Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Ý tưởng: Các giải đơn Challenge, ATP của Viettennis

Xin kính chào,

Từ các giải đơn mà chúng ta đã, đang và sẽ triển khai trong diễn đàn ờ Miền Nam, em xin có ý tưởng:

- Chúng ta nên có các hệ thống giải đơn: Challenge, ATP 250 - 500 - 1000 như TG và làm tên gọi đặt tên cho giải để mọi người tham gia và cố định duy trì của diễn đàn (sẽ có thay đổi tùy tình hình), nhằm sẽ tránh bàn cãi , lựa chọn vì mỗi người một ý mà hehe... Mặt khác, ATP nó là động lực và fair play và nghe hoành tráng nữa... hehe...
    + Challenge: <600

+ ATP 250: =600 đến <750

+ ATP 500: =750 đến <850

+ ATP 1000: =850 đến <1000

+ Grand Salam: 800 - 1000

Nếu vdv nào không đủ điểm, muốn tham gia thì phải qua vòng loại (lấy giới hạn, tùy)

P/s: Đây là giải chính thống của BQT, BDH điễn đàn tổ chức hàng năm. Các giải khác của các Hội tổ chức thì khác và tùy

Mong mọi người chia sẻ và BQT, BDH diễn đàn quan tâm, xem xét ý tưởng của em ạ!

Xin đa tạ.

Kính trình./.

Trích dẫn Gửi bởi life_cycle
    Xin kính chào,

Từ các giải đơn mà chúng ta đã và đang triển khai trong diễn đàn ờ Miền Nam, em xin có ý tưởng:

- Chúng ta nên có các hệ thống giải đơn: Challenge, ATP 250 - 500 - 1000 như TG và làm tên gọi đặt tên cho giải để mọi người tham gia và cố định duy trì của diễn đàn (sẽ có thay đổi tùy tình hình), nhằm sẽ tránh bàn cãi , lựa chọn vì mỗi người một ý mà hehe... Mặt khác, ATP nó là động lực và fair play và nghe hoành tráng nữa... hehe...

Nếu vdv nào không đủ điểm, muốn tham gia thì phải qua vòng loại (lấy giới hạn, tùy)

P/s: Đây là giải chính thống của BQT, BDH điễn đàn. Các giải khác của các Hội tổ chức thì khác và tùy

Xin đa tạ.

Kính trình./.
    có ý tưởng phát triển tốt ... nhưng em thích cái avatar của bác hơn hiehie

Trích dẫn Gửi bởi watsukinguyen
    có ý tưởng phát triển tốt ... nhưng em thích cái avatar của bác hơn hiehie
    hình như nhà bác này gần nhà chú kỳ nhông của ta thì phải....

Trích dẫn Gửi bởi dunlop_phonui
    hình như nhà bác này gần nhà chú kỳ nhông của ta thì phải....
    chắc là có bà con với nhà họ rụng đuôi tự mọc lại ...

Chà,

Đã là của Viettennis thì làm sao là ATP được pák ơi. Em đề xuất VTP Viet Tennis Assiocations! hehehe
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi life_cycle
    Xin kính chào,

Từ các giải đơn mà chúng ta đã, đang và sẽ triển khai trong diễn đàn ờ Miền Nam, em xin có ý tưởng:

P/s: Đây là giải chính thống của BQT, BDH điễn đàn tổ chức hàng năm. Các giải khác của các Hội tổ chức thì khác và tùy

Xin đa tạ.

Kính trình./.
    Chà,

Đã là của Viettennis thì làm sao là ATP được pák ơi. Em đề xuất VTP Viet Tennis Assiocations! hehehe

Em lấy đề xuất bên thớt của pák liemnguyen qua:

1. Giải VTP Single NTRP 3.0 (hoặc VTP 600) : <675đ

2. Giải VTP Single NTRP 3.5 (hoặc VTP 700) : 675-775đ, (các vđv dưới 675đ muốn tham gia phải thông qua vòng sơ loại)

3. Giải VTP Single NTRP 4.0: (hoặc VTP 800): 775 - 850đ (các vđv dưới 775đ muốn tham gia phải thông qua vòng sơ loại)

4. Giải VTP Grand Slam NTRP 4.5: >850đ

4. Giải thi đấu nên gồm 1 sét 6 games bàn thắng bạc, tie-break.

i) Vòng sơ loại (preliminaries): mở rộng cho tất cả thành viên thỏa mãn điều kiện cùng tham gia. Chọn 8 vđv vào đến tứ kết giải trước làm hạt giống (hạt giống nào không tham dự sẽ đôn các vđv có thành tích tốt kế tiếp lên) và các vđv này không phải tham gia vòng loại. Còn 16 suất còn lại sẽ tranh nhau giữa các vdv đăng ký, địa điểm tham gia i)tự sắp xếp ii)tại các buổi off iii)tại sân của Hội Solo vào thứ 7. Vòng loại kết thúc 1 tuần trước khi giải bắt đầu. Quy mô vòng sơ loại tùy vào số lượng vđv đăng ký. Phí tham gia vđv tự giải quyết (campuchia như off). 1 trận đấu phải có biên bản ghi kết quả nộp về BTC có 5 chữ ký của 5 người: 2 vđv, 1 trọng tài + ít nhất 2 người chứng kiến có tên trong VTP Rankings + 5 tấm ảnh chụp làm bằng chứng của trận thi đấu.
    ii) Vòng chung kết (tournament): Giới hạn còn 24 vđv, chia làm 8 bảng lấy 2 đánh 1/16 đến CK, được tổ chức 1 ngày duy nhất (Chủ nhật) để tranh Cúp. Phí tham dự giải sẽ thu trên các vđv xác nhận tham gia này (300-350k?). VĐV nào bỏ cuộc sẽ đôn các wildcard standby (do BTC lựa chọn theo quy định riêng từ kết quả của các vđv bị loại từ vòng sơ loại)

Trích dẫn Gửi bởi khanhlover
    Chà,

Chà,

Em mê ATP quá, nên quên để ý mình là dân Việt hehe...

VTP nghe oách chẳng kém ATP của TG, miễn sao là có cái để thống nhất và cho nó kêu kêu tý để ae sung ấy mà... hehe...

Cám ơn bác

nếu mình ở lại VN học tiếp và hình thành hệ thống này cho Viettennis có ai trả lương hok

Các ý tưởng đều rất hay! Mọi người đóng góp bàn bạc thêm nhé, VTN không xa sẽ chọn ra cách làm nào hay và tiện lợi nhất.

nếu mình ở lại VN học tiếp và hình thành hệ thống này cho Viettennis có ai trả lương hok

ý tưởng này được né các bác