Mình vừa kết thúc chuyến đi Quy Nhơn - Phú Yên. Lịch trình có quá nhiều trong gr nên mình ko nói về n nữa, chỉ bổ sung thêm một số địa điểm ăn uống mới mn chưa biết nha

Về Quy Nhơn, biển thực sự rất đẹp Nhất là ở Eo gió và các đảo. Bãi biển ở tp Quy Nhơn cũng đẹp nữa. Đồ ăn rất ngon và rẻ. Các điểm du lịch không quá xa nên mọi người có thể đi xe máy khoẻ nha
Bonus thêm:
Chỗ ở:
Mình ở Thiên Trang Hostel 12 Xuân Diệu. Do đặt phòng Lan Anh Homestay bị hết phòng nên họ đẩy qua Thiên Trang, và cảm thấy may mắn vì nghe nói phòng bên Lan Anh Xuân Diệu cũ rồi Hostel phục vụ rất oke, c chủ nhiệt tình, làm chè khúc bạch ngon cựcccc (có cafe ở tầng 1). Phòng mới xây, sạch sẽ, view đẹp. Có cho thuê xe luôn
Ẳn uống:
BON BEN 08 Xuân Diệu (bên cạnh Thiên Trang hostel, chỗ này c chủ nhà giới thiệu). 3 Ngày lưu lại QN mình đều ăn ở đây. Do quá yêu thích cô chú chủ quán. Cô chú cực kỳ tốt bụng và thân thiện. Đồ ăn ngon, rẻ hơn svs mặt bằng chung vì kinh doanh tại nhà ko tốn tiền thuê mặt bằng Lúc gọi nhiều món chú chủ nhà còn gàn bảo 2 đứa ăn ko hết nhiêu đây đâu bớt món đi con. Có hôm hết 230k, lúc tính tiền mà giật mình luôn ạ.
Cơm Mậu 179 Phan Bội Châu (cũng chị chủ hostel giới thiệu) Quán cơm bắc với decor độc đáo thời cách mạng. Đồ ăn rất ngon, lạ, phù hợp với khẩu vị ng Bắc. Vì quá thích nên mình đã trở lại ăn ngày thứ 2
Phú Yên mình ở có 1 ngày thôi vì nghe nói ở tp hơi buồn, và đúng là buồn thật. Ngoài ra các điểm du lịch quá xa nhau (Mình chỉ đi đc Ghềnh đá đĩa + bãi Xép cách hơn 40km lận) Một đứa sợ nắng như mình đi xm 80km dưới trời nắng thì thực sự rất mệt mỏi. Nếu đi đông mn nên thuê oto cho khoẻ.
Mình ở Royal Hotel Phú Yên, ks mới xây, sạch sẽ giá rẻ giật mình: 280k một đêm bao ăn sáng.
Hải sản ở Đầm Ô Loan đúng như mn nói, rất ngon và rẻ.
Trên đây là một số chia sẻ cá nhân, mong là có ích cho mọi người
>Tin liên quan: