Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40

Chủ đề: NGẪM và BUỒN

Hì hì kg phải mình em đâu anh .cả nhóm em đều có điểm đỏ một lượt luôn.

Trích dẫn Gửi bởi Lam-diep pham
    Hihi...từ lúc biết đánh giải đến giờ (5 tháng) em tham gia được 10 giải rồi,thành tích tốt nhất của em là vòng 2 kg hà,nhưng em kg thấy buồn tủi tí nào,em vẫn rất vui mỗi lần tham gia giải vậy thôi.

Thắng thua kg quan trọng....vui là chính...nói thế này mai mốt chắc kg PN nào dám đứng với em nửa...keke...

Em thích cái cảm giác vượt qua chính mình hơn là tự tạo áp lực cho chính mình...
    tạm biệt chị,em ko đứng với chị đâu,kekekkekekkek.

vậy là từ nay em đánh giải sẽ ko bị tâm lý nữa,hehheh,có chị bảo lãnh rồi ko sợ nữa. 2 chị em mình là vua phá lưới ))))

Bài viết rất hay và sâu sắc,cám ơn bạn nhiều,mình sẽ cố gắng đánh giải thật nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi Hong Van
    NGẪM và BUỒN

- CUP :cúp là một thứ đồ vật vô tri vô giác nhưng vì nó mà chúng ta cũng sẽ rất vui ,rất hạnh phúc nhưng cũng vì nó mà làm chúng ta mất đi tình bạn,tình anh em và cũng vì nó mà chúng ta trở nên ganh ghét,đố kị,thậm chí còn biến mình thành một người khác xấu tính và tầm thường.

- NGẪM : Những ngày đầu thành lập diễn đàn chị em chúng tui tham gia đánh giải một cách hăm hở và nhiệt tình,đánh từ giải này qua giải khác mà điểm đỏ nó vẫn nằm ở một nơi xa lắm,kiến nghị có,năn nỉ có,vậy mà vẫn chờ đợi và đợi chờ,sau đó một thời gian dài chờ đợi chúng tôi rất vui mừng và hân hoan khi được BQT cấp cho cái sổ đỏ nhưng hỡi ơi điểm của chúng tôi lại được cấp theo điểm nữ chứ không phải điểm theo mặt bằng chung nhưng chúng chị em chúng tôi vẫn vui vẻ tham gia đánh giải tiếp và cùng nhau góp ý để cuối cùng sau một thời gian dài mất nhiều công sức và thời gian cuối cùng chị em chúng tôi có được cái sổ đỏ tương đối đúng với trình như ngày hôm nay.

Với sự lôi kéo của các thành niên nữ kì cựu thì hội nữ càng ngày càng đông vui và lớn mạnh,các chị em tham gia sau đó phải đi off để các anh trong BQT và các anh em có uy tín chấm ra cái điểm gọi là điểm đề xuất,sau đó đi tham gia đánh giải với sự đồng ý bảo lãnh của BQT, ngoài ra vừa phải nỗ lực viết bài vừa tham gia nhiều giải mới được điểm xanh và điểm đỏ

Thời gian bây giờ cách để có điểm đx và lấy điểm đó đi đánh giải cũng dễ dãi hơn nhiều,các chị em chỉ cần có một sự quen biết hay giao lưu với các HT,HP là có thể có điểm đx,vì những mối quan hệ này nên không thể tránh được tình trạng điểm đx thấp hơn trình và cũng vì các anh trong BQT quá bận nên không kiểm soát hết được thế là cứ với một cái điểm đx đó có thể đi đánh hết cái giải này đến giải khác và không ít giải có cup nhưng sau khi cái điểm đx đó bị điều chỉnh thì lại viết bài than thở,chỉ trích,lên án,lôi kéo,kích động....Thậm chí còn cho rằng do người này đâm,người kia chọt, người ta ghét nên mới lên điểm mình mà không tự nghĩ tại sao người ta phải ghét mình,phải lên điểm mình? Người ta có làm gì cũng chỉ vì cái chung vì diễn đàn vì sự công bằng.Còn nếu mình nghĩ người ta làm như vậy là sai thì hãy chứng minh cho người ta thấy cái sai bằng cách tham gia giải với đúng thực lực của mình,sau một thời gian cũng sẽ ra số điểm phù hợp cho mình còn hơn là ngồi đó mà kiếm chuyện mà không hề nghĩ diễn đàn đã làm gì cho mình mà không nghĩ đến mình đã đóng góp gì cho diễn đàn.

