Chống hôi nhà vệ sinh thật đơn giản chỉ với 3 bước, các chị em cần lưu ý và áp dụng thường xuyên cho căn nhà của mình thêm thơm tho mỗi ngày nhé.

Xem thêm: Công ty hút hầm cầu Bảo Phát

Nhiều gia đình bế tắc trong mùi hôi hám

Phòng ở là nơi chúng ta sinh hoạt bên những người thân yêu mỗi ngày. Đây là không gian giúp bạn thư giãn sau ngày dài làm việc mệt mỏi. Thế nhưng, thật không may nếu căn phòng của bạn bỗng xuất hiện mùi hôi khó chịu và kéo dài mãi không hết. Trường hợp này, đừng ngồi im một chỗ mà hãy tìm hiểu làm sao để chống hôi nhà lấy lại căn phòng thoáng mát và thơm ngát mỗi ngày. Nếu bạn chưa biết cách chống hôi nhà thì cũng không sao, hãy để Tân Tiến Phát mách bạn 3 bước biến hóa căn nhà hôi hám thành một không gian trong lành, sạch đẹp.

Có bao giờ bạn thắc mắc tại sao nhà mình có mùi?

Đọc ngay những lý do dẫn đến mùi trong căn phòng của bạn để biết cách xử lý triệt để hơn. Mùi hôi thường đến từ những cặn bẩn và rác sinh hoạt hàng ngày mà bạn vô ý xả ra nhưng không dọn dẹp tới. Những rác thải hữu cơ sẽ nhanh chóng phân hủy và gây nên mùi vô cùng khó chịu. Khi chúng đã phân hủy thì dù bạn có dọn dẹp để chống hôi nhà thì cũng đã muộn vì mùi của nó đã ám khắp không gian nhà bạn.

Một vị trí khác rất hay tỏa mùi khiến không gian toàn bộ căn nhà bí bách và tràn ngập mùi đó là nhà vệ sinh. Những gia đình xây nhà vệ sinh khép kín trong nhà thường hay gặp phải vấn đề này. Chỉ cần không vệ sinh cọ rửa nhà vệ sinh hay bồn cầu thường xuyên là mùi hôi sẽ len lỏi qua các phòng khán khiến bạn rất khó chịu.

3 bước xử lý mùi hôi bể phốt

Xem thêm: thong cong nghet gia re

Bước 1: Dọn dẹp lại toàn bộ căn phòng, loại bỏ rác, bui bẩn sao cho căn nhà trông thật gòn gàng và sạch sẽ. Sau đó dùng khăn hoặc chổi cọ lau chùi thật sạch sẽ nhà vệ sinh, nhà tắm, các phòng bếp,…Đặc biệt là các vị trí như bồn cầu, bồn tắm, bếp ăn để loại rác thải, cặn bẩn bám lại. Nên thực hiện thường xuyên, trung bình 2 đến 3 ngày một lần để có được hiệu quả xử lý mùi hôi nhà vệ sinh tối ưu nhất.

Bước 2: Trong quá trình dọn dẹp xác định chính xác các nguyên nhân khiến nhà bạn bị bốc mùi để đưa ra phương pháp chống hôi nhà chính xác nhất. Nếu gặp phỉ các lỗi về lắp đặt thiết bị vệ sinh hay hệ thống cống thoát thải thì không còn cách nào là gọi đến công ty xử lý mùi hôi bể phốt chuyên nghiệp.

Bước 3: Xử lý mùi hôi nhà vệ sinh bằng hỗn hợp baking soda hòa lẫn với giấm ăn. Đổ trực tiếp hỗn hợp trộn được vào miệng cống sau đó chờ khoảng 20 rồ xả lại nước là được.

Thêm hương cho không gian nhà bạn

Nếu muốn không gian của bạn không chỉ hết hôi mà còn lưu lại hương thơm nhẹ nhàng hãy tiến hành thêm một bước chống hôi nhà đó là vẩy nước hoa vào bóng đèn hoặc miếng bọt biển treo ở cửa hoặc cũng có thể làm hương liệu tự nhiên của bạc hà, cùng với vỏ cam được phởi khôc bỏ vào túi vải treo trong góc nhà hoặc các tủ đồ.

Xem thêm: thong bon cau nghet gia re

Trên đây là quy trình chống hôi nhà một cách hiệu quả và đơn giản có thể áp dụng cho mọi không gian. Hy vọng bạn sẽ thành công trong việc lấy lại không gian tươi mát, thơm tho cho căn nhà của mình.