Ngoài chế độ ăn uống, giá tiền, coi ngó sức khỏe sau phá thai,… thì vấn đề quan hệ dục tình sau khi phá thai bằng thuốc được toàn bộ chị em để ý. Vậy, phá thai bằng thuốc phải kiêng quan hệ bao lâu? Hãy cộng phòng khám đa khoa hoàn cầu tìm câu trả lời trong bài viết bên dưới.

Phá thai bằng thuốc phải kiêng quan hệ bao lâu là câu hỏi được chị em quan tâm nhất ngày nay. bình thường, sau lúc phá thai bằng thuốc sẽ thấy hiện tượng đau bụng và ra máu khoảng từ 5-7 ngày, lượng máu như trong chu kỳ kinh nguyệt. khi này, chị em chỉ cần nghỉ ngơi, ăn uống, sinh hoạt khoa học hợp lý, sức khỏe sẽ bình phục, chị em với thể trở lại sinh hoạt thông thường.
Phá thai bằng thuốc phải kiêng quan hệ bao lâu? bác sĩ lưu ý, trong khoảng thời kì này, chị em tuyệt đối không được quan hệ dục tình. Bởi tuy việc phá thai không tác động đa dạng tới sinh hoạt hàng ngày, chị em mang thể trở lại hoạt động thường ngày nhưng cổ tử cung vẫn chưa được hồi phục hoàn toàn.
>>Xem thêm tại đây: https://dakhoahoancau.vn/nhung-dia-d...-10-tphcm.html
khi này, nếu như quan hệ tình dục dễ dẫn đến tử cung bị thương tổn, chảy máu, nguy cơ viêm nhiễm, nhiễm trùng và rất dễ mắc những bệnh viêm nhiễm phụ khoa; ảnh hưởng nghiêm trọng tới sức khỏe sinh sản, thậm chí nguy hiểm đến tính mạng thai phụ giả dụ không được xử lý kịp thời.
Phá thai bằng thuốc phải kiêng quan hệ bao lâu? Sau khi phá thai bằng thuốc chị em phải kiêng quan hệ thường 1-2 tháng, để sức khỏe phục hồi hoàn toàn hoặc với thể lâu hơn. những thầy thuốc khuyên chị em, tốt nhất sau phá thai bạn cần tái khám để được bác sĩ giải đáp cụ thể về tình trạng sức khỏe, trong khoảng Đó với quyết định đúng đắn. khi quan hệ cần dùng giải pháp giảm thiểu thai hoặc các biện pháp bảo kê an toàn để giảm thiểu lây nhiễm qua đường dục tình hoặc có thai ngoài ý muốn.

tương tự kết quả cho thắc mắc phá thai bằng thuốc phải kiêng quan hệ bao lâu: chị em cần phải kiêng 1 tới hai tháng sau. ví như vẫn còn nghi vấn về vấn đề phá thai bằng thuốc, chị em hãy gọi ngay tới hotline (028) 3923 9999 hoặc truy hỏi cập website: https://dakhoahoancau.vn/ để được trả lời trực tiếp và hoàn toàn miễn phí!