Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Vinh Danh các Trùm xóm Núi

Lu xu bu cho chuyện Đám Hỏi và chuyện cửa hàng mấy hôm nay, cộng với việc Bác Núi đã " rã rời rơi rụng rún" sau giải, nên bây giờ e xin thay cái bản mẹt của bác Núi làm bảng Tổng Hợp Vinh Danh các Trùm của 4 Nội Dung

P/S: Do e chỉ xuất hiện ở ngày cuối cùng của giải nên e sẽ chỉ Tổng Hợp những gì e " Nghe-Thấy và biết " thôi, vì vậy có nội dung thì e nắm rất rõ như 900, nội dung nắm mờ mờ như 600, ngược lại có những nội dung e nắm...nothing như 700, 800... Các bác trình ấy xin thông cảm dùm

Trùm xóm Núi 600

1/ Dkhoa

2/ Vang anh

3/ Sontata - Croco

-88888888888888: Em đc mục sở thị trận CK 600 nên 8888888 đc vài điều. Mặc dù bị " Kẹp " giữa 2 trận đấu " Gây Ồn ào " là Trận Thách Đấu Biễu Diễn Tonnyviettran VS awayhuy & Trận Final 900 Nam É VS Quân612, thêm vào đó là việc ae nhốn nháo, hoang mang bởi màn " đo đất" của Đĩa Chúa Haipolo, nhưng trận Final 600 của 2 bác Dkhoa và Vang Anh vẫn diễn ra đầy gay cấn với tinh thần thi đấu chuyên nghiệp rất cao! 2 Bác vẫn kiên trì, nâng niu từng đường bóng, từng điểm số! xung quanh khán giả có thể đang lộn xộn, nhưng ý chí chinh phục bản thân mình trong các bác thì chưa hề có chút lung lay. Cup Vô Địch thì chỉ có 1, nhưng người Vô Địch thì có đến 2! Chúc mừng 2 bác và chúc mừng luôn Cup hạng 3 của 2 bác còn lại là Croco và Sontata

Trùm xóm Núi 700

1/ Kangkuru

2/ Woodnight

3/ Yang- Nhanda

-88888888888888: Em ko đc chứng kiến trận đấu nào nên bế tắc trong việc chém gió . Em chỉ có thể liệt kê những dấu ấn mà e đc kể lại thui. Đó là việc các trận đấu hấp dẫn bị gián đoạn bởi trời mưa, là việc trận BK Woodnight VS Yang phải dừng lại khi cả 2 đang căng đầu đối diện điểm Match-Point, là việc nhân tố bất ngờ Nhattrung bị giãi mã bởi Kangku, là việc Tân Vuơng Kangku mém bị bác Hải đá tiễn đưa từ vòng TK, là việc bựa Kangku vừa quánh vừa ...ói trong trận Final mà vẫn lê lếch Win!!! Là việc tại sao nãy giờ cứ phải nói về Kangku? Là việc Tại vì tất cả những gì e nghe thấy, người kể cho e biết chính là...Kangku Túm cái đống váy lại, Trình 700 là nơi vạch mặt con Miu núp bờ núp bụi Căng-Cu-Ru . Xin chúc mừng Kangku, Woodnight và Cup hạng 3 của 2 bác Yang và Nhanda!

Trùm xóm Núi 800

1/ Tri_Canglong

2/ Duchoang0412

3/ 3GS- Caotrung

-88888888888888: Em cũng ko chứng đc con kiến nào của nội dung này, nên tiếp tục tổng hợp những thông tin Hot nhất...mà e đc nghe . Trước hết là sự hãnh diện của Miu Gia Trang dành cho Miu Thừa Tướng 3GS đã đem Cup hạng 3 về cho Miu Gia ( dù ko thể phủ nhận sự may mắn khi bốc trúng lá thăm " Hồi Sinh " ^^ ). Quan trọng và đáng khâm phục nhất, trên đường vào BK, Miu Thừa Tướng đã xuất sắc Defeat bác Quântoyo, bác Quântoyo là ai? ( xin hãy đặc biệt lưu ý chi tiết này, và giải tõa thắc mắc trong phần Trùm 900 ). Ngoài ra, trình 800 cũng ghi nhận sự xuất thần của " chiến hữu sợ Gấu "-Caotrung với Cup đồng hạng 3 . Trình 800 cũng ghi nhận sự thất thần của bác PhucIT khi bị Á Quấn Duchoang0412 vùi dập 5-0 ở TK mặc dù chính bác ấy đã " chích điện " bác Duchoang0412 5-1 ở vòng sơ khai!. 1 lần nữa xin chúc mừng các bác Tri_Canglong, Duchoang0412, 3GS và " sợ Gấu " Caotrung

