Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Đôi lời góp ý xây dựng diễn đàn !

Diễn đàn chúng ta gần đây có 2 giải tương đối lớn là : Giải ra mắt dđ VTN 16-18/3 và giải MT 1/4 . Giải nào cũng thành công tốt đẹp . Thành công của giải ngoài việc đóng góp trên cả tuyệt vời của BĐH Diễn Đàn , nhà tài trợ , BTC giải , các vđv và sự cổ vủ nhiệt tình của các khán giả những người yêu banh nỉ . Tuy nhiên sau mỗi thành công của các giải chúng ta còn gặp vài hạt sạn của giải mà trước khi giải diễn ra giải ko BTC nào ngờ được . VD : 1/ Phú An + Phước Lộc , 2/Chung kết nội dung 1200 , 3/gần đây theo e là ở bảng H giải MT 1/4 . Nhìn chung có 2 vấn đề chính cần giải quyết là Trọng Tài và VĐV tham dự .

1 . Trọng Tài (2) : Đa số các giải đều là giải nội dung dưới 1500 . Ae tổ chức giải trên tinh thân yêu tennis vì vậy BTC giải bố trí ae nội bộ bắt chéo cho nhau ( để tiết kiệm chi phí ) chi phí là điều quan tâm ko nhỏ của BTC giải mà . Vậy mà giải nào cũng vậy các VĐV vẫn thường xuyên : cự cãi , đánh bóng bỏ cho xong để thua nhanh , nói xuyên tạc ( trọng tài là bạn của nó mà ) ......

2. VĐV : Núp lùm (1) , sắp xếp tỉ số (3) : 2 giải vừa qua mỗi giải chỉ có 1 " hạt sạn " mà thôi . VD Thử xem nếu giải nào VĐV cũng ko tôn trọng Trọng Tài ( Chung kết 1200 ) , một nội dung mà có 2,3 cặp "núp lùm" ( 1200) , 1 giải có 26 cặp chia làm 8 bảng mà có đến 4 đội của 4 bảng sắp xếp tỉ số . Nếu ko có cách xử lí thích hợp thì BĐH DĐ mất uy tín , ko ai dám tài trợ giải , VĐV ko tham dự , khán giả ko thèm coi ....
    Đề phòng : BĐH soạn luật để BTC các giải khi ra điều lệ ngoài việc theo luật quần vợt còn có điều lệ của DĐ ( như ta đã có BPT rồi đó ) ai sai cứ theo đó mà xử .
    <font size="3"><font color="#FF0000">Xử Lí
    . Theo e có nhiều cách như : Bandnick 1 tháng , cấm thi đấu 2,3 giải chẳng hạn......

E góp ý trên tinh thần xây dựng diễn đàn ngày 1 tốt hơn , vì niềm đam mê tennis chứ ko có ý ném đá ae nào hết . Xin ae đừng hiểu nhầm tội đứa e !</font></font>

các bác BDh ơi đâu sao không thấy ý kiến nào vậy.

@trumkhungbo:bác ơi hãy luôn luôn lắng nghe và luôn luôn tự hiểu đi bác.

Em đã đọc xong...em cũng xin có chút ý kiến là: Em không có ý kiến gì cả.

Trích dẫn Gửi bởi Fed_Storm
    ý kiến của em là: pó tay luôn

@TKB: Thật ra bác là người mới của diễn đàn nên bác ít hiểu được anh em. Em nói bác nghe vài điều nhé chứ ko phải ném đá :

Thứ 1: vấn đề trọng tài. Đó là vấn đề muôn thuở, kể cả trọng tài thế giới cũng mắc sai lầm chứ nói chi anh em mình là dân tay ngang. Nhưng, đã làm trọng tài thì phải dứt khoát, chứ có nhiều bác bắt xong quay ra hỏi khán giả In or Out, tào lao bí đao. Riêng VĐV nào ko tôn trọng trọng tài ---> tự phá banh ---> thua thì...kệ mẹ nó

Thứ 2: vấn đề núp lùm. Cái này thì phải khiển trách những người test trình chứ ko nên trách VĐV. Thật ra vấn đề điểm số chỉ mang tính tương đối, phong độ thi đấu của VĐV cũng thay đổi là chuyện bình thường. Như em, em lên đồng thì cỡ trình hơn em cũng phải lác mắt , còn khi "bà đi" thì đánh như thằng dở hơi đó là chưa kể ảnh hưởng của các yếu tố ngoại quan như mưa, gió, nắng...

