Kết quả 1 đến 2 của 2

Góp ý cùng diễn đàn

Các bác kính mến ! Viettennis thành lập chưa lâu nhưng đã có hơn 1000 thành viên và tổ chức đc 1 giải đấu quy mô , hoành tráng và thàng cong ngoài mong đợi ( điều này đã đc dư luận thừa nhận ) như vậy là quá tốt rồi các bác ah !

Việc phát triển nhanh và làm một giải đấu lớn thì chuyện xảy ra những thiếu xót là bình thường ....hết sức bình thường ....quan trọng là qua nó ta rút ra đc điều gì ??????

Việc làm những người đầu tàu của diễn đàn , là người ĂN CƠM NHÀ VÁC TÙ VÀ HÀNG TỔNG , các bác thừa hiểu đang làm dâu trăm họ . Sao vừa lòng đc tất cả mọi người , chủ yếu là số đông và những người yêu tennis chân chính thôi các bác ah !

Khi đã dấn thân vô làm việc này các bác phải chấp nhận dư luận và chịu áp Lực ....chuyện xảy ra có bé Ti mà các bác , bác xin rút lui , bác khóc như mưa , bác lập thớt dùng từ lên án ...bản thân e là thành viên của diễn đàn ,dù rất trân trọng những đóng góp của các bác , nhưng vẫn phê bình các bác ở điểm này .các bác hãy tin rằng số đông thành viên của diễn đàn này vẫn thật sự cần các bác .

Trở lại vấn đề chính của sự lùm xùm này chính là vấn đề xét trình , ta Nên nhìn nhận đúng vấn đề thì sẽ tìm ra hướng giải quyết .

Mục đích của việc xét trình ???? Là để có điểm số để dễ dàng trong việc thi đấu .

Xếp điểm cao có lợi ko ???xin thưa là ko và đa số đều muốn mình điểm thấp ( trừ vài bác thích tự sướng ....)

Vậy thì khi xét trình , có ai đem hết nổ lực của mình ra để nhận cái bất lợi về mình ( nhân bất vị kỹ trời tru đất diệt ....) cho Nên điểm số khi xét trình hoàn toàn ko phản ánh đúng năng lực của người đó , mà phụ thuộc vào khả năng đóng kịch .....

Thật ra tâm ý các bác rất tốt, là muốn cho anh em khi Gia nhập diễn đàn .có điểm số để dễ dàng Tham Gia thi đấu nhung vô hình Chung các bác nhận phần quá khó về mình .cho điểm thấp cũng bị la Làng , cho điểm cao thì bị khóc ....vậy thì các bác ko việc gì phải vội vả tất bật làm cái việc thật khó này làm gì , ko nhất thiết Tham Gia diễn đàn là lập tức phải có điểm , để đc thi đấu . Thà ta làm chậm nhung chính xác sẽ thõa đáng hơn .

Việc xét trình khó hay dễ ????? Ko dễ ...nhưng cũng ko quá khó .

BDH có nhiều việc ko ??? Rất nhiều việc , vì ai cũng phải lo kiếm tiền , vì ở đây đâu có lương .

Vậy thì tại Sao việc này ta ko nhờ các anh em mỗi người một Tay ????hiện nay diễn đàn chúng ta có nhiều hội nhóm . Sao ta ko nhờ các bác này hổ trợ một Tay .

Ví dụ khi một thành viên mới muốn xét trình , sẽ đăng ký thời gian cầm vợt và tự nhận xét về trình của mình . Nếu có quen biết và chơi Chung với ai trên diễn đàn , nhò họ nhận xét ( điểm số này chỉ mang Giá trị Tham khảo ) . Sau đó các bác này sẽ phải Tham Gia giao lưu, íI nhất 3 lần với các hội nhóm có uy tín và có kèo tương xứng, có các thành viên cựu trào của diễn đàn nhận xét , khi đó sẽ dễ dàng hơn cho các bác khi dưa điểm lên BPT .

Bản thân tôi tin rằng việc làm này hiệu quả hơn cách làm hiện nay . Và đảm bảo với các bác ko một hội nhóm nào đánh mất uy tín của mình khi nhận xét tiêu cực . hoặc có sai xót thì cũng rất nhỏ , ko ảnh hưởng tới điểm khi Tham Gia giải đấu .

Vài lời chân tình góp ý cùng các bác ....dù đôi lúc lời thật thì hay mích lòng ....chúc diễn đàn ngày càng đoàn kết và phát triển ..

Hoàn toàn ủng hộ anh Liêm râu. Có điểm & có tên trên bảng phong thần chỉ dành cho các thành viên thực sự tích cực với diễn đàn. Chứ 1 số thành viên chỉ muốn có tên, có điểm xong chỉ để đánh giải, đánh giải xong thì biến mất cả online lẫn offline, đến khi có giải thì lại xuất hiện. Như vậy chúng ta có cần phải có các thành viên này ko? Hãy để cho các hội nhóm nhận xét điểm, ban test trình sẽ là người quyết, thì sẽ rất khó để chấm điểm sai được