Các bạn nam chỉ cần tặng những bó hoa sinh nhật đẹp là dễ dàng lấy điểm trước chị em. Shop hoa lan Toda xin gợi ý với các bạn 3 loài hoa “đốn tim” các bạn nữ ngay tức khắc.

Các bạn nữ luôn thích được sinh nhật người yêu nên tặng hoa gì và đặc biệt là hoa từ các bạn nam, vì thế những chàng trai khéo léo sẽ luôn dành được tình cảm đặc biệt của các bạn gái nếu như biết tặng cho các bạn nữ những bó hoa thơm ngát và đầy ý nghĩa.

Chưa kể, không chỉ những dịp đặc biệt mà ngay cả những ngày bình thường các bạn nam cũng có thể lựa chọn những bông hoa này, tuy không cầu kì nhưng cũng khiến các bạn nữ sướng lên và thích bạn mê mệt cho mà xem.

Hoa hồng không bao giờ là lỗi thời

Được mệnh danh là loài hoa của tình yêu, hoa hồng luôn được sử dụng trong bất cứ các dịp bày tỏ tình cảm giữa các mối quan hệ với nhau. Đặc biệt, hoa hồng đỏ mang một thông điệp tình yêu sâu sắc và nồng cháy, thường được sử dụng các dịp tặng hoa giữa các đôi nam nữ, giữa mẹ và con trai để thể hiện sự yêu quý.

Trong các bó hoa sinh nhật đẹp hầu như luôn có loài hoa này. Ngoài ra, các loại hoa hồng khác có ý nghĩa khác nhau như: hoa hồng trắng là tình yêu trong sáng cao thượng; hoa hồng vàng là tình yêu kiêu sa và rực rỡ (không phải phản bội như nhiều người vẫn nói); hay hoa hồng tỉ muội là tình cảm dành cho một đứa em ngoan;…

Hoa tường vi cũng tình cảm không kém

Không thông dụng như hoa hồng nhưng hoa tường vi cũng là loài hoa truyền tải thông điệp yêu thương không kém gì hoa hồng và bạn có thể sử dụng hoa tường vi để thay thế hoa hồng trong những bó hoa sinh nhật đẹp để tạo sự đổi mới.

Hoa tường vi nhấn mạnh thông điệp yêu thương nhiều hơn, mạnh mẽ hơn như anh đã bắt đầu yêu em rồi hay hoa tường vi hồng là anh yêu em mãi mãi hay hoa tường vi vàng là anh sung sướng được yêu em,…

Hoa tulip thể hiện một tình yêu hoàn hảo

Khác với hoa hồng và hoa tường vi có nguồn gốc tại Việt Nam thì hoa tulip lại có nguồn gốc từ Hà Lan. Tuy nhiên, với kỹ thuật tân tiến thì Việt Nam cũng đã trồng được loài hoa này dù giá thành cao hơn các loài hoa nội địa khác.

Hoa tulip hoàn toàn mang thông điệp cho tình yêu đẹp đẽ và là biểu tượng người yêu hoàn hảo dù bạn tặng hoa màu nào đi chăng nữa như: hoa tulip vàng là tình yêu nhưng không hi vọng; hoa tulip trắng là lòng yêu quý; hoa tulip đỏ là lòng yêu chưa được đáp lại; hoa tulip xanh là lòng chân thành. Chính vì thế loại hoa này có thể sử dụng làm hoa tặng sinh nhật bạn gái đẹp và ý nghĩa.

Thật lãng mạn nếu các bạn nam có thể mua tặng cho các bạn nữa mỗi ngày một bông hoa cũng đủ khiến cho các bạn gái hạnh phúc cả ngày. Ngoài ra, bạn có thể thêm thắt 1 chút những loại hoa khác đi kèm để tăng thêm tính sinh động hoa sinh nhật đẹp của mình đẹp hơn như hoa kim ngân là long trung thành và tình yêu gắn bó, hoa hướng dương là niềm tin và hy vọng, hoặc hoa lan để nâng cao giá trị món quà lên,…bạn có thể tìm những loài hoa này tại shop hoa Lan Toda.

Đặc biệt, đừng quên lựa chọn hoa đẹp tặng sinh nhật mẹ những bông hoa có màu sắc tươi sang và tránh những bông hoa có màu sắc tối tăm nhé nếu như bạn không muốn bạn gái mình buồn. Hãy chọn những bông hoa màu đỏ, màu cam, màu vàng hay hồng để tặng trong các dịp sinh nhật, khai trương hoặc tân gia thì bạn sẽ càng ghi điểm them mà thôi. Để được tư vấn kỹ càng từ các chuyên gia và lựa chọn hoa sao cho phù hợp thì hãy đến ngay shop hoa lan toda để biết thêm nhé.