Trâu còn được coi là tượng trưng cho điều tốt lành. Vậy khi mơ thấy trâu có điềm báo gì và mơ thấy con trâu đánh con gì. Hôm nay xổ số miền bắc hôm nay sẽ giải đáp chi tiết cho các bạn qua những trường hợp dưới đây nhé.

Ngủ mơ thấy con trâu chạy xồng xộc vào nhà: Báo hiệu có tin vui đến từ người thân.
Nằm mơ thấy làm thịt trâu: Bạn được nhiều người tôn kính nể phục.
Mơ thấy ăn thịt trâu: Điềm báo công việc sắp tới sẽ phát đạt.
Thấy một con trâu mộng: Đã lâu bạn không tế lễ cho các bậc trên.
Mộng thấy con trâu mộng vào nhà: Điềm gỡ nhà sắp có tang.
Chiêm bao thấy trâu húc người khác: Công việc không được như ý, có lẽ sẽ bị thất bại.
Ngủ mộng thấy mình bị trâu húc: Công việc bạn đã cố gắng hết sức nhưng vẫn thất bại có lẽ thiếu chút may mắn.

Nếu bạn là nam giới mà mộng thấy con trai của mình chạy theo trâu, điềm báo rằng bạn cần phải đề phòng với người phụ nữ bên cạnh mình. Bởi vì, giấc mơ ngụ ý vì phụ nữ mà có thể bạn sẽ bị mất hết thanh danh.

Nữ giới mơ thấy bị trâu đuổi, điềm báo nếu bạn theo đuổi một người đàn ông khác và lạnh nhạt với chồng thì bạn sẽ khó có thể trở nên giàu có được.

Mơ thấy trâu đánh sxmn thu 6 con 09