Trùm xóm Núi 900

1/ Quân612

2/ Nam É

3/ Haipolo-Luận Hoàng Thiên

-88888888888888888: Đúng như sự Nhìn nhận của a giai HP Bình chọn Solo trình 900! , Cuộc chơi trình 900 kể từ TK là câu chuyện của nhúm " Lục Chỉ Cầm Ma " , đấu với họ ở TK là 2 cánh chim đơn côi ráp lại thành " Song Quân hợp bích " , bác Hoàng Quân Express và bác Quântoyo! Sau màn thanh trừng ác liệt, đẫm mồ hôi và đầy chết chóc, loạt TK khép lại với những điểm nhấn nổi trội:

@/ bác HQexpress sau màn tra tấn thể lực với ku " Nadal nhỏ " Luận Hoàng Thiên đã bị " chuột " khi tỷ số là 2-2! Rõ ràng ở cái tuổi mà ku Luận vẫn có thể lễ phép gọi bằng " Chú ", bác HQ đành buông vũ khí trong trận chiến thể lực với " thằng cháu đen thui " ^~^

@/ cũng là 1 già đấu 1 trẽ, cũng là 1 màn tra tấn thể lực kinh hoàng, nhưng câu chuyện của " ông già " Haipolo và " trai trẽ " fifa2012 lại có đường dây kịch bản khác, rất khác! Kết thúc trận nội chiến của Tôp6, fifa2012 hỗn hễnh bước tới bắt tay bác Haipolo, và thoáng nhẹ thôi, 1 cái lắc đầu ngao ngán....

@/ Trận chiến đc xem là Cân Bằng nhất ở TK giữa anhtuanlongkhanh và Quân612 đã thật sự ko làm cho khán giả thất vọng! Là niềm hy vọng lớn nhất của Miu gia trang, anhtuanlongkhanh đã bước vào TK đầy kiêu hãnh khi Nốc-Ao chủ xị Núi 1 Set Bagel . Nhưng... Phía bên kia lưới lại là 1 cái tên vốn đc Miu Chúa đánh giá rất cao, Quân612! 1 trận chiến mà Miu Chúa ko muốn xảy ra....kết cục, 1 Break quan trọng giành đc giúp Quân612 nghẹt thở đi tiếp, trong khi chú Miu anhtuanlongkhanh đã ko gặp thời ( và ko có gì phải buồn nhiều ) khi gác kiếm trước Tân Vương!

@/ Nam É VS Quântoyo ( chính là bác ấy đây ), 7 phút đầu, Nam É dẫn 2-0, ok, bình thường thôi, 15p sau , bác Quântoyo dẫn ngược 4-2! Shock! Nam É gặp khắc tinh! Lùi sâu xuống sát lưới..B52, @@ bác Quântoyo phòng thủ quá hay, và chiến thắng đôi khi đã tưởng như nằm trong tầm tay! Thua nghiệt ngã 5-7 ở loạt Tiebreak, bác Quântoyo hiên ngang rời cuộc chơi! còn Nam É ? Vẫn còn sung sướng nằm vật ra sân!

@/ 2 trận BK đỉnh cao

2 trận BK 900 và trận CK 900 đc rất nhiều ae tại sân đồng tình là 3 trận đấu " Đỉnh " nhất của giải, thõa mãn cả thị giác ( xem trận đấu ) và thính giác ( tiếng " é " của Nam É và tiếng " hự hự " của bác Haipolo ).2 Trận BK cực kỳ thú vị, nó vẽ nên 1 Bức Tranh Đồng Quê đầy mầu sắc. 1 bên Nam É VS LHT, với những kỹ năng dứt điểm, tấn công thượng hạng, cả 2 liên tục di chuyển, liên tục đôi công, liên tục tung cựa, những cú đá sắc lẹm, gợi cho ta nhớ đến trò chơi Dân Giang, Đá Gà thì bên kia, Haipolo VS Quân612, lại gợi nhớ đến bài hát của Miu Giang Trio666 : " Ngày gió và cánh diều" ", ko hề có tiếng bùm bùm , tiếng gào thét như sân kế bên, nhưng trận BK này lại chứa đựng sự kịch tính nghẹt thở, khi 2 bên kèn cựa nhau từng điểm một! @@!

1 bên đá gà, 1 bên thả diều, cả 2 trận đều phải giải quyết bằng loạt đánh Tie-Break, và đều kết thúc chỉ với 2 điểm quyết định cho ng thắng cuộc! Nghẹt thở đến tận cùng! . 2 trận đấu với 2 phong cách đối nghịch trên đã cho thấy 1 chân lý tuyệt vời của Telis : " Bạn luôn có thể tõa sáng bằng cách của riêng mình! ", ko phải đánh nhẹ là yếu, ko phải đánh mạnh là hay, ko phải đánh đều là khéo và ko phải đánh hỏng là ngông! .

@/ CK, Nam É lại gặp Quân!

Chết lên chết xuống với bác Quântoyo, giờ Nam É đụng thêm 1 " Quân " nữa, vẫn phong cách phòng thủ " nhẹ nhàng, bay bổng " như bác Quântoyo, nhưng Quân612 là 1 Phiên Bản nâng cấp và đáng sợ hơn nhiều! Nói theo phim Kiếm Hiệp Hồng Kông, lối đánh của Quân612 đc gọi là " Hình Mây Thân Gió " , mượn sức địch tung " Hồi Mã Thuơng " !