Thứ 3: vấn đề tổ chức. Tại sao có chuyện tiêu cực như cố tình thua, dàn xếp tỉ số ??? Xin thưa đó là do BTC nghĩ ko thấu đáo nên đưa ra điều lệ bị hạn chế ---> VĐV có thể "binh" con đường nào có lợi cho mình nhất...

Nói chung trên diễn đàn thì anh em đến với nhau vì chung 1 niềm đam mê tennis, chơi trên tinh thần giao lưu là chính, 1 vài "hạt sạn" cũng chẳng đáng để làm lu mờ đi những thành quả mà anh em mình đã tạo dựng nên.

Chúc bác vui vẻ !

Trích dẫn Gửi bởi Fed_Storm
    Trích dẫn Gửi bởi siêu ruồi
    ý kiến của em là: pó tay luôn
    câu trả lời của 2 bác là hoàn hảo nhất theo em là như vậy.

Trích dẫn Gửi bởi babolat
    câu trả lời của 2 bác là hoàn hảo nhất theo em là như vậy.
    Chú đúng là 1 thằng "3 phải"

Ngồi rãnh chia sẻ chút ít với TKB. Mình thấu hiểu được niềm đam mê cũng như nỗi lòng của bạn, nhưng tất cả đều là một phần của cuộc chơi, hay nói rộng ra là cả trong cuộc sống. Mãi mãi sẽ không bao giờ có được sự hoàn hảo, không bao giờ chỉ có một màu hồng. Cuộc sống luôn đa sắc màu.

Đồng ý với TKB việc xét trình cần phải xiết lại hơn nữa để tạo công bằng cho những anh em tham gia trước. Nên chăng cơ chế cho điểm các member mới luôn cao hơn thực tế lúc xét trình (chấp nhận lầm còn hơn bỏ sót). Từ từ bị loại qua các giải sẽ hạ điểm dần. Tránh trường hợp bây giờ có một số member cũ như mình "muốn được test lại"

Còn việc trọng tài thì không có gì mới. Tham gia nhiều giải rồi, mình thấy sai sót là luôn có, nhưng chưa tận mắt thấy bất cứ trường hợp nào cố tình thiên vị. Quan trọng là anh em còn chơi được với nhau sau này hay không thôi.

Riêng trường hợp TKB đề cập trong giải miền Tây vừa rồi, lấy tư cách là người đầu tiên đề cập vấn đề tính toán đối thủ tại buổi bốc thăm trước giải, mình khẳng định BTC đã chấp nhận việc tính toán này. Như vậy, chuyện tính toán của các VDV vừa rồi là hoàn toàn hợp lệ. Thồi thì nói như Ballex, tiên trách kỷ hậu trách nhân thôi.

Vài lời chia sẻ cùng cá nhân TKB và các anh em quan tâm. Thân

Trích dẫn Gửi bởi trumkhungbo.
    Diễn đàn chúng ta gần đây có 2 giải tương đối lớn là : Giải ra mắt dđ VTN 16-18/3 và giải MT 1/4 . Giải nào cũng thành công tốt đẹp . Thành công của giải ngoài việc đóng góp trên cả tuyệt vời của BĐH Diễn Đàn , nhà tài trợ , BTC giải , các vđv và sự cổ vủ nhiệt tình của các khán giả những người yêu banh nỉ . Tuy nhiên sau mỗi thành công của các giải chúng ta còn gặp vài hạt sạn của giải mà trước khi giải diễn ra giải ko BTC nào ngờ được . VD : 1/ Phú An + Phước Lộc , 2/Chung kết nội dung 1200 , 3/gần đây theo e là ở bảng H giải MT 1/4 . Nhìn chung có 2 vấn đề chính cần giải quyết là Trọng Tài </font></font>và VĐV tham dự .
    1 . Trọng Tài (2) : Đa số các giải đều là giải nội dung dưới 1500 . Ae tổ chức giải trên tinh thân yêu tennis vì vậy BTC giải bố trí ae nội bộ bắt chéo cho nhau ( để tiết kiệm chi phí ) chi phí là điều quan tâm ko nhỏ của BTC giải mà . Vậy mà giải nào cũng vậy các VĐV vẫn thường xuyên : cự cãi , đánh bóng bỏ cho xong để thua nhanh , nói xuyên tạc ( trọng tài là bạn của nó mà ) ......2. VĐV : Núp lùm (1) , sắp xếp tỉ số (3) : 2 giải vừa qua mỗi giải chỉ có 1 " hạt sạn " mà thôi . VD Thử xem nếu giải nào VĐV cũng ko tôn trọng Trọng Tài ( Chung kết 1200 ) , một nội dung mà có 2,3 cặp "núp lùm" ( 1200) , 1 giải có 26 cặp chia làm 8 bảng mà có đến 4 đội của 4 bảng sắp xếp tỉ số . Nếu ko có cách xử lí thích hợp thì BĐH DĐ mất uy tín , ko ai dám tài trợ giải , VĐV ko tham dự , khán giả ko thèm coi ....
    <font size="3">Đề phòng
    : BĐH soạn luật để BTC các giải khi ra điều lệ ngoài việc theo luật quần vợt còn có điều lệ của DĐ ( như ta đã có BPT rồi đó ) ai sai cứ theo đó mà xử .
    <font color="#FF0000">Xử Lí
    . Theo e có nhiều cách như : Bandnick 1 tháng , cấm thi đấu 2,3 giải chẳng hạn......

