Huyền thoại Gary Neville đã chỉ ra các điểm yếu của đội chủ sân Etihad mà Jose Mourinho với thể tận dụng.
Sau chiến thắng 2-1 trước Juventus, thầy trò HLV Jose Mourinho sẽ bước vào trận chiến có đại kình địch cùng thành phố Manchester City. Đây cũng được xem là trận cầu tâm điểm của vòng 12 Premier League. dù rằng vậy, Quỷ đỏ đang là đội bị Đánh giá yếu hơn.
ngoài ra, Gary Neville tin rằng ko phải ko có cách để tạo điều kiện cho Manchester United kiếm tìm trận thắng tại Etihad. Theo cựu hậu vệ người Anh, vị trí trung vệ đang là điểm yếu của The Citizen và Quỷ đỏ hoàn toàn với thể khai thác vào khu vực này.

Theo fun120.com, trung vệ đang là vị trí yếu của Manchester City.
"Tôi không nghĩ rằng đội bóng này ko sở hữu điểm yếu. Bạn có thể Quan sát vị trí trung vệ và đề cập rằng, nếu họ sơ hở bạn sở hữu thể tận dụng. Nhưng điều này thi thoảng lúc xảy ra, các đội bóng thường ko có rộng rãi cơ hội để thấy những sai lầm như vậy", cựu cầu thủ M.U cho biết.
"Nhìn bí quyết David Silva và Kevin De Bruyne thi đấu vào 12 tháng trước, bạn sở hữu thể miễn cưỡng nói và tôi kiên cố những HLV cũng tán thành, rằng hãy quyết tâm đuổi theo khi các hậu vệ có bóng vì họ không phải là các người giỏi nhất. Nhưng họ đã thực thụ chuyển mình, và giờ bạn đang ngồi đây và thực thụ nghĩ "tốt, không mang 1 điểm yếu to ở vị trí trung vệ", Gary Neville nhắc thêm.
Ở mùa giải năm nay, Aymeric Laporte và John Stones là các chiếc tên thường xuyên được HLV Pep Guardiola tin dùng.
Xem thêm: click here