Nam É như 1 chú Ong thợ, miệt mài tung ra những " Mũi tên lữa " về phía đối phuơng, buộc Quân612 di chuyển rất nhiều, tuy nhiên, ở những thời điểm mà Quân612 đã bị chới với do trúng tên, Nam É lại thiếu mất 1 vũ khí để cụ thể hóa độ sát thuơng từ những mũi tên kia nhằm kết lễu đối thủ - Nhát dao cận tay- Lên lưới!

Ở rất nhiều tình huống, chỉ cần Nam É lên lưới và kê 1 nhịp là có thể ăn điểm ngay, nhưng Nam É đã đứng đợi dưới phông, và lỡ mất cơ hội khi Quân612, rất nhanh, đã quay về vị trí phòng thủ. Cầm rất chắc Jeu giao bóng nhờ khả năng Serve-Volley rất tốt, Quân612 đã nhẫn nại chờ Nam É mắc sai lầm. Bước ngoặt tới ở game thứ 8, 2 pha bóng Nam É vội vàng tấn công trên lưới , 1 ra hàng rào, 1 vào lưới đã giúp Quân612 trở thành Tân Vuơng, 1 bất ngờ!

Những Điểm Nhấn Khác

1/ Sau trận đấu " thã diều " với Quân612, " Trùm xóm Đĩa " Haipolo đã bị chuột rút chân, chuột rút đùi, chuột rút bụng, và theo nhiều ae dự đoán là có cả chuột rút...ấy, gây khó thở, tuột huyết áp, phải nhờ ae sơ cứu và đc xe cứu thương của Quân Y đưa đi. Đây là 1 bài học quý giá cho tất cả ae phong trào lỡ yêu trái banh nĩ về việc ăn uống đầy đủ, rèn luyện thường xuyên và nhất là..chuyện ấy đều độ thôi! ^~^

Ngoài ra, 1 điểm nhấn khác của bác Haipolo là trong quá trình thi đấu, bác đã bị rất rất nhiều khán giả chê là...bộ pháp quá xấu! @@ Nhưng dù có xấu đến như thế nào thì bác vẫn băng băng vào vòng trong, bác Haipolo đã làm sống dậy 1 chân lý: " Thà xấu mà biết phấn đấu còn hơn là đẹp mà bị chèm bẹp! " ------> Đỉnh! ^o^ kakaka

2/ Trận Solo Minh Chủ Viettennis! A giai HP đã tường thuật quá đỉnh, vào ngâm cứu tại đây: Tonnyviettran lên ngôi minh chủ Solo - Viettennis.net

3/ Trận thách đấu biểu diễn của danh dự , Tonnyviettran-awayhuy ( Tonny chấp away 1 dây ), sự háo hức, sự ủng hộ, sự cổ vũ của ace trên sân ( e nhìn sơ sơ cũng 30 ace ) chính là món quà ý nghĩa nhất dành cho chú Hợi và chú Miu, những tràng pháo tay của ace chứng tỏ 2 con Linh-Thú đã ko làm ng xem phải thất vọng, 1 lần nữa, mẹc-xi-pó-ku, all

Miu Chúa đã ký

Meo Meo Meo

Một bài bình loạn tennis kinh điển, pác này cho đi viết báo tennis Magazine được nhĩ. Thanks Pác.

vote...vote...

Hoan hô miu chúa, e làm anh tự hào quá đi!

Thiếu bình luận trận kèo thách đấu ngựa ô vặt lông mèo chúa nữa

ê ê thằng ku Miu dzú khí đá kia, anh chỉ "nể gấu" chứ sợ hồi nào mậy

công nhận e cũng bình loạn hay quá.tương lai ko thua gì a hiếu đâu.cố lên

anh Awayhuy có tương lai làm Bình Luận Viên chủ lực của diễn đàn lắm đó

Trích dẫn Gửi bởi Wang
    Trận này để trong lòng, bình luận làm gì...hehe

Trích dẫn Gửi bởi Wang
    Ngu sao kể Gà cùng 1 mẹ chớ hoài đá nhau
    Trích dẫn Gửi bởi caotrung0418
    ê ê thằng ku Miu dzú khí đá kia, anh chỉ "nể gấu" chứ sợ hồi nào mậy
    Khái niệm " nể " của a nó giống với chữ " sợ " của ng ta
    Trích dẫn Gửi bởi 3GS
    Trận này để trong lòng, bình luận làm gì...hehe
    Chỉ a hiểu em, ông kia làm anh lớn mà sân si với e nhỏ quá

Trích dẫn Gửi bởi HEAD_POWER
    Hoan hô miu chúa, e làm anh tự hào quá đi!
    Vẫn cần a chỉ giáo nhiều a trai à

Dù gì thì tài " nhìn người " của a qua câu chuyện Top 6 đã cho thấy rõ quá rồi