- THƯƠNG : càng nghĩ càng thấy thương các chị như : Titunle,Châu Hương, Trúc Mai, MaiThu... toàn các chi U60, tham gia với số điểm đx rất cao nhưng các chị vẫn vui vẻ đánh hết giải này đến giải khác không một lời than thở hay chỉ trích,bây giờ tuy đã có điểm đỏ với sự điều chỉnh xuống rất thấp so với ban đầu nhưng cái cúp vẫn ở một nơi xa lắm hoạ hoằn lắm mới có 1-2 cái cup giải nội bộ nhưng các chị ra sân với nụ cười toả nắng trên môi với câu nói đồng hành tham gia giải cho vui,thương gái HN(565) Duyên vợ Trung râu(580) Trinh Nguyễn(560)Trương Trâm(620) .... tất cả đều điểm đỏ với số điểm rất thấp ai gặp cũng ohh lên và nói hàng thơm nhưng thử hỏi với điểm thơm đó có bao nhiêu cái cup trong tay trong khi số lượng giải họ tham gia nhìn mà chóng mặt?thương các em Lamdieppham,Nanalina,Thuỳ Dương... cũng với cái điểm đx cao ngời ngơi nhưng giải nào cũng tham gia,thiếu điểm cũng tham gia,nhiệt tình viết bài không nghĩ thiệt hơn và cuối cùng cũng có điểm đỏ sau một thời gian dài điều chỉnh hợp lý.

- ƯỚC : Nếu tôi có thể làm được tôi sẽ giảm cho tất cả các chị em nào tham gia giải nhiều mà hoàn toàn chưa có cup 20 - 30 điểm để mọi người tham gia giải cảm thấy hưng phấn và hi vọng.

- BUỒN : Con người rồi cũng có ngày trở về cát bụi,chúng ta rất hạnh phúc khi được mạnh khoẻ để tham gia giải,có duyên lắm mới làm bạn bè anh em,đừng vì cái cup vô tri vô giác mà đánh mất nhiều thứ mà có khi cả đời không kiếm lại được,mai này có chết cái cup cũng không thể mang theo.
    Cảm ơn tác giả Hồng Vân,bài viết rất hay!

Trích dẫn Gửi bởi dung cali
    đừng buồn nữa vân ơi

tiêu cực thì ở đâu cũng có

tích cực thì chỗ có chỗ không

cười hahaha.........
    Hãy vui cười lên em nhé!

Trích dẫn Gửi bởi Lam-diep pham
    Hì hì kg phải mình em đâu anh .cả nhóm em đều có điểm đỏ một lượt luôn.
    Chúc các cô gái trẻ này đanh banh thiệt hay!

Trích dẫn Gửi bởi Hong Van

- THƯƠNG : càng nghĩ càng thấy thương các chị như : Titunle,Châu Hương, Trúc Mai, MaiThu... toàn các chi U60, tham gia với số điểm đx rất cao nhưng các chị vẫn vui vẻ đánh hết giải này đến giải khác không một lời than thở hay chỉ trích,bây giờ tuy đã có điểm đỏ với sự điều chỉnh xuống rất thấp so với ban đầu nhưng cái cúp vẫn ở một nơi xa lắm hoạ hoằn lắm mới có 1-2 cái cup giải nội bộ nhưng các chị ra sân với nụ cười toả nắng trên môi với câu nói đồng hành tham gia giải cho vui,thương gái HN(565) Duyên vợ Trung râu(580) Trinh Nguyễn(560)Trương Trâm(620) .... tất cả đều điểm đỏ với số điểm rất thấp ai gặp cũng ohh lên và nói hàng thơm nhưng thử hỏi với điểm thơm đó có bao nhiêu cái cup trong tay trong khi số lượng giải họ tham gia nhìn mà chóng mặt?thương các em Lamdieppham,Nanalina,Thuỳ Dương... cũng với cái điểm đx cao ngời ngơi nhưng giải nào cũng tham gia,thiếu điểm cũng tham gia,nhiệt tình viết bài không nghĩ thiệt hơn và cuối cùng cũng có điểm đỏ sau một thời gian dài điều chỉnh hợp lý.
    Mấy mợ điểm cao chờ em luyện lên 800 rồi em bao lấy cúp nhé!

cuộc đời vẩn đẹp sao-tình yêu vẩn đẹp sao

Trích dẫn Gửi bởi yonexman
    Mấy mợ điểm cao chờ em luyện lên 800 rồi em bao lấy cúp nhé!
    Hêhheee.....điểm tựa đây rùi....

Xếp hàng lấy số...

lấy cup chỉ là thắng thiên hạ mà thôi! giữ xe mà vẫn vui mới là thắng chính bản thân mình! hehe