E góp ý trên tinh thần xây dựng diễn đàn ngày 1 tốt hơn , vì niềm đam mê tennis chứ ko có ý ném đá ae nào hết . Xin ae đừng hiểu nhầm tội đứa e !
    Trích dẫn Gửi bởi kỳ nhông
    @TKB: Thật ra bác là người mới của diễn đàn nên bác ít hiểu được anh em. Em nói bác nghe vài điều nhé chứ ko phải ném đá :

Thứ 1: vấn đề trọng tài. Đó là vấn đề muôn thuở, kể cả trọng tài thế giới cũng mắc sai lầm chứ nói chi anh em mình là dân tay ngang. Nhưng, đã làm trọng tài thì phải dứt khoát, chứ có nhiều bác bắt xong quay ra hỏi khán giả In or Out, tào lao bí đao. Riêng VĐV nào ko tôn trọng trọng tài ---> tự phá banh ---> thua thì...kệ mẹ nó

Thứ 2: vấn đề núp lùm. Cái này thì phải khiển trách những người test trình chứ ko nên trách VĐV. Thật ra vấn đề điểm số chỉ mang tính tương đối, phong độ thi đấu của VĐV cũng thay đổi là chuyện bình thường. Như em, em lên đồng thì cỡ trình hơn em cũng phải lác mắt , còn khi "bà đi" thì đánh như thằng dở hơi đó là chưa kể ảnh hưởng của các yếu tố ngoại quan như mưa, gió, nắng...

Thứ 3: vấn đề tổ chức. Tại sao có chuyện tiêu cực như cố tình thua, dàn xếp tỉ số ??? Xin thưa đó là do BTC nghĩ ko thấu đáo nên đưa ra điều lệ bị hạn chế ---> VĐV có thể "binh" con đường nào có lợi cho mình nhất...

Nói chung trên diễn đàn thì anh em đến với nhau vì chung 1 niềm đam mê tennis, chơi trên tinh thần giao lưu là chính, 1 vài "hạt sạn" cũng chẳng đáng để làm lu mờ đi những thành quả mà anh em mình đã tạo dựng nên.

Chúc bác vui vẻ !
    nếu nói đến trọng tài..... nói đến phá banh để thua cho nhanh.... chắc không ai phá nhìu bằng NÚI.....

nhông nói đúng.... tự phá banh.... thua kệ mẹ nó!.....

nhông à.... bạn cũng thi đấu nhìu mà...va vấp cũng nhìu mà.... ta bình luận trên đây là để tìm ra hướng đi tích cực cho diễn đàn....

không nên hỉ nộ ái ố....

với công tác trọng tài núi xin có ý kiến nho nhỏ.....

thứ nhất: trước khi các trận đấu diễn ra trưởng ban tổ chức nên thông báo ( bằng loa ) cho tất cả các anh em vdv nghe về các quy ước luật lệ riêng của giải... ví dụ : 1 set đánh chạm mấy là thắng, bóng vàng, bóng bạc, lỗi chạm lưới, giẫm vạch khi giao bóng, la ó quát tháo, khiu khích đấu thủ.....

thứ hai: lựa chọn trọng tài cho từng trận đấu cho thật phù hợp thậm chí để ý luôn đến các vdv hay có tính cự nự với trọng tài ( ví dụ như núi chẳng hạn ), thì có thể tăng cường thêm trọng tài biên..... tránh những tình trạng bóng rơi nhẹ hửng hờ thì khôgn thấy mà bóng giao cái ầm lại thấy rất rõ.....

ném vài cục vậy thoi... xem tình hình ròi ném típ.....

Nếu các bác lên chém gió thì ....