Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60

Góp ý kiến cho giải đấu Đơn Nam(thử nghiệm)

- Các VĐV đã tham gia giải xin vui lòng trải lời vài câu hỏi để giúp BTC điều chỉnh sao cho các giải sau được tốt hơn.

1- Theo bạn nên đánh một Set mấy game?Bóng thường,vàng hay bạc?

2- Theo bạn giải đấu nên tổ chức 1 ngày,2 ngày?

3- Theo bạn nên cần mấy trọng tài bắt cho một trận đấu?

4- Vì không có đk thuê trọng tài,BTC quy định các VĐV tự bắt cho nhau thì các VĐV có hài lòng không?

5- Ngoài những điều trên bạn có ý kiến gì khác đóng góp cho BTC ?

BTC xin chân thành cám ơn

Anh Sơn chu đáo quá...

Trích dẫn Gửi bởi gautruc85
    Anh Sơn chu đáo quá...
    Ko như ngoại mở mồm ra là tiền tiền tiền

Trích dẫn Gửi bởi Sơn-Vitar
    - Các VĐV đã tham gia giải xin vui lòng trải lời vài câu hỏi để giúp BTC điều chỉnh sao cho các giải sau được tốt hơn.

4- Vì không có đk thuê trọng tài,BTC quy định các VĐV tự bắt cho nhau thì các VĐV có hài lòng không?

BTC xin chân thành cám ơn
    1. 1 set đánh 6 game, bóng bạc.

2. Giải đấu nên đánh 2 ngày.

3. Cần 1 trọng tài chính duy nhất, nếu sân ko có ghế trọng tài thì nên bố trí thêm 1 trọng tài dây. Bán Kết và chung kết chỉ cần 1 trọng tài dây...

4. Ai sao em vậy...

5. Giải đấu vừa rồi của anh khâu tổ chức quá đỉnh, không thể chê vào đâu. Nhưng áp dụng luật có lúc quá khắc khe có lúc quá dễ dãi.

Em thấy mình làm giải suy cho cùng cũng là để phục vụ cho thành viên diễn đàn, những điểm yếu của thành viên diễn đàn mình nên xem xét hình thức nào đó cho phù hợp chứ ko nên quá khắc khe, ví dụ như bắt lỗi chân, dân phong trào thì 100% là đều bị vì vậy mình ko nên khắc khe quá tình huống này.

Đang hứng thú góp ý mà bị bác Cuội phá nãy giờ. Thôi để em suy nghĩ tiếp rồi post tiếp....

Hôm rồi mặc dù mình ko có đánh, chỉ lên coi học hỏi, nhưng thấy anh Sơn và mấy chị chạy tới chạy lo cho sân là thấy điểm 10 rồi. Việc anh mở topic này cũng nói lên việc sẳn sàng nhận những nhận xét chân thành của mọi người, bravo anh. Tâm xin có một số ý sau :

--> Nếu đông VDV (>32) thì 5-5 đánh tie break, Nếu ít hơn thì 6-6 đánh tie break. Bóng bạc.

--> 1 ngày, nếu số VDV <32, tránh VDV chờ quá lâu khi quá đông VDV

--> Trừ trận BK, CK cần thêm trọng tài dây, còn các trận còn lại, 1 trọng tài chính và có thể tham khảo ý kiến khán giả

--> Điều này vẫn thường làm, nhưng nếu được thì có tổ trọng tài do diễn đàn đề cử hay chuyên nghiệp vẫn hay hơn tùy theo quy mô tổ chức giải mà chọn tổ trọng tài cho phù hợp kinh phí.

--> Tâm ko có ý kiến gì (cảm thấy như vậy là ok rồi đó anh Sơn), để mấy anh em tham gia đóng góp ý kiến sẽ hợp lý hơn.

Theo ý kiến của mình:

1/ Đánh 1 set chuyên nghiệp 5-5 đánh 7, 6-6 đánh tiebreak chạm 7 cách 2 ( 1 ngày tối đa 3 trận)

2/ Nếu số lượng VĐV tham gia đông ( trên 24 VĐV) số trận tối đa từ 5 trận trở lên thì đánh trong 2 ngày.

3/ Một trận chỉ cần 2 trọng tài, quan trọng là chất lượng trọng tài.

4/ Anh em tự bắt cho nhau cũng hay, quan trọng là VĐV có hành sử văn minh, hiểu và thông cảm cho trọng tài trong những tình huống nhạy cảm. Trọng tài thuê chưa hẳn đã bắt tốt hơn AE chúng ta, vấn đề là tùy qui mô giải, nếu giải lớn quá thì cần thuê trọng tài để AE có thời gian nghỉ ngơi nhiều hơn, chứ vừa đánh vừa làm trọng tài sẽ rất mất sức.

Ý kiến thêm: chưa có

@Tam_bb2003:Cám ơn những ý kiến đóng góp rất chi tiết của bác

Trích dẫn Gửi bởi 3GS
    1. 1 set đánh 6 game, bóng bạc.

2. Giải đấu nên đánh 2 ngày.

3. Cần 1 trọng tài chính duy nhất, nếu sân ko có ghế trọng tài thì nên bố trí thêm 1 trọng tài dây. Bán Kết và chung kết chỉ cần 1 trọng tài dây...

4. Ai sao em vậy...

5. Giải đấu vừa rồi của anh khâu tổ chức quá đỉnh, không thể chê vào đâu. Nhưng áp dụng luật có lúc quá khắc khe có lúc quá dễ dãi.

Em thấy mình làm giải suy cho cùng cũng là để phục vụ cho thành viên diễn đàn, những điểm yếu của thành viên diễn đàn mình nên xem xét hình thức nào đó cho phù hợp chứ ko nên quá khắc khe, ví dụ như bắt lỗi chân, dân phong trào thì 100% là đều bị vì vậy mình ko nên khắc khe quá tình huống này.

Đang hứng thú góp ý mà bị bác Cuội phá nãy giờ. Thôi để em suy nghĩ tiếp rồi post tiếp....
    Cám ơn những góp ý rất thắng thắn của em

Trích dẫn Gửi bởi HEAD_POWER
    Theo ý kiến của mình:

1/ Đánh 1 set chuyên nghiệp 5-5 đánh 7, 6-6 đánh tiebreak chạm 7 cách 2 ( 1 ngày tối đa 3 trận)

2/ Nếu số lượng VĐV tham gia đông ( trên 24 VĐV) số trận tối đa từ 5 trận trở lên thì đánh trong 2 ngày.

3/ Một trận chỉ cần 2 trọng tài, quan trọng là chất lượng trọng tài.

4/ Anh em tự bắt cho nhau cũng hay, quan trọng là VĐV có hành sử văn minh, hiểu và thông cảm cho trọng tài trong những tình huống nhạy cảm. Trọng tài thuê chưa hẳn đã bắt tốt hơn AE chúng ta, vấn đề là tùy qui mô giải, nếu giải lớn quá thì cần thuê trọng tài để AE có thời gian nghỉ ngơi nhiều hơn, chứ vừa đánh vừa làm trọng tài sẽ rất mất sức.

Ý kiến thêm: chưa có
    Cám ơn bồ

Thừa thắng xông lên mình làm cái giải nho nhỏ nữa đi anh. 8 cây vợt mạnh đứng với 8 cây vợt ở tứ kết của nội dung 800-850, Nhất cặp nhất, nhì cặp với nhì, ba cặp với ba, còn lại bốc thăm với nhau thành 8 cặp. Đánh loại trực tiếp như nội dung 8 cây vợt mạnh....